PDA

View Full Version : chuyện lạ có thật!

trungmakiko12345
11-10-2006, 22:51
các bác có biết không! Máy mới cài lại win cài chương trình norton để diệt virut rồi update nó. cộng thêm cả update win XP ,cài thêm các chương trình ứng dụng có từ đĩa CD và duownload skype về. Sau khi win XP update xong nó bắt khởi dộng lại máy rồi từ đó không vào WIn lại được luôn, nó chỉ hiện lên được chử Window XP rồi khởi dộng lại rồi bắt ta chon chế dộ samode hay normal cau Win Xp và cứ lặp lại như vậy.........Các bác giải thích hộ em cái. Xử lý thi chỉ có cách repair lại Win thôi và ok. nhưng em muốn hiểu nó bị làm sao cơ?

vothanhson
11-10-2006, 22:54
theo mình thì nó không tương thích phần cứng

trungmakiko12345
15-10-2006, 13:36
không tương thích phần cứng sao lại repair lại win là ok vậy ?

nino
15-10-2006, 14:47
các bác có biết không! Máy mới cài lại win cài chương trình norton để diệt virut rồi update nó. cộng thêm cả update win XP ,cài thêm các chương trình ứng dụng có từ đĩa CD và duownload skype về. Sau khi win XP update xong nó bắt khởi dộng lại máy rồi từ đó không vào WIn lại được luôn, nó chỉ hiện lên được chử Window XP rồi khởi dộng lại rồi bắt ta chon chế dộ samode hay normal cau Win Xp và cứ lặp lại như vậy.........Các bác giải thích hộ em cái. Xử lý thi chỉ có cách repair lại Win thôi và ok. nhưng em muốn hiểu nó bị làm sao cơ?

máy bác y chang máy em... nếu để tự update thì nó bị như vây đó, cho CD win vô repair cũng không được luôn... tức quá em tắt update luôn...mà thằng norton antivirus 2006 cứ đòi bật update hoài... không biết phải làm sao đây (máy em main giga, cpu 3Ghz, ram 1G, vga ati 9600pro) không biết có phải cấu hình không tương thích không, máy ở Cty cứ cho update vô tư... đâu có bị sao... bótay.com...

online125
15-10-2006, 20:30
cái dzu này tui gặp rồi
tui làm cách này thấy cũng ổn
bác nào có cách hay hơn thì chỉ nha
đầu tiên bạn format lai rồi cài lại win
dzay rồi bạn cài Bitdefender í vừa mạnh mà vùa nhẹ hơn norton như k0 đòi pải update
Tui thử và thành công rồi ban thủ coi
chịu thì nói mai tui up Bitdefender len choa mà xài

girlchuayeu
15-10-2006, 21:22
vào samode remove các phần mềm đã cài dùng phần mềm Registry Mechanic sửa chữa lỗi xem có được không ok?