PDA

View Full Version : có khả năng nhiểm virut?

trungmakiko12345
15-10-2006, 13:34
các cao thủ có ai biết tại sao vào file hệ thống chẳng hạn như là msconfig, regedit mà lại bị khởi đông lại không. máy của tui lúc trước không có nhưng bây giờ lại xảy ra chuyện này lúc trước post lên rồi cũng không thấy ai trả lời hết!

trungmakiko12345
15-10-2006, 15:17
Xin nói thêm là, trước khi phát hiện thì máy có nhiểm virut rồi, khi vào được desktop hiện lên lổi gì mà có file tem2.exe lập tức tự khởi động lại không kịp làm gì và cứ lặp lại như thế! Cái tình huóng vào desktop mà khởi động lại tui đã khắc phục được nó bằng cách sử dụng 3 phím Ctrl + Alt + delete và log off nó mọtt thời gian và vào lại thì nó không tự khởi đông nũa và tui giệt vi rút sạch rồi.. nhưng còn vào các file hệ thống như msconfig để tắt các chưnơng trinmhf lạ là tự khởi động lại dù có làm gì đi chăng nữa !

girlchuayeu
15-10-2006, 21:42
có khả năng bạn bị Sâu Rontokbro tải BKAV về diệt đọc ở đây http://www.bkav.com.vn/frmView.aspx?Noidung=bkav844.htm
nếu không được tải AVG về diệt ok

veron
17-10-2006, 01:17
máy bi nhiễm virus roài...ban wet update xong wet lai di..

buivanxuan
23-10-2006, 00:52
đúng rồi đấy bạn quét vi rút đi, may tinh mình đã từng bị trường hợp y như của bạn ro vi rút đấy.Nhưng mà BKAV không diệt được đâu, minh dùng một chương trình nhỏ gọn diệt nó đấy, nhưng mà mình không biết uploadd lên kiểu gi cho bạn được

vneye
23-10-2006, 01:20
Máy bạn nhiễm virus thật rồi, dĩ nhiên đã nhiễm thì phải diệt hoặc cài lại thôi.

Nhưng mình có thêm 1 lưu ý là bạn có thể tạm thời khắc phục bằng cách vào chế độ safemode (nhấn F8 khi khởi đổng window), sau đó vào msconfig (lúc này sẽ ko bị khởi động lại), tắt đi các startup (chắc chắn sẽ có 1 hoặc nhiều startup chạy cái con virus đó). Đây là cách tạm thời trong thời gian bạn chưa tìm ra Anti để diệt. Có điều làm xong thì đừng click vào mấy cái .exe nhé.

Dephia
23-10-2006, 01:42
Có thể dùng BitDen 10.0 cũng dc đấy bạn ơi ...