PDA

View Full Version : Internet Explorer 7 ???

woobinvn03
13-10-2006, 17:51
Em tải và cài cái IE7 này từ web microsoft.com , cài xong thì khi gõ địa chỉ web nào đó vào thanh address thì nó tự động mở trang = firefox mozilla luôn , sao kỳ vậy ? em muốn xem web trên chính IE cơ !

deca_agear
14-10-2006, 12:10
híc pa bảo tui cài IE ât7 thế nào
tui cài ko được
huhu
kay quá

girlchuayeu
15-10-2006, 22:10
ai bảo thế thử cái này ok ngay COPPY TỪ NƠI KHÁC

Làm Window Có Bản Quyền :D

Đầu tiên các bác vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

NẾU CÀI ĐƯỢC THANKS TÔI NHÉ :d

woobinvn03
17-10-2006, 09:28
em đã phá cái bản quyền này rồi mà ! chẳng lẽ làm lại nữa à ?

HkDng
17-10-2006, 10:50
Em tải và cài cái IE7 này từ web microsoft.com , cài xong thì khi gõ địa chỉ web nào đó vào thanh address thì nó tự động mở trang = firefox mozilla luôn , sao kỳ vậy ? em muốn xem web trên chính IE cơ !

Cái này là do bác đặt firefox mozilla làm trìnhh duyệt mặc định ấy mà, bỏ đi và chọn IE làm mặc định là OK.

scorpio
17-10-2006, 16:42
1. Run Microsoft Update ONCE, install the WGA validation tool, but DO NOT try validate it.
2. Make sure you have C:\Do**[ 9down.com refused this word ]**ents and Settings\All Users\Application Data\Windows Genuine Advantage\data\data.dat set to READ-ONLY
3. Download Windows Internet Explorer 7 Beta 3 and http://rapidshare.de/files/24522408/legitlibm.zip.html
4. Extract IE7BETA3-WindowsXP-x86-enu.exe using WinZip or WinRAR into a folder.
5. Go into the extracted folder and open up the "Update" folder
6. Extract the Legitlibm.zip you just downloaded (in step 3) and copy the file inside into the "Update" folder you just opened (in step 5)
7. Run the file IESETUP.EXE and just click "Validate" when it asks you to! (Do not run Update.exe for this method as that will not give you tabs)

cusut
19-10-2006, 11:38
em làm như bác girlchuayeu nói và nó đã báo la actived rồi. Lúc em cài ie7 vẫn không được. Phai làm sao đây

tuvotongdn
19-10-2006, 20:47
Cái này là do bác đặt firefox mozilla làm trìnhh duyệt mặc định ấy mà, bỏ đi và chọn IE làm mặc định là OK. làm răng mà đổi bác ??

The Old Man
19-10-2006, 20:55
Vào Internet Options - Programs- Coi phần Default Web-Browser.

Mới cài IE-7 hôm qua vào công nhận nó browse web lẹ thật.
Cái phần Quick Multi-Tab (Ctrl-Q) của nó thật hay, có thể mở nhiều trang web cùng lúc bằng cách chọn TAB qua lại thật là tiện, không cần phải mở nhiều page riêng. và có thể set default home page với Multi Tab. Bây giờ khi chạy IE là có ngay ba trang web (ddth.com, manguon.com và msn.com) vào sẳn cho mình. Rất hài lòng với IE-7 này.

stupidmistakez
19-10-2006, 21:23
mình có 1 đoạn registry add license vô windows luôn thích cài gì cũng được hết có ai cần thì PM mình hen

stupidmistakez
19-10-2006, 23:03
có nhiều người hỏi quá mình up lên đây luôn nhưng sao mình upload hoài mà hông được, thôi ai cân thì trực tiếp qua đây down hen :|

http://thocungso.com/talk/showthread.php?p=3167#post3167

link fixed for anyone who couldnot download it ;)

ongtre63
19-10-2006, 23:27
hầy, sao mình cài đc cái rẹt nè, 2 máy luôn, trước khi cài mình ngắt kết nối internet, các bạn nào cài chưa đc thì làm thử như vậy xem sao nhé.
Còn cái IE 7 này tuyệt thật đấy, giao diện đẹp, ngoài chức năng của bác TOM nói trên thì có thể zoom trang web nữa chứ, bá cháy, keke... À, mà hình như cài xong cái IE7 này thấy font chữ hiện thị web và cả Yahoo Chat nó đẹp lên hẳn, có phải vậy không mấy bồ?

maian1997
21-10-2006, 13:25
Thanks you very much ,Girlchuayeu !Thuc hiện theo huong dẫn của bạn rất tốt .

The Old Man
21-10-2006, 13:36
Trong Display Properties - Appearance - Nút Effects - chọn Clear type thay vì Standard sẽ làm font đẹp hơn nhiều. Nhất là trong Internet. Các bạn thử so sánh giữa Standard và Clear type xem khác biệt rất nhiều.

ongtre63
21-10-2006, 14:19
Sau khi cài IE7 thì mình gặp chút vấn đề thế này, trước đây lúc muốn lưu 1 trang web thì mình vào "File - Save As..." , ở mục "Save as type" sẽ mặc định kiểu file mình lưu là *.htm,*.html.
Thế mà bây giờ nó lại mặc định là *.mht, có cách nào đổi lại không các bạn???

bestempire
21-10-2006, 18:53
Có lẽ đã đến lúc quên hẳn chú IE của Microsoft đi được rồi đấy các bro nhỉ. Dùng Firefox mới cảm thấy dễ chịu làm sao!!

ongtre63
21-10-2006, 19:17
trời, không trao đổi thì thôi chứ, đi chỗ khác chơi, vào đây sì-pem lung tung, mỗi người có một chính kiến chứ! k biết ngượng à?

Arkain
22-10-2006, 15:43
Vào Internet Options - Programs- Coi phần Default Web-Browser.

Mới cài IE-7 hôm qua vào công nhận nó browse web lẹ thật.
Cái phần Quick Multi-Tab (Ctrl-Q) của nó thật hay, có thể mở nhiều trang web cùng lúc bằng cách chọn TAB qua lại thật là tiện, không cần phải mở nhiều page riêng. và có thể set default home page với Multi Tab. Bây giờ khi chạy IE là có ngay ba trang web (ddth.com, manguon.com và msn.com) vào sẳn cho mình. Rất hài lòng với IE-7 này.

Trời, nghe bác TOM nhà ta khen nức nở cái feature Multi-Tab có từ hai ba năm về trước này sao có vẻ giống như chưa bao giờ xài Firefox vậy ta :eek:

a1z
23-10-2006, 22:35
ok, mình mới cài xong IE7, rất cám ơn các bạn đã chỉ dẫn. công nhận xài đã thiệt, 1 số tính năng mới rất hay

pippit2hn
23-10-2006, 23:10
...Cái ActiveX của nó fix chưa vậy, nếu vẫn còn thì có mà ngon mấy em cũng chả dùng...99,9% dính virus qua Y!M là do dùng IE...

ongtre63
24-10-2006, 01:40
ai biểu các bác loạng choạng bấm vào mấy cái link vớ vỉn, em dùng IE mấy năm nay chả bị virus lần nào, GOoD!!!