PDA

View Full Version : Shortcuts trên desktop đâu mất hết???Giúp em với !!

nypua
26-09-2006, 10:47
Cái máy em dạo này hay bị hiện tượng hiện ra cái màn hình xanh chết chóc treo máy luôn.Em thử thay khe cắm Ram thì thấy có đỡ 1 chút ..nhưng hồi tối đang làm việc thì lại bi. :(( ...điên máu quá em đận bàn phím cái rầm rồi khởi động lại ( hix hix nóng tính!!!:::) . lúc khởi động lại vào windows thấy shortcuts và thư mục trên desktop biến đi đâu hết !:(((@!!!!Còn mỗi cái thùng rác và 2-3 shortcuts ít dùng đến :(( ... EM search thì thấy mấy thư mục nằm ở desktop vẫn nằm trong máy chứ ko bị mất@@ . Làm sao khôi phục lại như cũ đây mấy bác !! ... ky` này chắc phải thay con ram rồi ..hix hix ..

thaivinhhuy
26-09-2006, 11:07
có 2 vấn đề, thứ nhất bạn bấm chuột phải vào desktop , chọn arange icon by rồi check vào cái show icon, thứ hai là có thể bạn lỡ tay xóa máy cái icon đó và việc còn lại muốn khôi phục là phải vô lại mấi cái forder chứa chương trình, kéo từng cái 1 ra desktop, chỉ có thể vậy thôi.

ExtremeEdition
26-09-2006, 14:13
nóng tính quá ko tốt đâu thay là đúng

nypua
26-09-2006, 14:37
Vẫn ko được các bác ơi :( Ko phải ngoài desktop biến mất. Mà trong cả mydocument cũng biến mất hết . Giống như mình mới log vào một user mới. nhưng thực ra máy mình chỉ có 1 user thôi :(( .Còn các software đã đăng ký trước kia giờ dùng nó cứ lại đòi đăng ký lại!!!!Ôi chẳng hiểu gì cả. Giờ mỗi lần muốn dùng tâ.p tin nào ở desktop hay trong mydocument thì phải nhớ tên mà search.... :(( Có ai kiúuuuu tuuiiiiiiiiiii!!!

dly
26-09-2006, 20:53
Bạn click phải chuột vào MyComputer chọn properties chọn Advance phần User Profiles chọn setting sẽ hiện ra bảng User Profiles, tại bảng này bạn sẽ được thấy trước khi sự cố sẩy ra bạn đã logon bằng user nào, sau đó bạn logoff chương trình đang chạy và logon bằng chính User cũ. Ok

Xpro
27-09-2006, 18:35
bạn đã chọn show icon desktop chưa nếu chưa thì thử lại coi