PDA

View Full Version : Deep Freeze

truonghuuvang
15-10-2006, 18:20
Lúc đầu tôi có cài CT Deep Freeze nhưng lại cho Deep tất cả các ổ địa nay mỗi lân soạn văn bản, hay làm cái gì cũng phải nhập pass mẹt quá nên muốn gở bỏ nó. Khổ mộ đều là em chẳng biết nó ở đâu để mà gở bỏ hết. Em đã mở Control Panel -> Add/Remove Program mà cũng chẳng thấy nó ở dâu hết. Ai biết cách xin chỉ dùm em với!

girlchuayeu
15-10-2006, 21:24
ấn CTRL + ALT + F10 dánh pass vào sau đó remove

khoabeo108
15-10-2006, 22:12
Lúc đầu tôi có cài CT Deep Freeze nhưng lại cho Deep tất cả các ổ địa nay mỗi lân soạn văn bản, hay làm cái gì cũng phải nhập pass mẹt quá nên muốn gở bỏ nó. Khổ mộ đều là em chẳng biết nó ở đâu để mà gở bỏ hết. Em đã mở Control Panel -> Add/Remove Program mà cũng chẳng thấy nó ở dâu hết. Ai biết cách xin chỉ dùm em với!

Đóng băng 1 ổ chứa HĐH thôi, còn các ổ chứa dữ liệu để nguyên, chuyển My Document sang 1 trong các ổ dữ liệu đó. Máy vẫn đóng băng, mà vẫn lưu dữ liệu bình thường

thongtinlaptop
15-10-2006, 22:34
CTRL + ALT + Click đúp vào biểu tượng của nó ở khay hệ thống

Nhập pass, Disable nó, khởi động lại máy, chạy chương trình cài đặt và chọn remove

truonghuuvang
16-10-2006, 14:51
Vậy cách nào mới đúng đây các huynh! Sao hai người hai ý vậy? Có ai chỉ chỉ em với! Nhưng em cũng xin các ơn các anh nhé. Em làm thử xem sao!

dafvp
17-10-2006, 09:17
2 cách đó là 1 mà, bạn có thể dùng cách Ctrl+Alt+kích đúp vào biểu tượng chương trình ở taskbar cho chính xác. Vì cách Ctrl+alt+f10 có thể bị trùng lặp khi bạn thiết lập 1 phím tắt đó ở chương trình khác.

hqtconan
17-10-2006, 18:38
Vậy còn mấy cái History, Cache của trình duyệt thì sao bác :D => Dùng tạm cái Firefox Portable :)

Vào đây chỉnh thì có thể giải quyết được một số thứ đấy.

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\User Shell Folders]

Nhưng với FireFox thì mình ko biết làm thế nào để chuyển nữa, bó tay --> Dùng Portable lol