PDA

View Full Version : Hỏi về phần mềm GHI ÂM

linhsb
06-10-2006, 21:24
Em muốn hỏi phần mềm nào nhỏ gọn tiện lợi, kô cần các chức năng đa dạng lắm, dễ sử dụng dùng dể ghi âm trên máy tinh kô các anh.
Ví dụ em chat voice với đưa bạn = ym. Em muốn ghi lại lời nó nói thì phải làm sao.
Các anh chỉ giúp em được kô

linhsb
07-10-2006, 09:37
hix có ai biết kô giúp em với

chercercer
08-10-2006, 16:56
1. Nhỏ gọn & Tiện lợi nhất nhưng cũng thiểu năng nhất là chương trình Sound Recorder có sẵn của Windows. Bạn chạy bằng cách vào Start > All Programs > Accessories > Entertainment > Sound Recorder

2. Đa năng, nhưng nặng là 2 chương trình ghi âm + xử lí âm thanh : Ulead Media Studio và Sony Sound Forge. Hiện giờ máy nhà tui đang cài cái Sound Forge.

khoabeo108
08-10-2006, 23:40
Dùng JetAudio đi bạn, tôi vẫn dùng nó để ghi âm đó

linhsb
11-10-2006, 16:37
còn ai bít ct nào khác không chỉ em với nó đa năng hơn tính năng sẵn có của window nhưng kô cần ở mức độ chuyên nghiệp.
Cụ thể em muốn ghi âm lại lời của bạn em qua chat voice thì ct nào giúp em được trong chuyện này. Về khoản này em mù tịt nên mong mọi người chỉ giúp.

khoabeo108
11-10-2006, 21:25
Thì mình đã nói với bạn đó: Jetaudio, Perfect Sound Recorder, Wavepad ... Mấy cái đó cái nào cũng dễ dùng hết.

linhsb
11-10-2006, 21:38
bạn ơi làm ơn chỉ giúp tui load cái perfect sound recorder về rồi bạn có cdkey của nó kô tui load bản 6.6 ở trang chủ soundrecorder.org (0.9mb) của nó.

linhsb
12-10-2006, 22:01
đã ***** xong có điều vẫn kô bít sử dụng để ghi âm lại lời chat qua voice của YM thế nào ai chỉ tôi với

khoabeo108
13-10-2006, 20:02
Hix! Chịu bạn luôn.
Bạn vào biểu tượng hình cái loa ở giữa chương trình để hiện ra "Volume control. Đánh dấu vào ô "Wave" rồi kéo thanh trượt về bên trái. Sau đó vào biểu tượng hình cái đĩa mềm (màu vàng), chọn tên file và vị trí lưu file. Sau đó nháy chuột vào nút "Start Recording (bên trái, hình tròn)
Giờ mà ko được nữa là bó tay. Lần sau chịu khó mày mò 1 chút nha

linhsb
13-10-2006, 22:59
kô thấy ô nào là ô "wave" hết.
Bác lưu ý là em muốn lưu lại lời nói của người phía bên kia nhé chứ kô phải lời em nói. Ghi lại lời mình nói thì em bít làm, còn thu lại lời người phía bên kia thì kô biết.
Bác làm ơn chỉ lại giúp em với

khoabeo108
13-10-2006, 23:31
Bác lưu ý là em muốn lưu lại lời nói của người phía bên kia nhé chứ kô phải lời em nói. Ghi lại lời mình nói thì em bít làm, còn thu lại lời người phía bên kia thì kô biết.
Trời ạ, Tất nhiên là chỉ bạn cách ghi lại lời người bạn của bạn rồi, tôi vẫn làm vậy mà.
Giao diện bản của bạn khác của tôi 1 chút (nó thay dòng Wave bằng dòng Phone Line) bạn đánh dấu tich vào đó coi được ko? Nếu ko thì PM lại cho tôi, tôi gửi bản tôi dangdùng cho

maian1997
22-10-2006, 14:44
[QUOTE=chercercer;609532]1. Nhỏ gọn & Tiện lợi nhất nhưng cũng thiểu năng nhất là chương trình Sound Recorder có sẵn của Windows. Bạn chạy bằng cách vào Start > All Programs > Accessories > Entertainment > Sound Recorder

Tôi đã test microphone trong headphone như cách bạn nói nhưng không có kết quả .Xin hướng dẫn cách setup trong volumn control để ghi âm được .Cám ơn

nhanh0112
24-10-2006, 08:13

Nếu chọn vào ô MicroPhone thì bạn chỉ thu đc âm thanh từ Mic (nếu chát thì chỉ ghi đc tiếng mình nói thôi).
Nếu tích vào Phoneline (Hình như là cả StereoMix) sẽ thu đc tất cả các âm thanh phát ra từ máy tính (cả những tiếng click chuột vào folder, tiếng báo lỗi và.... )nói cách khác là ở loa nghe thấy gì nó sẽ ghi lại cái đó