PDA

View Full Version : cho em hỏi về màn hình vi tính????

kenshin36
29-09-2006, 13:28
cái màn hình vi tính nhà em hiện lên những đường cong ở trên mặt màn hình.ko hiểu tại sao nhưng nhìn rất mỏi mắt.nó còn nháy nháy nữa.các bác chỉ em cách khắc phục,hay là em phải mua cái màn mới??? màn nhà em là màn crt.thanks các bác.

kien_hoi
30-09-2006, 11:14
Right click trên Desktop, chọn tab Setting, chọn tiếp Advanced, xong chọn Monitor, ở mục Monitor Setting chọn tần số lớn hơn tần số đang sử dụng OK, nếu nó vẫn bị thì chọn tiếp số lớn hơn, đến khi số lớn nhất mà vẫn bị thì đứng dậy, gở dây cáp tín hiệu và nguồn ra, xong ra cửa gặp người mua ve chay hỏi nhiu.................he he

nino
30-09-2006, 22:25
Right click trên Desktop, chọn tab Setting, chọn tiếp Advanced, xong chọn Monitor, ở mục Monitor Setting chọn tần số lớn hơn tần số đang sử dụng OK, nếu nó vẫn bị thì chọn tiếp số lớn hơn, đến khi số lớn nhất mà vẫn bị thì đứng dậy, gở dây cáp tín hiệu và nguồn ra, xong ra cửa gặp người mua ve chay hỏi nhiu.................he he

chỉ cần chọn trên 75hz là ok

kenshin36
01-10-2006, 09:15
em chọn tận 85hz nhưng mà vẫn bị cong cong kiểu ý mỗi khi để chế độ
800*600.kiểu này chắc phải mua màn mới.màn này nhìn nhanh mỏi mắt qua.đợi mấy hôm nữa gia nhập wto cho nó rẻ he he!