PDA

View Full Version : Lỗi dreamhost.com ko kết nối được database và mysql

tinhyeuon
07-10-2006, 00:57
Tui ko hiểu lỗi này do đâu cả các site khác ko sao riêng site tui sạo lại lỗi này hoài vậy.
Mỗi lần làm vậy là làm tui phải cài lại từ đầu điên quá trong một ngày bị tới 10 lần ai chịu được.
Support nghe nói là nhanh vậy mà đợi cả một ngày ko thèm trả lời.
Nếu ai bị giống tui mà khắc phục được xin chỉ giúp

NiuT
07-10-2006, 04:28
Lỗi cụ thể ra sao ?? Em post lên đây, mọi người có thể giúp em, nói chung chung vậy ko biết đâu mà mò >..<

Hơn 5 tháng rồi, anh Restore/backup = mysqldumper siêu tốc và tiện lợi vô cùng. anh ko chỉnh UTF-8 mà để mặc định ISO-8859-1 Nghe nói, nếu chỉnh UTF-8 thì khi restore sẽ gặp lỗi font nên từ đó đến nay ko chỉnh, thì restore/backup bình thường ^,^ ko biết em có rơi vào trường hợp này ko ?! (thường gặp khi Restore khi chuyển HOST lắm)

Vào đây Download mýqldumper: http://www.mysqldumper.de/board/downloads.php?cat=2&sid=62f23f23c7abaf98ed754cea7bc181f3

Còn về Support của DH, nếu em muốn nó trả lời liền thì tốt nhất email khoảng 23-24 giờ khuya (bên kia sáng, nó tra lời liền hà ^,^) nhưng anh thấy chậm nhất cũng không quá 12 giờ đâu !

Hy vọng giúp em được chút ít >..<

tinhyeuon
07-10-2006, 11:00
Oài em nói là nói lỗi kết nối vào database em ko hiểu lý do gì thi thoảng lại bị thông báo là ko truy cập tới địa chỉ database rất vô lý đặc biệt vào các tầm giờ như 12h30 đêm hay trưa đi chăng nữa cũng bị vậy.
Khi anh tạo một host mysql ở trong đó đúng ko thì anh sẽ có một địa chỉ là ví dụ là của em nha
mysql.kyxaoviet.com
Khi em truy cập vào trang này thì em vào được phpmyadmin
nhưng sau khi bị dính trưởng thì truy cập vào nó báo là ko thể truy cập cập được vì ko có.
điên quá
còn support em thì hay thức đến 3h sáng tầm giờ của em
và như vậy em có thể hỏi họ như hôm qua em hỏi họ lúc 12h30 ngay sau khi bị dính trưởng là ko truy cập được thì đợi đến 3h ko thấy gì buồn quá.
hay tại họ ko hiểu em nói gì vì tiếng anh em kém lém hii.
lên em mới qua đây hỏi các bạn dùng dreamhost roài chỉ giúp.
hi vọng là okie

noactive
07-10-2006, 11:09
Bị hoài. Ai cũng khen dreamhost. Tui cũng sài nó. Nhưng lâu lâu vẫn không kết nối dc. Gửi thu hỏi nó bảo dang update. Thế mới khổ

NiuT
07-10-2006, 12:05
>..< cái này anh hết ý kiến >..< vì anh ko bị nên ko biết giải quyết sao nữa ? Nhưng có bị chắc cũng chẳng biết giải quyết sao ? kaka, chắc cú, restore lại ^,^ nhưng chờ xíu có thể nó đang restart lại server ?? Có nhiều khi, anh không vào web mình luôn ! khoảng 3 phút sau thì chạy lại ?!! Chả hiểu làm sao ?

Em có thể gửi hình ảnh, cũng như câu lệnh báo lỗi, nói chung, càng nhiều thông tin, nó càng giải quyết hiệu quả hơn...Cái gì cũng từ từ ^.^

tinhyeuon
07-10-2006, 13:29
Hii em mới nhận được thư trả lời của nó đây ai dịch giúp em nghen

Hello,

We apologize for the inconvenience that you have encountered. I see that
the database server was rebooted, which usually means a configuration
problem has occurred. Fortunately, our admins were on top of it and have
corrected the situation.

Thanks!

Kacy

Còn theo cách của em là cứ để đó khoảng 15 phút sau là chạy được vì đêm qua em cứ để đó khoảng 15 phút sau là chạy.
buồn quá ngày nào cũng dính nó thì mất hết member và khách

acquydeptrai
07-10-2006, 15:10
I see that
the database server was rebooted

Máy chủ mysql nó đang khởi động lại bồ ơi. Có điều ngày khởi động lại vài lần thì lạ nhể! :d

tinhyeuon
07-10-2006, 15:36
thế mới hỏi anh em xem thế nào chứ

tinhyeuon
07-10-2006, 20:49
Củ chuối một lải chắc bọn này gặp bão mất điện
hay là bị mất mạng hiii
điên thế đang dùng thì bùm kiểu này khá chuối một lải đó

cutoi
07-10-2006, 21:13
Server này có vấn đề rồi, đổi Host đi thôi. Hoặc kiên nhẫn chờ nó sửa được lỗi

bill house
07-10-2006, 21:45
Dại thì ráng chịu thôi. Thi nhau đi quảng cáo cho nó để kiếm offer, giờ service nó phò như thế thì tự biết rồi chứ gì hehehehe. Cứ làm phep tính kiểu offer của bên DH thì thấy rõ ràng là overselling roài. Giờ quá trời acc chạy thì SQL server nó ko down mới là lạ. Chiêu mượn tay người khác quảng cáo dùm của DH hay thiệt á

Dem Sai Gon
07-10-2006, 22:19
Dại thì ráng chịu thôi. Thi nhau đi quảng cáo cho nó để kiếm offer, giờ service nó phò như thế thì tự biết rồi chứ gì hehehehe. Cứ làm phep tính kiểu offer của bên DH thì thấy rõ ràng là overselling roài. Giờ quá trời acc chạy thì SQL server nó ko down mới là lạ. Chiêu mượn tay người khác quảng cáo dùm của DH hay thiệt á

Bài này tui thấy là hay nhất đó , cái gì cũng phải có cái giá của nó thôi , đành chịu vậy

tinhyeuon
07-10-2006, 23:30
Thui THì đành về tốc đốc độ chậm còn hơn là die all kiểu này die hoài àh chán bỏ mẹ. (Thông cảm nha)
Nhưng mà bức súc ko chịu được
kêu họ sửa thì họ cứ ỳ ra ko chịu làm gì mình thì ngồi nghịch táy máy càng nặng thêm điên quá trời luôn.
Chán quá thế là công sức trong 2 ngày bỏ phí.
chẳng làm ăn được việc gì

NiuT
08-10-2006, 00:04
Các bạn không nên vơ đũa cả nắm chứ ?! Đâu phải ai xài DH cũng lỗi đâu ? Dĩ nhiên phải có sai sót chứ, mấy người cho thuê host ở Việt Nam thôi còn lo chưa nỗi, họ lo cả mấy trăm ngàn acc thì phải cho họ thời gian chớ ?! Tôi xài cái host tui 5 tháng rồi, mySQL có bị quái gì đâu ?! Có thể server quá tải do nhiều người đăng ký thêm, nhưng chắc chắn họ sẽ sửa, chứ không phải như nhiều người Support còn ko làm nữa nói chi !! Muốn vd ư: Nhân Hòa, PA VietNam, SieuHost !! Còn mấy cái pé pé kia, em ko dám đụng tới !

Phải nhìn nhiều mặt ko nên chỉ vì 1 cá nhân mà đã vội đánh giá, nếu nói như các bạn, thì host ở Việt Nam, coi phim ko cần Buffer được ko ?? Resell lại mà giá ở trên trời ai mà thèm mua, sao ko tìm cách khác đi ?! Đã biết nó chết rồi cứ đâm đầu vào chỗ chết ?!

Cái topic này người ta cần giúp đỡ, mấy cha Resell host cứ bâu vào ý kiến ý cò. Cả tháng rồi ko bán được cái nào chắc đang oải chứ giè >..<

bill house
08-10-2006, 00:13
nếu nói như các bạn, thì host ở Việt Nam, coi phim ko cần Buffer được ko ??Phát ngôn pậy pạ roài ku. về thực tế thì hông ai so tốc độ thằng trong nước và thằng ngoài nước vì đương nhiên trong nước nhanh hơn nhiều. Mà đang nói DH seo tự nhiên lôi mấy ông bán host trong nước ra bù lu bù loa thía? Có ngon đi so tốc độ với FPT hay VDC coi. Thằng FPT trước làm vụ ione.net nổi tiếng chả gấp vạn lần cái DH vớ vẩn của ông, đó mới là host VN nhá. còn PA, SH hả, họ resell server ở EV1 và theplanet thì đâu gọi là host VN. stupid

tinhyeuon
08-10-2006, 00:33
Thui mấy cha giúp em đi ko ai giúp đỡ thì thui chứ có ai bị giống em ko?
Và khắc phục như thế nào
họ lấy hết xiền của em roài còn lại có 41k trong tài khoản àh chán quá

tinhyeuon
08-10-2006, 00:33
Lên đành phải dùng của nó vậy dù có lỗi gì đi chăng nữa
mong các bác chỉ giúp

tinhyeuon
08-10-2006, 01:10
Em nhận được thư của họ roài và họ trả lời như sau:

Sorry about that, your mysql server "odie" failed and we had to move your
services to a new server called "ren", it is now fixed and your services
are fine, sorry about that, you can read more about what happened on our
status page here http://www.dreamhoststatus.com/

Và tại trang http://www.dreamhoststatus.com/ của họ cũng thông báo vậy

Database server odie, hardware troubles.

The database server ‘odie’, is having hardware issues which have impacted its stability. Those of you who have recently signed up, and are having recurring database troubles, this is more than likely the cause. We’re in the process of migrating everyone’s data to a different server, and will update this post once it has completed.

Update Sat Oct 7 10:06:31 PDT 2006: All databases have been migrated from ‘odie’ onto a new server called ‘ren’.

hi vọng nó sẽ okie và chạy nhanh

addme
08-10-2006, 01:52
Em nhận được thư của họ roài và họ trả lời như sau:

Sorry about that, your mysql server "odie" failed and we had to move your
services to a new server called "ren", it is now fixed and your services
are fine, sorry about that, you can read more about what happened on our
status page here http://www.dreamhoststatus.com/

Và tại trang http://www.dreamhoststatus.com/ của họ cũng thông báo vậy

Database server odie, hardware troubles.

The database server ‘odie’, is having hardware issues which have impacted its stability. Those of you who have recently signed up, and are having recurring database troubles, this is more than likely the cause. We’re in the process of migrating everyone’s data to a different server, and will update this post once it has completed.

Update Sat Oct 7 10:06:31 PDT 2006: All databases have been migrated from ‘odie’ onto a new server called ‘ren’.

hi vọng nó sẽ okie và chạy nhanh

Xong vụ này bạn có thể cho biết database downtime trong khoảng bao lâu kog ?

tinhyeuon
08-10-2006, 03:50
Bây giờ chạy roài và good nữa ko biết hôm nay có bị nữa ko?
cái đợt cuối cùng nặng nhất
là từ lúc 8h45 tối đến 1h10 sáng đó.
khá nặng đó hii
Nhưng nghe bọn nó bảo là sẽ ko bị như vậy nữa vì đã chuyển qua sever ren roài

otzi
23-02-2007, 14:10
Lỗi cụ thể ra sao ?? Em post lên đây, mọi người có thể giúp em, nói chung chung vậy ko biết đâu mà mò >..<

Hơn 5 tháng rồi, anh Restore/backup = mysqldumper siêu tốc và tiện lợi vô cùng. anh ko chỉnh UTF-8 mà để mặc định ISO-8859-1 Nghe nói, nếu chỉnh UTF-8 thì khi restore sẽ gặp lỗi font nên từ đó đến nay ko chỉnh, thì restore/backup bình thường ^,^ ko biết em có rơi vào trường hợp này ko ?! (thường gặp khi Restore khi chuyển HOST lắm)

Vào đây Download mýqldumper: http://www.mysqldumper.de/board/downloads.php?cat=2&sid=62f23f23c7abaf98ed754cea7bc181f3

Còn về Support của DH, nếu em muốn nó trả lời liền thì tốt nhất email khoảng 23-24 giờ khuya (bên kia sáng, nó tra lời liền hà ^,^) nhưng anh thấy chậm nhất cũng không quá 12 giờ đâu !

Hy vọng giúp em được chút ít >..<

anh ơi anh cho em hỏi cái này dùng như thế nào ạ ?? phải làm những gì ạ . phiền anh quá :)

eyes_on_me
23-02-2007, 14:22
server called "ren"
Sướng, dc chuyển server roài. Mà cái server cũ của ông tên gì thế. Tui cũng xài DH có bị lỗi DB đâu nhỉ, chỉ lâu lâu bị lổi dns ko vào dc mysql hay ftp thoai.

vnmarser
23-02-2007, 15:08
tớ xài DH lâu rồi, site chạy vẫn phe phé. Hôm nay đọc bài này thấy bảo ko truy cập vào phpmyadmin được, thế là thử, hoá ra mình cũng đêk vào đc :D
Tuy nhiên, chỉ không thể vào phpmyadmin đc thôi, chứ website vẫn truy cập db server ngon:)
Vừa gửi email cho support để hỏi vấn đề này:rolleyes: