PDA

View Full Version : Lỗi với bản YIM 8.0

huhitachi
23-09-2006, 16:53
Em down bản yahoo messenger 8.0 mới nhất về và dùng.Nhưng ko hiểu sao cứ chat được khoảng 7-10 phút là nó tự sign out xong log in lại,rất bực mình.
Ko hiểu lỗi gì,bác nào help em cái.
tks much

nasaka
23-09-2006, 17:08
ec...ec..tui dùng có thấy lỗi gì đâu...chắc máy bạn bị VR...rùi/////

anh_dang_co_don
23-09-2006, 17:36
Bạn xem lại đường truyền mạng của bạn có bị sao ko. Vào lúc cao điểm hay bị như vậy lắm, tui dùng YM! 8.0 có vấn đề gì đâu.

huhitachi
23-09-2006, 17:38
ko hỉu thật, mình thường xuyên bị,mà có virus gì đâu chớ,quét các kiểu chả có,máy cũng chả có biểu hiện gì ngoài cái YIM này.

khoabeo108
23-09-2006, 21:45
Giống như 2 ý kiến khác, kiểm tra lại đường truyền đi bạn

nam31084
23-09-2006, 21:48
ừ, trước kia bản yahoo 8.0 demo hay bị lỗi này là chuyện bình thường. Nhưng bây giờ thì ngon rồi. tôi chậy no' đâu có sao. đúng như mọi người nói: kiểm tra lại đường truyền.

babyboom2006
23-09-2006, 23:30
Đây ko phải là lỗi do đường truyền . Tôi nghĩ đó là 1 bug trong chương trình của YIM 8.0 và bản MSN Messenger . Nếu các bạn chạy YIM hay MSN Messenger trong khoảng 1 thời gian dài (dù la chỉ log-in và để yên đó ) từ 7-8 tiếng, các bạn sẽ thấy YIM và MSN ngốn rất kinh CPU load . Tôi đã để thử máy của mình chạy YIM trong 8 tiếng dù ko CHAT và với cấu hình máy của tôi (các bạn nhìn chữ ký thì biết ) mà cũng bị YIM nó ngốn tới 50% CPU load , làm cho mọi thao tác trên máy vi tính chậm như rùa bò , và tôi ko còn cách nào khác là phải shutdown nó trong Windows Task Manager. Thêm 1 điều nữa là máy tôi mới install lại từ đầu , ổ đĩa cứng cũng Format và chạy chương trình Antivirus McAffee mới nhất , vì vậy , ko thể có lỗi do Virus ở đây.

hoatronggiay
28-09-2006, 11:32
Em down bản yahoo messenger 8.0 mới nhất về và dùng.Nhưng ko hiểu sao cứ chat được khoảng 7-10 phút là nó tự sign out xong log in lại,rất bực mình.
Ko hiểu lỗi gì,bác nào help em cái.
tks much

CÓ LẼ YAHOO MESS BỊ LỖI .BẠN GỠ BỎ VÀ DOWN BẢN MỚI NHẤT CÀI LẠI CHẠY NGON LÀNH .GIỜ TÔI HẾT BỊ RÙI!LÚC ĐANG CHAT VỚI NGƯỜI YÊU MÀ BỊ TÌNH TRẠNG NÀY BỰC LẮM ????

zzzaaa
03-10-2006, 04:04
Đúng roài... mấy cái ngày đấy máy tui cũng vậy hoài... mấy hôm nay ngồi cài win mới, giờ ko thấy bị nữa rồi...
Ko hỉu do đâu... chắc tại đường truyền... vì ko phải ai cũng bị... vr chắc ko vì em chạy Kas Int Ser, một bác chạy McAffe... đều ko thấy gì...
Ây.... mà cho em hỏi luôn... sao em cứ cài WindowBlind lên một cái là cái yahoo của em nó lại ngỏm vậy... có bro nào biết cách khắc phục ko????

all4country
03-10-2006, 07:01
Bác dùng mạng của VNN? Nếu vậy thì đổi DNS đi ạ. Ví dụ dùng của www.opendns.com. Chúc vui!