PDA

View Full Version : ISA ( chi con chuc nua la xong )

binhthedang
23-01-2003, 19:31
Goi cac cao thu ve ISA...
Mình đã cài đặc thành công cái ISA rồi mà còn một chúc nửa các cao thủ về ISA hướng dẫn cho..
mình đã share được bằng ISA cho các máy con rồi..mà máy Server cài cái ISA o vào net được.
Cho hỏi mình làm còn thiếu xót chổ nào ?.....

helloween
23-01-2003, 20:40
bạn hỏi dzậy ai tả lời được đzây
mình không biết bạn config sau de nói đây
bạn nói rõ hơn đi

Loser
23-01-2003, 21:13
Hic, thế để máy chủ ko vào được NET thì sao? muốn máy cài ISA server vào mạng thì:

1 - U có thể cài client lên nó.
2 - Vào cái mục IP packet Filters mở mấy cai port ra :D.

binhthedang
23-01-2003, 22:50
Thì nó là vậy nè các cao thủ...
Mình đã cài isa vào máy server ...
cai client cài FW rồi...các máy con điều lên mạngn được từ máy chủ
server...
Nhưng đặc biệt là cái máy server ...cái máy cài isa đó...o lên mạng được ..tức o check mail hay onlien được như máy con..no chỉ có chức năng là dùng để share internet cho máy con thôi...
Vậy mình muốn nó cái server có cài ISA củng vào mạng được thì làm cách nào...có ai biết và gặp trường hợp này không chỉ mình với...
To to to to to -------------Như Quynh đau bạn lên tiếng xem...mình làm giống bạn mọi chuyện điều ổn chi còn một chúc xiu trục tặc như trên thoi

binhthedang
23-01-2003, 22:58
loser cho hỏi thêm vậy..làm một trong hai cách trên hả ...hay làm cả hai....Loser có thể hướng dẫn chi tiết hơn chúc được không ..
Xin đa tạ...

Loser
23-01-2003, 23:15
Làm một trong hai phương pháp.
Cài Firewall client lên máy chủ chắc ko phải hướng dẫn U.
Còn viec vào IP packet ... lập một rule mới cho nó, khi đến phần protocol thì chon Custom đừng chọn Predefined, sau đó phía dưới chọn TCP, Dỉection là outbound local port all port, Remote port là Fixed 80 (đây là để duyệt web), sau đó đơn giản U cứ ấn Next ... đến finish là được :D. Tương tự với các port còn lại.

binhthedang
24-01-2003, 13:56
nếu như vậy là ..nếu làm cách một là nó sẽ auto mở tất cả các port...
còn làm cách 2 thì phải khai báo từng port cho từng ứng dụng phải không

vikhoa
24-01-2003, 14:53
Có thể nói như vậy. Nếu không có gì cần bảo mật thì set rule cho nó "mở toang" hết ra là xong :)

binhthedang
24-01-2003, 17:34
vậy hả...cảm ơn các bạn..về cổng thì mình không rành cho mấy...vậy ai biết port nào đi với chương trình nào có thê chỉ được không vậy ?

Loser
24-01-2003, 19:14
Đọc LOG ISA xem các chương trình thử nối vào port nào là biết liền.

Loser
24-01-2003, 20:13
Thế mọi người giúp xong rùi U có hậu tạ như hứa bên vnn không dzậy :D ???

vikhoa
25-01-2003, 00:33
Thực ra bạn không cần phải đọc Log đâu. Trong ISA đã có defined sẵn khá nhiều port phổ biến rồi : như cho ICQ, AIM, YIM, MSN, mIRC, Web, FTP, Telnet, SSH, v.v... Mà vikhoa cũng nói rồi, nếu bạn không cần thiết bảo mật lắm thì cứ mở hết các port là xong, khỏi phải đắn đo suy nghĩ làm chi cho mệt.

binhthedang
15-02-2003, 22:34
HIi xin chào Loser và vikhoa ...Hậu tạ đơn giản thôi..một chầu cafe được chứ.....mà hai bạn ở đâu mới được mình thì ở Bình Dương ...nếu các bạn o Tp hcm thì ok rồi cho số phone liên lạc đi rồi chộn ngày rảnh mình sẽ du hành đến thành PHô mang tên bác để hậu tạ hiiii...ok

vikhoa
16-02-2003, 00:00
Sáng mai (CN 16/2) rảnh thì lên họp mặt diễn đàn luôn.
8h30 sáng, tại nhà thi đấu Phan Đình Phùng, số 8 Võ Văn Tần Q.1

binhthedang
16-02-2003, 10:41
Trời phải chi nhận tin nhắn này sớm hii...mình bị trể rồi ....
Nhung Vikhoa o Tp vay thi ok roi...uong cafe nhe bạn...Hạn thờii gian xa xa chúc để binhthedang sap xep nua haa.vi có phòng máy củng hoi nhiều công việc chúc..