PDA

View Full Version : Xin hỏi về 2 dịch vụ mạng FPT/VNN

SLI-nForce4
15-10-2006, 12:46
Lâu lắm rồi không post lên DDTH rồi,nhớ quá! Bận rộn học suốt ngày,hix!!Cuối khối khổ quá!
Viettel dùng vớ vẩn nên nhà mình đã ngắt kết nối,nối sang nhà ông bên cạnh,tưởng là yên lành nhưng không,ông ta rút dây suốt ngày,nói mãi mới cho cắm vài ba tiếng lại rút,ức chế quá,trước khi cắm sang nhà ông ý thì ông ý bảo là cắm suốt ngày,qua đêm,còn bây giờ thì hoàn toàn ngược lại,chịu không nổi nữa rồi.
Nói với mẹ mấy ngày trời mới cho phép đổi tiếp sang mạng cá nhân.Đang ngắm con megaVNN loại 512/256 và loại Megastyle của FPT,giá ngang nhau.Theo các bạn cái nào tốt hơn,chơi gameonine không bị đứt(AU!!) :D
Mình còn cái modem cũ của hãng speedcom dùng mạng Viettel, bây giờ vẫn dùng modem đó cho 1 trong 2 dịch vụ trên có được không?
Trả lời giúp mình nhé!!
À,mình nghĩ chắc đây không phải là nơi post bài này,nhưng thôi,post tạm,admin thấy không phải thì bảo mình chuyển sang bên forum nào cho phù hợp nhé!Đừng có âm thầm chuyển làm mình không biết bài "bay" đi đâu!
Nhớ các pác ở forum nhìu lắm hí hí :)

lee_huynh306
15-10-2006, 13:25
Thằng nhóc này vô học rồi mà còn mê game hén. Kéo Mega You của FPT đi ku, có ADSL2+ xài cho nó oáck, muh lại còn được xem IPTV freely nữa.
À mà cái modem của ku có xài 2+ được không? FPT modem nào cũng xài được. Chuyện gaming thì tốt, không có gì phàn nàn. Còn chuyện download ở Rapid hay Mega thì ... (_)_) <<< như cái này.

SLI-nForce4
15-10-2006, 14:50
Thằng nhóc này vô học rồi mà còn mê game hén. Kéo Mega You của FPT đi ku, có ADSL2+ xài cho nó oáck, muh lại còn được xem IPTV freely nữa.
À mà cái modem của ku có xài 2+ được không? FPT modem nào cũng xài được. Chuyện gaming thì tốt, không có gì phàn nàn. Còn chuyện download ở Rapid hay Mega thì ... (_)_) <<< như cái này.

trừ khi đi thi thôi,còn vẫn mê game lắm,gun bỏ tạm thơi! :D
mà cái megayou hình như phải mua modem mới thì phải???
làm thế nào để biết xài được 2+ hay ko vậy ông anh?
ông anh down gì ở rapid và mega thế?? :D :D

SLI-nForce4
17-10-2006, 17:49
chắc chắn là megayou hơn cái mega style và megaVNN chứ!!ai khẳng định lại cho em với,mai đăng ký rồi!!
thhx :D

silverdragon
17-10-2006, 20:36
thấy tốc độ là biết nhanh hơn rồi, mà có chắc là nhanh như vậy ko đây, với lại biết nó có ổn định bằng MegaVNN ko ?

monster0706
17-10-2006, 20:46
""" Từ ngày 16/10/2006 FPT Telecom chính thức cung cấp dịch vụ MegaStyle+ (hay còn gọi là MegaStyle Plus) dành cho các khách hàng có nhu cầu sử dụng dịch vụ ADSL và xem IPTV, thông tin về các mức giá như sau: Tên dịch vụ: MegaStyle+ Từ 15/10 đến 15/11 khuyến mại giá STB (Mua riêng STB là 1,600,000đồng): Cước lắp đặt 2,000,000 đồng gồm: Phí Lắp đặt, ADSL Router 4 port (Zyxel hoặc Siemens) + IPTV SettopBox (STB) Cước thuê bao tháng: 50,000 đồng/tháng Cước lưu lượng: 50 đồng/MB và tối đa là 300,000 đồng/tháng Cước trọn gói: 250,000 đồng/tháng Chú ý: các mức cước trên chưa bao gồm 10% thuế VAT Dịch vụ đi kèm với IPTV là: Video On Demand (VoD), TV On Demand
Khi khách hàng xem IPTV thì sẽ không phát sinh cước lưu lượng do IPTV được broadcast theo dạng MultiCast theo kênh riêng Nhưng khi khách hàng xem VoD, TVoD thì thông tin được truyền tải cá nhân đến cho khách hàng và sẽ phát sinh cước lưu lượng - có thể rất lớn Theo chính sách cước MegaStyle+, cước phát sinh tối đa khi dùng theo Volume là 50,000đ + 300,000đ = 350,000đ Còn nếu dùng Flat thì cước cố định là 250,000đ """

Dùng FPT megastyle hay megayou đều ngon cả, nay lại thêm cả megastyle + nưa...thích chưa ^^ .Mình kô fải là nhân viên của FPT mà bênh đâu nhá..nhg dùng ở nhà gói megastyle đc nửa năm rồi,thấy rất ổn!
nếu bây h đăng kí megayou mà dùng theo lưu lượng thì đắt hơn megastyle 40k tiền thuê bao hàng tháng, còn nếu dùng chọn gói cũng chỉ có 250k/thang..dùng tẹt = megastyle mà băng thông cao hơn gấp đôi (lý thuyết)
chúc bạn mau có net dùng ^^

pippit2hn
17-10-2006, 22:26
...thoai nhà có cap ròi thì vác cái IPTV này về làm gì cho tốn kém ^^...

SLI-nForce4
18-10-2006, 18:31
nghe nói hình như megayou có cái miễn phí modem ADSL 2+ hay sao ý,có đúng không vậy?? pác nào xem lại xem có đúng thật ko!!
thấy thằng bạn vừa cài xong cái megayou khen hết lời! :D
nét thì đang có nhưng ông chủ quán nét mà mình nối dây không chịu nối cái dây của mình vào modem,tức điên!đang định oánh ông ta một trận cho bõ tức đây!!can tội..đang nhảy AU thắng thằng chris thì...ông rút dây,éc! :bawling:
mình chỉ được dùng thứ 7+chủ nhật thôi,nên chắc dùng theo dung lượng hợp hơn
à,cho mình hỏi thêm
tốc độ chênh lệch giữa megayou và megastyle có lớn không??
cái megastyle có cần modem 2+ hay chỉ cần 1+ củng chơi được?
lần thứ 3 lắp nét..không muốn có lần thứ 4 :(
trả lời nhanh nhanh nhé các anh!!máu lắm rồi!! :hungry:

lee_huynh306
18-10-2006, 18:37
Miễn phí dạng deposit đó nhóc. Mỗi tháng trả nó 50k thì phải. Anh mua cái modem giá $33, có support ADSL2+. Định cuối tháng học quân sự xong thì chuyển qua nè. Ku xài thử xem được thì PM cho anh hén.
Còn anh download cái gì ở rapid và mega thì... biết rồi còn hỏi :D

monster0706
19-10-2006, 12:06
tốc độ chênh lệch giữa megayou và megastyle có lớn không??

---> theo lý thuyết thì gấp đôi...mà mình dùng megastyle đã thấy nhanh lắm rôi...ban đêm download kỉ lục là 375 "KILOBYTE/S" (kbyte/s đấy chứ kô fải kbit/s) . mà megayou lại gấp đôi băng thông..bạn nghĩ j đây ?! cho dù kô đạt dc băng thông gấp đôi thì với 4-5 kbyte/s khi đó gọi là copy, paste dữ liệu trên server về máy chứ kô fải là download ^^

cái megastyle có cần modem 2+ hay chỉ cần 1+ củng chơi được?

---> modem nào cũng chơi đc (nếu kô có nhu cầu về IPTV). có thể kí hợp đồng kô mua modem của FPT

--->còn cái vụ khuyến mại của megayou thì hình thức là bạn sẽ đc tặng 600k vào hóa đơn thanh toán hàng tháng .mỗi tháng 50k --> 12 tháng * 50k == 600k
ok?!
nếu ok thì đt cho chị Phương phòng IBB cảu FPT, rồi đăng kí tại nhà hoặc lên 48 Vạn bảo đăng kị ĐT 0988 56 23 48 _Email ntphuong@fpt.net
have funs

SLI-nForce4
19-10-2006, 16:56
---> theo lý thuyết thì gấp đôi rôi...mà mình dùng megastyle đã thấy nhanh lắm rôi...ban đêm download kỉ lục là 375 "KILOBYTE/S" (kbyte/s đấy chứ kô fải kbit/s) . mà megayou lại gấp đôi băng thông..bạn nghĩ j đây ?! cho dù kô đạt dc băng thông gấp đôi thì 4-5 kbyte/s thì khi đó gọi là copy, paste dữ liệu trên server về máy chứ kô fải là download ^^

thằng bạn bảo hôm qua nó down gunbound trên web gun về,tốc độ là 2,9mb/s,không biết tin được ko,megayou đó

---> modem nào cũng chơi đc (nếu kô có nhu cầu về IPTV). có thể kí hợp đồng kô mua modem của FPT

thế thì hay rồi,nhưng mà vẫn thấy không mua megayou..tiếc tiếc :D
megastyle có hay bị đứt mạng không vậy?

nếu ok thì đt cho chị Phương phòng IBB cảu FPT, rồi đăng kí tại nhà hoặc lên 48 Vạn bảo đăng kị ĐT 0988 56 23 48 _Email ntphuong@fpt.net
have funs
hihi thx,gọi cho tụi FPT rồi,tối nay đến rồi để mẹ nói cụ thể chi tiết,chứ bà ý hổng tin tui đâu,éc

Miễn phí dạng deposit đó nhóc. Mỗi tháng trả nó 50k thì phải. Anh mua cái modem giá $33, có support ADSL2+. Định cuối tháng học quân sự xong thì chuyển qua nè. Ku xài thử xem được thì PM cho anh hén.
hôm qua vừa gọi cho tụi nó xong,bảo là chi phí ban đầu là 1,320 triệu tất cả(include modem 1 cổng) ,rồi sau đó mỗi tháng nó trừ tiền internet của mình 50k cho đến khi đến 660k tiền modem thì dừng,hề!

Định cuối tháng học quân sự xong thì chuyển qua nè. Ku xài thử xem được thì PM cho anh hén.

nhưng ông anh ở tận Hát Cê Mờ Cê cơ mà??

khoabeo108
19-10-2006, 21:04
Bây giờ đang dùng Megavnn Family, chán lắm!
Đang tính chuyển sang dùng FPT đây.
@SLI-nForce4: Để cho tớ 1 cô đi, cô nào cũng được :D

tran_phong
20-10-2006, 15:09
nếu bác ở hà nội thì mình không biết rõ. Trong TpHCM thì FPT ok rồi, bất cứ gói nào cũng xài khỏe hết, hiện đang xài gói sờ ty 1M, chạy ok down cũng tầm 150-190mb/s đối với các server game ở Việt Nam.Lâu lâu leo lên tới 400mb/s (cái này 1 tháng mới có 1 lần, thỉnh thoảng thôi.)Những gói cước mới sau này thì mới ra không có xài nên không biết tốc độ có như cam kết không?

SLI-nForce4
22-10-2006, 10:48
150-190mb/s
khủng bố vậy bác? :ohmy:
mình quyết định dùng megayou rồi,thứ 2 tụi nó sẽ đến đăng ký dịch vụ,khoảng cuối tuần lắp,hì hì hì!!
thanks các pác nhé!

@SLI-nForce4: Để cho tớ 1 cô đi, cô nào cũng được
khổ nỗi bác ở HCM,không thì em giới thiệu liền,gặp xong đừng vì mải ngắm mà quên khao em nha!! :D

khoabeo108
22-10-2006, 19:59
khổ nỗi bác ở HCM,không thì em giới thiệu liền,gặp xong đừng vì mải ngắm mà quên khao em nha!! :D
Đấy! Khổ chưa! Số mình kị gái :(
xin lỗi các mod vì bài spam

thongtinlaptop
22-10-2006, 20:41
úi giời , là người dùng tôi có thể khẳng định 1 điều là cả 2 mạng đều lơm như nhau, chuối cả buồng. không hôm nào kh bị rớt vài lần ...........

pippit2hn
22-10-2006, 20:48
...Chài, mấy bác lần sau chú ý cái đơn vị đi sau 1 tý, chả biết đường nào mà lần: KB:Kilobytes, Kb: kilobits~~>1KB=8Kb

150-190mb/s ko biết ở đâu ra bọn này, bảo em với...:D

mình quyết định dùng megayou rồi,thứ 2 tụi nó sẽ đến đăng ký dịch vụ,khoảng cuối tuần lắp,hì hì hì!!
thanks các pác nhé!
Nếu là trọn gói thì MegaYou là lựa chọn wa' hợp lý, còn ko trọn gói thì dùng Xì tin là ok...
Được cái mấy ông kỹ thuật bên FPT làm ăn còn có tý trách nhiệm, sau 2 hôm đã fix xong vụ đứt dây T_T ...

thằng bạn bảo hôm qua nó down gunbound trên web gun về,tốc độ là 2,9mb/s,không biết tin được ko,megayou đó
(2,9MB hay 2,9Mb) 2,9Mb/s~380KB/s, em dùng Xì tin down Gunbound rồi hiệp khách giang hồ, cửu long tranh bá, Audition bao giờ cũng trên 350KB/s, Gói nào down mấy cái này cũng có tốc độ vậy hết, ko phản ánh được tốc độ thực...
Nên test ở các trang server nước ngoài, như Mega, rapid, hay download.com ... hoặc test trực tiếp qua 1 số trang test speed mới chuẩn...

hqtconan
22-10-2006, 20:58
úi giời , là người dùng tôi có thể khẳng định 1 điều là cả 2 mạng đều lơm như nhau, chuối cả buồng. không hôm nào kh bị rớt vài lần ...........

Cái này thì chắc tại theo vùng và đường dây, FPT chỗ mình (Sài Gòn) tuy rùa nếu không muốn nói là siêu rùa, nhưng khá là ổn định (hiếm khi bị rớt mạng). Sài vài tháng rớt mạng một lần, và cũng không lâu lắm. Phone lên thì nó check lại và báo với mình ngay.

SLI-nForce4
22-10-2006, 21:35

cái tốc độ còn fụ thuộc vào nhiều thứ khác nữa, chưa biết trước được.

Misao
22-10-2006, 21:42
Quan điểm của tôi là net ở nhà không cần phải quá trâu bò mà chỉ cần ổn định. Thế nên tôi dùng MegaVNN loại Family đó. Cái bọn VNN này support cũng tạm tạm, nhưng thủ tục đăng kí lâu vãi pà. Được cái dùng thì thoải mái, chưa bị lag+dis khi chơi game bao giờ, mạng cũng chưa thấy đứt. Tốc độ download ổn định tầm 80-90kbs/s. Nói chung ở nhà thế là được.

tran_phong
23-10-2006, 10:46
...Chài, mấy bác lần sau chú ý cái đơn vị đi sau 1 tý, chả biết đường nào mà lần: KB:Kilobytes, Kb: kilobits~~>1KB=8Kb
ko biết ở đâu ra bọn này, bảo em với...:D

đúng sorry tui lộn rồi KB mơi đúng

khoabeo108
23-10-2006, 19:39
Quan điểm của tôi là net ở nhà không cần phải quá trâu bò mà chỉ cần ổn định. Thế nên tôi dùng MegaVNN loại Family đó. Cái bọn VNN này support cũng tạm tạm, nhưng thủ tục đăng kí lâu vãi pà. Được cái dùng thì thoải mái, chưa bị lag+dis khi chơi game bao giờ, mạng cũng chưa thấy đứt. Tốc độ download ổn định tầm 80-90kbs/s. Nói chung ở nhà thế là được.
Tôi cũng dùng loại này, dow trung bình cũng khoảng 60-90. Chưa bao giờ phàn nàn rằng nó chậm, nhưng độ ổn định của nó thì .... :no:

SLI-nForce4
30-10-2006, 18:32
ok,hôm nay mấy ổng kĩ thuật đến lắp rồi,cũng được,game không đứt,mạng không đứt,down lúc 6h khoảng? 80 kb/s,hơi rùa bò tí,thằng bạn ở sau nhà nó cứ 350 kb/s :( nhà nó down trâu bò đến mức sau 2 ngày dùng..hỏng modem :tongue: :huh: sợ nhà mình cũng xảy ra như thế quá!!

khoabeo108
30-10-2006, 19:18
thằng bạn ở sau nhà nó cứ 350 kb/s :( nhà nó down trâu bò đến mức sau 2 ngày dùng..hỏng modem :tongue: :huh: sợ nhà mình cũng xảy ra như thế quá!!
Thế thì cái modem nhà bạn của bạn là loại dỏm rồi, 350kb/s so với 1 cái modem thì có đáng kể là gì đâu

pippit2hn
30-10-2006, 19:32
...Bó tay, lại còn có thể loại down trâu quá mà hỏng moden sao :D...đêm down 350KB/s suốt mà, cả năm nay cái moden có làm sao đâu ^^...

SLI-nForce4
02-11-2006, 16:49
vừa sửa rồi,là do ổng ta cắm vào điện 110V,nó yêu cầu 220V haha,tiết kiệm điện quá trừi :D
down thì tùy trang,nhưng thường là trên 200kb/s,sướng quá!!nghĩ lại thời dùng vịt teo..hĩ hĩ!!
lão pippit lại down...đêm rồi,chán chưa kìa! lol
dây cáp cách nhà khoảng vài trăm mét mà chưa thấy đứt mạng phát nào..có vẻ ổn định đó

silverdragon
02-11-2006, 16:57
em cũng xài MegaEasy cua VNN chưa rớt mạng bao giờ, download thì khoảng 60-70 KB/s tốt chán :D

unknownman
02-11-2006, 17:53
nhà em cũng Mề-gà-í-zì mà dạo này rớt mạng ầm ầm bác ơi

pippit2hn
02-11-2006, 19:06
nhà em cũng Mề-gà-í-zì mà dạo này rớt mạng ầm ầm bác ơi
...gọi điện lên bảo bọn nó test đường dây cho đi...Mấy hôm vừa rồi bị đứt dây, bọn nó xuống thay luôn dây mới ^^, dùng lại ngon như xưa...

SLI-nForce4
05-11-2006, 08:59
thế thì em sướng quá,chưa rớt phát nào..nhưng mà down rùa bò quá à!

khoabeo108
06-11-2006, 19:57
Bao nhiêu lần gọi điện thoại hỗ trợ kĩ thuật của bọn megavnn ( 9307000) mà lúc nào cũng báo bận, bó tay!

SLI-nForce4
06-11-2006, 20:12
kiểu này có nhiều người gọi đến để phàn nàn rồi..hí hí!
em đang bị trục trặc hợp đồng,chưa biết xử lý ra sao đây..
người đến làm hợp đồng xong rồi..vài ngày sau có tụi kĩ thuật đến lắp,nghe bình thường,nhưng lại hỏng ở chỗ..số hợp đồng đăng ký không có,tên truy cập+password để xem lưu lượng dùng không có,giấy khẳng định về việc dùng được mạng củng không có, trên tổng đài FPT không có tài khoản internet của nhà em,như là em đăng ký hợp đồng ma!!hix!!hết việc mất máy lại đến cái này..em phải đi xem số+bói thôi,đến lúc mê tín rồi :bawling: