PDA

View Full Version : DÙng ChƯƠng TrÌnh NÀo ĐỂ CỨu DỮ LiỆu HiỆu QuẢ???

chauanhsg
04-10-2006, 11:41
mình đang dùng ổ Maxtor 4oGB,sau đó nó bị trục trac(ko vào win đc).tui mua o HITACHI 80GB ve rồi dùng p mem để cứu dữ liệu từ Maxtor qua Hitachi..thì mọi việc vẫn tốt đẹp.tui gắn cả 2 ổ vào xài luôn thì vài ngày sau khi khởi động máy thi nó ko nhận đc ỗ Maxtor trong WIN ( ngoái DOS vẫn nhận đc ổ MAxtor này).Dùng LHT để test thì vẫn có thấy ổ MAXTor nhung nó bảo hư PARTITION TABLE.vậy tui phải làm sao để cứu cái ổ này vậy.có khi nào nó hư bảng BOOT ko nhỉ..có ai cao thủ vể khàon này xin ra tay chỉ giúp

blackcactus
04-10-2006, 14:11
bạn dùng Getdataback của Runtimes thử đi. bản mới nhất là 3.03. đây là một chương trình rất mạnh. mình đã dùng thử và thấy nó cứu được hầu hết dữ liệu. có hai bản: một dùng cho FAT và một cho NTFS

Alex_del
05-10-2006, 17:39
Mình hay dùng EASY Recover thấy hiệu quả , đặc biệt chương trình này có trog bộ HIDENT BOOT dùng rất tiện , nếu bạn chưa có thì nên mua đĩa này vì có rất nhiều công cụ hữu hiệu

chauanhsg
11-10-2006, 16:30
Cái Getdataback mình đã dùng nhưng có những file video( dạng .avi)hay những trang web( html)mà mình lưu lại,khi phục hồi thì nó ko đọc được..có cách nào khác ko hay phần mềm nào tốt hơn ko?
:bawling:

trungnk
12-10-2006, 09:43
Mình thường dùng Lost & Found thấy cũng rất hiệu quả tuy phải cái chờ nó chạy hơi lâu 1 chút (khoảng 60' cho 10GB DATA). Cái này cũng có trong đĩa Hiran boot đó

chauanhsg
12-10-2006, 10:22
mình cũng dùng thử Easy recover như bạn đã nói nhưng sao nó chạy quá lâu.Chờ cả giờ đồng hồ mà nó ko test được Partition nào cả, dùng Get datback của Runtime thì cứu được vài dữ liệu, có 1 số tập tin ko thể đọc được như:Word,Exel,..Za65y có cách nào để phục hòi lại những dữ liệu này ko vậy...