PDA

View Full Version : HCM - Cần các bác giúp cho em về BH

vtltm87
10-10-2006, 11:31
Em có mua một HDD 80G Sata I SamSung còn tem BH của nhà phân phối Tân Thiên Cơ đến 06/2008. Hôm nay vào một ngày đẹp trời thì cái HDD không thể format đc. Em vội vàng tìm đến Tân Thiên Cơ ở Nguyễn Trãi (150/47A-B F.Bến Thành Q1) Sau khi vào thì NViên hỏi:
"Anh là NV Cty nào ?"
- Em là người mua hàng thôi không phải Cty nào cả.
+ Sau đó NV nói chỉ BH cho Đại Lý thôi không BH cho người mua lẻ.
Rồi NV tra số seri của HDD đó và nói đã phân phối cho Chip ở 124 Bàn Cờ Q3. Rồi em đi qua Chip để BH thì thôi: NViên ở đây hỏi tem đâu: Em bảo là mua hàng lại của bạn nên không có tem chỉ nhờ đại lý đi BH dùm rồi em trả phía cho Đại Lý thôi. Thế mà nó vòng vo tam quốc rồi nói nặng nhẹ.. Có một người ngồi ở cuối ăn mặc lịch sự phán cho em một câu: " gọi cảnh sát.."--> Ngậm ngùi đi về.

Giờ em chỉ còn biết nhờ các Bác bày cho chiêu gì để đc Tân Thiên Cơ Bh cho thôi.

Em cám ơn các Bác rất nhiều.
0903725266 - Linh.

KKT
26-10-2006, 17:40
Vậy bạn trở lại TTC thử xem nó nói sao....vì còn tem của nó, ko sợ nó chạy đâu. Hoặc qua Samsung Vina xem co bảo hành cho a ko Nếu đó là hàng chính hãng Samsung.

nhsgvn
13-11-2006, 23:26
Sao bạn nhác thế, nó ko bảo hành thì cứ ăn vạ ra đó cho tụi nó khỏi làm ăn gì luôn, ***** mẹ có tem thì bh chứ, thằng TTC này sao bố láo thế! Nói thiệt với mấy bạn nghen, mình là chúa ghét mấy cái HDD Samsung đấy, mấy cái đó tào lao lắm, mình thích nhất là seagate!

hoangdao26990
14-11-2006, 03:32
đúng đó,con seagate bền lắm ,mình xài 3-4 năm lận đó.