PDA

View Full Version : em không bít chuyện gì đang xảy ra !

shufan
19-09-2006, 09:31
em cho bạn em mượn USB về nhà , sau đo nó trả lại cho em . Mở ra thì có một số fil không hiện hình thù gì và một số folder nhấp vô là hiện ra bảng đen nhỏ rồi mất nên em xóa đi .

Trước đó trong USB của em có mấy file hình và nhạc , còn nguyên vẹn . Có hai file , 1 file hình sýtem gì đó , 1 file Folder Sêting s để em cho hình Background vào . Không hiểu sao mà khi thằng bạn trả thì mất 2 file đó , em không bít giờ mún đổi hình nên của USB thì làm sao .

Thêm nữa , máy em từ hôm cắm Usb cho mượn về đó , thì mỗi lần khởi động xong nó hiện ra nhìu bảng đen nhỏ nhỏ rồi tắt . Máy sau đó chạy chậm dã man , cực chậm . Ngay cả mở nhạc nghe cũng chậm nữa . Em vừa bực vừa khó chịu , có lẽ ổ cứng trong máy bị lỗi gì đó . Mong ai rành thì chỉ cho em với ha ! Thanx !

mr_toe86
19-09-2006, 20:37
có lẽ máy của bạn dã dính virus rồi,thử quét virus xem.Nếu sau khi quét mà máy vẫn chậm như thế thì theo mình nên format rồi cài lại Win.Còn cái usb nếu không có j quan trọng thì format luôn đi cho sạch sẽ,còn không muốn format thì đem cắm vô máy khác rồi quét virus thôi.Hy vọng sẽ ổn.good luck!!!

bighead
21-09-2006, 19:48
Đây là dấu hiệu dính virus rồi đó. Làm theo bro ở trên vừa nói đó là ổn rồi. Cắm vào may khác để quét virus thì phải lựa máy có chương trình quét virus chạy nền nhe, chứ không thì thêm 1 nạn nhân nữa !