PDA

View Full Version : Mời các chuyên gia quản trị mạng uống ~o) , em có việc xin nhờ !

TONYHOANG329
25-09-2006, 10:53
Em mới chỉ học hết phổ thông trung học thôi( học lực loại trung bình nhưng ngoại ngữ cũng khá), em rất thích nghề quản trị mạng, vậy theo các huynh thì em có thể theo nghề đựoc không ?
Và với giáo trình học như sau thì em có thể kiếm được việc làm kha khá kô :

۞ ۞Chương trình đào tạo quản trị mạng chuyên nghiệp, thời gian thực hành chiếm 60% thời lựơng :
+học kì 1 :

Stt Môn học Tổng số tiết
1. Tin học căn bản 60
2. Lắp ráp, cài dặt và bảo trì máy tính 60
3. Hệ diều hành windows 60
4. Hệ diều hành linux 60
5. Đồ án 45
Tổng cộng 285
+học kì 2:
STT Môn học Tong so tiet
1. Mạng máy tính căn bản 45
2. Kỹ thuật routing 60
3. Thi công mạng lan 60
4. Cong nghệ mạng wan 60
5. Đồ án 60
6. Tổng cộng 285

+học kì 3 :
Stt Môn học Tổng số tiết
1. Quản trị mạng lan 60
2. Quản trị mạng nâng cao tren windows 60
3. Quản trị dịch vụ mang trên linux 60
4. Bảo mật mạng 60
5. Đồ án tổng hợp 60
Tổng hợp 300

Tổng số : 870 tiết

Em thấy số tiết của các môn ko nhiều, liệu với số tiết học như vậy thì kiến thức có chuyên sâu ko các anh !

CCmaster
29-11-2006, 11:35
Đọc qua giáo trình của bạn, mình thấy đây chỉ là phần căn bản của hệ thống mạng thôi. Không thể gọi là chuyên nghiệp được.

Cũng còn tùy xem thầy dậy của bạn thế nào nữa! Cũng một "tên" bài giảng nhưng nội dung của nó có thể khác xa nhau lắm. Bạn có thể đến dự thính một, hai buổi ở trường và 1,2 buổi ở học viện để so sánh.

Thân!

Oriole7610
29-11-2006, 14:47
Chương trình này xây dựng nền tảng khá đầy đủ, dù sao bạn cũng phải học nền tảng trước. Nhưng học xong chương trình này, cộng với bằng tốt nghiệp PTTH có lẽ hơi khó kiếm việc, nếu là mình thì học xong chương trình này mình sẽ đi sâu hơn nữa chứ ko dừng lại ở đây