PDA

View Full Version : [DIS] Chương trình Tự trả lời điện thoại.

lazzy
22-01-2003, 00:23
Có chương trình nào tự động trả lời điện thoại không vậy
Minh mua Modem ve no co Supper Voice co chức năng tự động trả lời điện thoại mình đã thu sample rồi nhưng kg biết làm sao cho nó hoạt động được đây mình đã cho gọi hơn chục tiếng Tone rồi mà kg thấy chương trình hoạt động. Không biết có chương trình khác không ha.
Nếu mà mình muốn phát một bài hát MP3 trong HDD thông qua modem quay số điện thoại có được không vậy (không thông qua Hand Set của điện thoại để bàn) dùng bằng máy tính luôn trong khi mà 2 người nói chuyện có thể thu lại được không.
Mình dùng Modem quay số.
Nói bàng Mic và nghe bằng Speaker thông qua sound card.
Giống như voice chat của Yahoo vây.
Mấy cái tổng đài 1080 chắc nó cũng phát bài hát như vậy thôi phải không vậy ha?

LanAnh
22-01-2003, 18:05
Vấn đề này lập trình được.
Bạn hãy đọc bài mình Post lên www.yenbaionline.net về lập trình VB với các cổng nhé!

lazzy
22-01-2003, 23:47
Ủa mình lên trang của bạn vẩn chưa họat động mà

LanAnh
23-01-2003, 22:02
Có lỗi đó.
Trang này đang thử nghiệm thì bị chúng nó hack. Bọn mình chẳng có thời gian để chữa. Thôi thì để chúng nó giở hết trò ra mình sẽ dẹp sau. Tớ chưa copy về máy này, chờ vài hôm nhé!

abcIT
23-01-2003, 22:49
đây là lập trình cho modem chứ lại cho cổng sao, mình đang định làm cái này(bài tập lớn). Và có thông báo khi mình đang online mà ai gọi đến. LanAnh có tài liệu và source về lập trình cho modem thì chia sẻ với, Vấn đề trả lời tự động thì không phải là phức tạp, căn bản là thông báo khi mình đang online thôi, khi mình nhấc máy thì mạch đã hở, và mình e rằng nó kiểm tra thấy mạch hở tại ngay tổng đài. Vì thế không có tín hiệu cho modem. Ai có hứng thì hợp tác với mình viết kô.

abcIT
23-01-2003, 22:52
à quên, còn cái vụ phát âm thanh qua modem (ví dụ khi bạn ấn 1 thì nghe VN, 2 thì nghe nước ngoài) thì nó có 1 mạch riêng và phải lập trình điều khiển cho cái mạch đó. Còn chuyện phát âm thanh thì kô có vấn đề gì. Cái này thì thực sự phức tạp.

LanAnh
24-01-2003, 22:30
Modem chỉ có tác dụng chuyển từ dạng số Digital sang dạng tương tự Analog khi gửi đi, và chuyển từ dạng Analog sang dạng số Digital khi nhận về để đưa vào máy qua cổng nhận.

Nếu truyền qua cổng com chỉ có 5 dây là làm việc, các dây khác không dùng đến. Cổng USB thì còn dễ hơn.

Bạn chỉ học cách chuyển qua cổng nào đó ví dụ COM còn các cổng khác tương tự thôi à.

abcIT
24-01-2003, 23:51
hi LA, hoá ra bạn học ở trường Sư Phạm Yên Bái à, kô biết bạn có biết Cô Thu (trưởng Khoa Anh trường Cao Đẳng Sư Phạm Yên Bái không, bây giờ làm giám đốc trung tâm giáo dục thường xuyên hay sao ý). Bạn có thể để lại email để mình liên lạc cho tiện kô. Mình phải làm bài tập lớn về vấn đề này, nhưng bằng VC.

lazzy
26-01-2003, 01:14
Trời ơi thì ra vấn đề này cũng có yêu cầu nhưng mà vẩn chưa có phần mềm dành cho nó hả ta. Ngộ thật. Coi Phim nước ngoài thì thấy bọn nhóc xài cái loại này nhiều lắm. Tụi nó nói qua PC giả giọng người lớn thấy cũng hay hay. mà kg biết phần mềm nào có thể làm được chuyện này ha.

LanAnh
26-01-2003, 22:11
Bạn có thể vào www.yenbaionline.net để đọc các bài các bạn mình vừa post thử lên:

PCWorld trả lời sai như thế nào.
PCWorld phức tạp hoá vấn đề lập trình VBA như thế nào?
Cách giả quyết....

abcIT
27-01-2003, 00:57
ôi tìm mờ mắt mà có thấy đâu. Bạn cho link cụ thể được không. thanks

LanAnh
27-01-2003, 23:58
http://www.yenbaionline.net/index.php?act=SF&f=46

LanAnh
28-01-2003, 00:08
Bài viết được gửi bởi abcIT
hi LA, hoá ra bạn học ở trường Sư Phạm Yên Bái à, kô biết bạn có biết Cô Thu (trưởng Khoa Anh trường Cao Đẳng Sư Phạm Yên Bái không, bây giờ làm giám đốc trung tâm giáo dục thường xuyên hay sao ý). Bạn có thể để lại email để mình liên lạc cho tiện kô. Mình phải làm bài tập lớn về vấn đề này, nhưng bằng VC.

Dùng 1 trong 2 Email sau:
tinabc@hn.vnn.vn được check thường xuyên. Gửi với Subject: Gửi riêng Lan Anh

lananh82girl@yahoo.com mỗi 10 ngày/check 1 lần.