PDA

View Full Version : Có thật kô vậy?

truonghuuvang
30-09-2006, 01:01
Em chỉ là 1 newbie nên chẳng biét gì. Tình cờ tìm được cái này kô biết có dùng được kô? Mong các anh chị giúp dùm ạ!
"Đã test và chạy rất OK, bác Bill đã coi như là người nhà

Đầu tiên các bạn vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và gõ vào dòng sau
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bạn đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key và nhập key này vào
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa, khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Start, Run , gõ tiếp dòng này vào
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.

Từ lúc này trở đi bạn có thể vào trang Microsoft.com dễ dàng như đi chợ vậy, download IE7, WinMedia11, Update Windows Xp vô tư
"
Ngoài ra còn chuyện này nữa ạ. Em nghe mọi người bảo là có thể sử dụng Ct Outlook Express của Win XP để nhận và gởi thư mà kô cần phải mở yahoo lên đúng vậy? Nếu đúng thì chỉ cho em cách để mà sử dụng nó với! Cám ơn trước ạ!

NDThuan
30-09-2006, 11:00
ối, người ta chỉ thì cứ làm thử đi là biết thật hay kô mà?

Các trình mail clients kiểu như Office Outlook, Outlook Express, Thunderbird... chỉ chơi với những server nào cho truy cập POP3/IMAP thôi, yahoo mail free kô có đâu (Kiếm cái YahooPops xem)

The Old Man
30-09-2006, 11:08
@truonghuuvang
Cái Regedit đó đúng như lời bạn nói. Tôi đã thử OK.
Còn Outlook dùng cho mail thì cũng OK luôn . Đặc biệt nếu có email của Yahoo.com thì phải cài thêm cái YPops trước, còn các email khác thì không c6an YPops

chercercer
01-10-2006, 09:10
Sao tớ làm ko được vậy. Thứ I : tớ ko có cái 71 chuyển thành 72. Nghe cậu nói là bất kì thì tớ chuyển thành 63 thành 64. Rồi làm như trên. nhưng khi reset vào lại thì nó vẫn báo là chưa đăng kí được. pótay.com Thế là sao ??

VTABC
01-10-2006, 15:54
Chỉ thực hiện cách này với XP_SP2 .Nếu cài XP_SP1 thì cần làm cách này ngay từ lần cài đặt đầu tiên

chercercer
02-10-2006, 16:40
Tớ xài Win XP Media Center 2005. Sao ko làm được ?