PDA

View Full Version : con chuột kỳ quái

hc_ondi
19-09-2006, 13:54
Em có 1 con chuột quang thời gian đầu dùng rất tốt

nhưng sau 6 tháng thì nó không di chuyển dc trên mặt bàn nữa ngay cả trên tờ giấy trắng cũng pó tay.

kỳ lạ hơn là nó di chuyển trên bề mặt màu đen rất ngon lành

có bác nào bắt bệnh hộ em với.Con chuột của em lại mới hết bảo hành rồi.

xpvuol
19-09-2006, 14:56
Bạn thử dùng trên mặt nhám thử xem ???

penD820nongqua
19-09-2006, 16:30

nhưng sau 6 tháng thì nó không di chuyển dc trên mặt bàn nữa ngay cả trên tờ giấy trắng cũng pó tay.

thích màu đen con đấy đích thị là chuộc cống. hehe

Batigol_vn
19-09-2006, 17:30
mẹ ơi, ai lại dùng chuột quang trên một mauspad mầu trắng bao giờ. Chuột quang hoạt động tốt nhất trên một bề mặt càng sẫm màu và nhám.

khoabeo108
19-09-2006, 20:31

Di chuyển dễ dàng trên mặt màu đen dễ dàng là đặc điểm của chuột quang.
Tốt nhất bạn nên mua 1 cái tấm kê chuyên dụng giành cho chuột quan ( giá từ 7000-15000)

KKT
21-09-2006, 23:15

Nguyen nhan la do con chuot cua ban , sau thoi gian su dung no bi yeu di...vi con IC Quang trong mainboard sau mot thoi gian giup ban lam viec tich cuc da gia di nhieu, suc khoe yeu kem nen ko con chay tot tren mat ban mau trang nhu truoc....cho nen no co the cam ung va lam viec dc voi cac mat phang co mau den, nham, xam. Ban hay co gang dung thoi gian nua, roi mua con moi vi no cung gan toi tuoi len duong roi... Con neu la mouse optical thi phai chay tot tren moi mat phang tru mat guong thoi...(ko can mousepad)

lee_huynh306
22-09-2006, 09:04
Nguyen nhan la do con chuot cua ban , sau thoi gian su dung no bi yeu di...vi con IC Quang trong mainboard sau mot thoi gian giup ban lam viec tich cuc da gia di nhieu, suc khoe yeu kem nen ko con chay tot tren mat ban mau trang nhu truoc....cho nen no co the cam ung va lam viec dc voi cac mat phang co mau den, nham, xam. Ban hay co gang dung thoi gian nua, roi mua con moi vi no cung gan toi tuoi len duong roi... Con neu la mouse optical thi phai chay tot tren moi mat phang tru mat guong thoi...(ko can mousepad)

Tui mừ đọc được cái gì ở trên tui:buck:

Tốt nhất mua con chuột khác đi bạn ơi. Chuột SONY có $4.5 xanh xanh đỏ đỏ cũng đẹp lắm:lick: Lúc trước mình có 1 con Gigabyte - hàng tặng kèm theo Mother Board, di chuyển cũng bình thường, ko cần phải xài mouse pad đen đỏ gì hết. Có điều nó tưng tưng, có khi pointer đang ở giữa màn hình thì chợt biến mất. Dòm đi dòm lại nó chạy tít ở bên góc ấy. Tui tức quá chọi nó đi mấy lần mà ko vỡ:innocent: Có điều càng ngày bệnh đó càng nặng :eek: Thế là bỏ tiền mua con khác quáck cho xong:emlaugh: