PDA

View Full Version : Cách cấu hình để ráp một máy AMD

ngocong
27-09-2006, 17:19
Xin chào mọi người, tôi là một người rất yêu thích tin học nhưng do kiến thức còn nông cạn (vì tôi không học ngành CNTT) nên tôi rất mong mọi người chỉ dẫn tôi thêm. Gần đây tôi thấy trên thị trường Việt Nam AMD đã dần dần trở nên quen thuộc với mọi người không như trước đây là chỉ có Intel mà thôi. Cho nên tôi xin mọi người chỉ tôi giúp các nguyên tắc cơ bản để ráp được một máy AMD chạy tốt mà không lãng phí. Xin chân thành cám ơn và rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

ExtremeEdition
28-09-2006, 15:24
AMD là niềm yêu thích của tôi bạn có thể lien hệ onggiakien2006@yahoo.com tôi sẽ giải đáp thắc mắc của bạn 1 cách nhanh nhất . Bản thân tôi cũng đang dùng AMD bạn có thể thấy trong phần chữ kí của tôi đó

darkangel2006
28-09-2006, 16:05
qua www.amtech.com.vn có rất nhiều bài so sánh inteo và amd đó. Có nhiều bạn cũng hỏi cách ráp máy với giá tiền khác nhau cũng có thể tham khảo bên đó.

ngocong
30-09-2006, 21:16
thanks mọi người rất nhiều vì đã giúp đỡ mình, các bạn có thể cho tôi biết rõ hơn là cách cấu hình cho một CPU bên chip intel và chip AMD có gì khác nhau không ngoài việc khác chân cắm của CPU

khoabeo108
30-09-2006, 21:28
Cách cấu hình cho 1 CPU bên chip intel và chip AMD có gì khác nhau không ngoài việc khác chân cắm của CPU
Ngoài chân cắm ra thì gần như ko còn gì khác giữa việc cấu hình Intel và AMD. Ngoài ra, máy cho AMD cần nhiều RAM hơn 1 chút