PDA

View Full Version : Máy dừng ở màn hình "shutting down" và màn hình tự tắt????

vietht
21-09-2006, 14:52
Không hiểu sao dạo này máy của mình khi tắt chỉ dừng lại ở màn hình"Window is shutting down" mà không chịu tắt hẳn làm mình lại phải ra giữ chặt nút power? Và khi khởi động trước khi vào màn hình xanh của window thì màn hình tự tắt một cái rồi bật lên luôn?
Mọi người giúp mình với.Thx!!!!!!!!

em_ngu_bam_sinh
21-09-2006, 19:31
Không hiểu sao dạo này máy của mình khi tắt chỉ dừng lại ở màn hình"Window is shutting down" mà không chịu tắt hẳn làm mình lại phải ra giữ chặt nút power?

nếu giữ chặt nút power mà máy tắt được thì chuyện đã được giải quyết, không cần phải sửa

Và khi khởi động trước khi vào màn hình xanh của window thì màn hình tự tắt một cái rồi bật lên luôn?
Nếu màn hình tự tắt rồi bật lên lại được thì cũng chẳng cần phải sửa.

--> Tóm lại máy bạn chẳng cần sửa gì cả.

vietht
21-09-2006, 21:22
Bó tay thế thì nta hỏi làm gì?Chẳng lẽ lúc nào tắt cũng phải ra giữ chặt nút power à?Mà máy nào giữ chặt nút power mà chẳng tắt.Thế hóa ra chẳng có máy nào bị bệnh bao giờ à?

vietht
23-09-2006, 12:49
Giúp mình với nào.Cứ xóa sách ổ C đi.Cài lại một thì được.Nhưng một lúc sau lại bị.Chẳng hiểu ra làm sao nữa

anh_dang_co_don
23-09-2006, 18:07
Bạn kiểm tra xem ổ cứng của bạn có bị bad kô, còn về phần màn hình thì bạn thử tháo màn hình ra sau đó bạn hàn lại các chân linh kiện ở board mạch nằm ở đuôi đèn hình thử xem sao. Chúc bạn thành công.

jackiedonguyen
23-09-2006, 19:10
Theo tui là bạn nên vào trong Power Management để chỉnh lại bộ phận quản lí nguồn trong Windows.