PDA

View Full Version : Học MCSA ở Cisnet ra sao ???

nguyentheloi
21-09-2006, 13:57
Mấy bồ ơi, mình học MCSA ở Cisnet có tốt không vậy? thấy quảng cáo trên báo LBVMT cũng giữ lắm đó, nhưng không biết dạy học ra sao, phòng Lab thế nào nhỉ??? Có bạn nào học Cisnet rồi k, cho ý kiến đi mấy bạn!

phamhuuphu
21-09-2006, 20:57
Mấy bồ ơi, mình học MCSA ở Cisnet có tốt không vậy? thấy quảng cáo trên báo LBVMT cũng giữ lắm đó, nhưng không biết dạy học ra sao, phòng Lab thế nào nhỉ??? Có bạn nào học Cisnet rồi k, cho ý kiến đi mấy bạn!

Học MCSA nên học ở Nhất Nghệ:yes: Nếu bro mà được Thầy Tuấn dạy bảo đảm cậu sẽ thấy MCSA hay như thế nào.

nguyentheloi
22-09-2006, 00:07
uh, tớ cũng nghe nói Nhất Nghệ dạy MCSA cũng tốt, nhưng thấy Cisnet cũng hay hay, lại gần nhà nên tớ hỏi xem có ai biết nó dạy ra sao k thôi! À, mà sao dạo này mấy trường dạy MCSA thường kèm theo 2 cái mesaging và security nữa, tức là phải thi đến 6 core lận! nhiều quá và tốn tiền nữa??

phamhuuphu
22-09-2006, 15:17
uh, tớ cũng nghe nói Nhất Nghệ dạy MCSA cũng tốt, nhưng thấy Cisnet cũng hay hay, lại gần nhà nên tớ hỏi xem có ai biết nó dạy ra sao k thôi! À, mà sao dạo này mấy trường dạy MCSA thường kèm theo 2 cái mesaging và security nữa, tức là phải thi đến 6 core lận! nhiều quá và tốn tiền nữa??

Nhất nghệ với cisnet cũng khá gần mà. MCSA dạy kèm 2 cái kia có lợi cho mình thôi, khi thi bạn chỉ cần thi 4 phần có MCSA. Ngoài MCSA còn MCSA security và MCSA message.

nguyentheloi
22-09-2006, 20:36
chà, xui quá, Nhất Nghệ dạy khóa 6 tháng toàn ban đêm không à, còn lớp ban ngày thì lại toàn lớp cấp tốc 3 tháng! tính sao đây nhỉ???

mike1986
12-11-2006, 18:54
Thì cố gắng tự học thêm ^^. Tôi thấy mấy trung tâm lớn họ chẳng thèm quảng cáo :D, như TD Stock Company chẳng hạn. Nhìn học phí mà đoán đẳng cấp thử xem ;)

redhorse
13-11-2006, 06:21
Thì cố gắng tự học thêm ^^. Tôi thấy mấy trung tâm lớn họ chẳng thèm quảng cáo :D, như TD Stock Company chẳng hạn. Nhìn học phí mà đoán đẳng cấp thử xem ;)

đúng :D, \
Dù sao thì mình thấy nếu cố gắng, học MCSA ở mấy trung tâm bình dân như Nhất Nghệ củng được rùi, khi nào học những cái khó hơn thì kiếm chổ đẵng cấp thử, có ai học MCSE của NN chư cho xin ý kiến đi, dạy được ko :D