PDA

View Full Version : Lắp 3 con HDD này thế nào cho hợp lý nhỉ ae ơi

kucku
11-10-2006, 07:47
Lắp 3 con HDD này thế nào cho hợp lý nhỉ ae ơi

Thông tin
Hiện tớ có 3 con HDD :
1- WD 120GB-ATA
2-320GB Seagate-ATA
3-320GB Seagate-SATA

Đang chạy win ngon lành ở ổ 120GB . Tớ thử cài win vào con 320 SATA thì hiện ra thông báo " have to write start up file j đó + not compitable " ==> tóm lại chọn partition để cài rồi mà kô đc và tương tự khi cài win vào 320GB ATA. Tớ dùng ghost partition to partition từ con 120GB vào con 320GB ATA. Nhưng kết quả vần kô vào đc win.Mình chưa thủ ghost partition to partition từ con ổ 120GB vào 320GB SATA kô biết có đc kô.

Hỏi :
Lúc này tớ cắm em 320 ATA vào khe IDE (chỗ khe cắm màu đỏ đúng kô nhỉ :| ) thì nhận rồi, 320 SATA cắm vào khe SATA và 120GB vẫn ở nguyên vị trí cũ cả 3 ổ đều nhận rồi. Cắm như thế có sao kô , bị ảnh hưởng j kô hả a e ơi ?
Lần trước cấm thế nào mà dúng thời gian nó kô vào win nũa mang ra Trần Anh nó tháo ra lắp vào là OK :-SS chả biết có phải do mình lắp sai cái j kô.
Nếu kô sao thì tớ đỡ phải làm phiền ae cứ để thế mà chạy cho nhanh .
Nếu kô đc,tớ muốn chạy 2 em 320 GB còn em 120GB cho vào HDD box .Nhưng kô cài đc win vào 2 ổ này kể cả ổ 320 ATA vừa mua nên kô biết nên thế nào bi h ? :-S

Báo cáo là Tớ đang dùng asus p5ld2-vm và tớ kô có ổ A hic hic.Mong ae giúp đỡ

ktvnguyenchien
11-10-2006, 12:07
1. Khi lắp ổ sata, thì nó luôn nhận là Primary (1 or 2). Nên cần kiểm tra lại Jump của các ổ còn lại.
2. Nên cắm 2 ổ ATA vào 1 cab, chọn khe Second ( 2)
3. Khi cài có thể bỏ 2 ổ ATA ra, sau khi cài xong Win rồi thì cắm lại.

have to write start up file j đó + not compitablep
Lỗi này thì làm lại HDD bằng PQmagic là OK thôi.