PDA

View Full Version : Mua HDD ở một c.ty đã "giải thể", bảo hành ra sao đây?

kendo
27-09-2006, 17:47
Mọi người tư vấn dùm tôi với, năm ngoái có mua một HDD Seagate -Barcuda 80GB/2MB L2 Cache tại một c.ty ở Hà Nội, CN vừa rồi không hiểu sao nó bị die, cũng không rõ nó làm sao nữa, nhưng không detect được. Tôi lấy giấy bảo hành ra, định đem đến chỗ mua, nhưng khi đến thì không thấy văn phòng công ty đó còn tồn tại nữa, chỉ thấy một c.ty khác, tôi có hỏi mấy nhân viên ở c.ty mới, được biết c.ty cũ, nơi tôi mua HDD nay đã giải tán. Vì dù sao họ cũng đã giải tán rồi, nên tôi không tiện nêu tên, chỉ mong mọi người chỉ giúp, HDD này có thể bảo hành được nữa không? Nếu được thì ở đâu, theo tôi được biết thì Seagate đâu có đại diện tại VN?

khoabeo108
27-09-2006, 19:06
Báo cho bạn tin mừng là Seagate đã có đại diện ở VN rồi, tuy nhiên ở HN thì mình ko biết nó nằm ở đâu cả

kendo
28-09-2006, 23:24
Báo cho bạn tin mừng là Seagate đã có đại diện ở VN rồi, tuy nhiên ở HN thì mình ko biết nó nằm ở đâu cả
Oh! Cảm ơn bạn nhé, thông tin về đại diện hợp pháp của SeaGate nếu có ở HN thì mình sẽ tự kiểm tra, một lần nữa cảm ơn!

nguyenduylong
01-10-2006, 23:17
xem có tem Seagate chính hãng ko, nếu có thì bảo hành ở đâu trên cả nước cũng đc :P

PMT
02-10-2006, 10:02
Tem chính hãng nhưng mà phải là tiếng Việt cơ, tiếng Anh nó không chịu BH cho đâu.

nguyenduylong
02-10-2006, 23:50
Tem chính hãng nhưng mà phải là tiếng Việt cơ, tiếng Anh nó không chịu BH cho đâu.
cái này thì tất nhiên :P

kendo
03-10-2006, 00:21
cái này thì tất nhiên :P

Ủa? Bắt buộc phải bằng tiếng Anh hả mấy bác? Em thấy chữ loằng ngoằng trên cái tem của em mà, đem hỏi mấy nơi không ai biết, không hiểu có phải chữ...Ai cập cổ đại không nhỉ?

Mitxixipi
03-10-2006, 00:29
Dễ mà có lắm :D

Đa số công ty VN làm gì có tem VN chính hiệu đâu ??