PDA

View Full Version : [Q] Helpme !!! hic

thangcuoi
23-01-2003, 09:46
Em mới dungLinux, tối qua em có setup nó vào,nhưng mà sao không biết nó chạy đến đang nhập tài khoản và nó đến phần config NIC card thì cứ nó chạy quay vòng hoài a,help me anh chị cao thủ Linux !hic
thân chào

Debian
26-01-2003, 20:21
Bạn nào OS nào của *nix? Redhat, Mandrake, Suse, TurboLinux, Corel Linux, Solaris, Unix, Debian, FreeBSD, OpenBSD, NetBSD hay thứ nào khác thì anh em mới giúp bạn được chứ?

:-/

chuotluoi
28-01-2003, 19:37
Ủa, sao lại đăng nhập tài khoản rồi mới config NIC card vậy?Tui nhớ cái này ngược lại mà?!?!?!?!?!:-/
Hỏi thêm nữa, u có tạo bootfloppy khi cài đặt không vậy?

Debian
28-01-2003, 20:29
Ý của thangcuoi có lẽ là phần nhập pass root với add user đó mà chuotluoi!

chuotluoi
31-01-2003, 11:15
hiểu rồi, thanks!!!
ê bộ cuội cài solaris hả???hay mandrake

teanhatrang
04-02-2003, 20:34
a

chuotluoi
05-02-2003, 00:35
teanhatrang này ngộ thiệt hén, sao cứ a với b mãi thế ?!?!?!:-/

thangcuoi
10-02-2003, 23:18
Bài viết được gửi bởi Debian
Bạn nào OS nào của *nix? Redhat, Mandrake, Suse, TurboLinux, Corel Linux, Solaris, Unix, Debian, FreeBSD, OpenBSD, NetBSD hay thứ nào khác thì anh em mới giúp bạn được chứ?

Em da cai duoc roi, luc truoc thi setup cai mandrake nhung ma nghe noi redhat de hon nen chuyen qua , em da setup thanh khong roi nhung ma no chi chay co 1 minh a, vao truy cap nen duoc het roi, nhung bi gio muon no song chung voi windows thi lam sao ,da setup windows vao roi he setup win vao thi redhat khong co chay ma bo dia redhat vao ma setup lai thi win khong co chay (win2k). cac cao thu hay giup em va cho em xin 1 so len , a muon tim phan mem type tieng viet thi tim o dau , vao vietkey nhung khong thay download cho nao het !
help me !!!

chuotluoi
13-02-2003, 00:54
trả lời câu hỏi xong rồi tui chỉ cho hén:-/