PDA

View Full Version : [Q] Olympus D-460

thinh3d
22-01-2003, 13:02
Các bạn ới ời!!!!!!!
Cái bài này chẳng có box nào phù hợp cả nên phải chui vào box phần cứng hỏi vậy, giúp tui cái nhé!!!
Cái Digital Camera của tui là của Olympus D-460, nhưng nó toàn bằng tiếng Nhật thui (mua ở bên Nhật mà), nhưng mà tui nhìn thì chẳng hiểu cái cóc khô gì cả. Vậy có ai dùng mà biết chuyển ngôn ngữ sử dụng sang tiếng Anh ko vậy? hay có trung tâm bảo hành nào ở Hà Nội làm giúp ko? Chứ để tiếng Nhật thế này đau mắt lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Thankx nhé.....

hiepduong
23-01-2003, 18:01
Bạn nên tìm tới các nhà phân phối dig_cam_Olym và nhờ họ giúp đỡ ,thử tìm địa chỉ các nhà phân phối này trong PCWORLD xem.
chúc may mắn..!

thinh3d
23-01-2003, 19:04
ko có đâu, tui cũng tìm rùi, ko có nên mới lên đây xem có ai biết ko mà. Có ai biết thi giúp tui nhé.
Thankx

vantruong
23-01-2003, 19:52
Bạn có thể ra các chỗ bán máy ảnh DIDITAL ngòai Nguyễn Huệ hỏi .:rolleyes: :rolleyes:

thinh3d
24-01-2003, 06:08
???
Tui ở HN mà, mà HN đâu có phố nào tên là Nguyễn Huệ đâu?

ngocsale
24-01-2003, 08:43
Nè, nếu xét về lí thuyết thì được phải không?
Bởi vì cũng cùng loại Olympus này bán ở VN thì cài tiếng Anh, có thể nào nó cũng có thể cài lại firmware để chuyển từ dùng tiếng Nhật sang Anh ?
bạn lên forum của Olympus hỏi xem là có chuyển từ Japanese sang English không? Nếu người ta biết là được thì người ta cũng hướng dẫn cho cách làm.

DragonPhoenix
24-01-2003, 08:52
Tôi không hiểu rõ ý bạn muốn sao :
1. Máy hiện tiếng Nhật trên màn hình tinh thể lỏng ?
2. Tiếng Nhật in trên vỏ máy, cạnh các nút chức năng ?

Nếu là t/h 2 thì chẳng có gì cả, còn bạn ở vào t/h thứ nhất thì khổ đấy.
Tuy nhiên, cũng chẳng có gì là ... bất khả kháng ! Bạn có sẵn máy trong tay, với lại cái digi-cam liệu có bao nhiêu chức năng ? Hãy mò một hồi là ra hết (nếu chưa từng xài digi-cam trước đây thì cũng có khó khăn chút nhưng mà không có v/đ gì lớn đâu)
Các loại digi-cam thường có cách sử dụng giống nhau, tuy không phải là tất cả, vì nếu làm ra cái thứ mà khó use quá thì ai mua ?!!!

thinh3d
24-01-2003, 12:47
to ngocsale: Bạn có biết forum của Olympus ko? Hay là trung tâm bảo hành nào đó của Olympus ở HN ko?
To DragonPhoenix: Tiếng Nhật là ở trên màn hình LCD ấy, chứ tiếng Nhật ở trên vỏ máy thì làm sao mà đổi được.