PDA

View Full Version : Cứu em về lỗi diễn đàn

hoan3c
19-09-2006, 08:45
em đang quản trị một diễn đàn nhưng không hiểu vì sao cứ lâu lâu lại bị lỗi này em để đó vài hôm thì lại trở lại bình thường. hôm trước bị cách hai ngày thì lại được nhưng hôm nay lại bị lại em không hiểu vì sao lại bị như vậy em vào phàm admincp cũng không được. các chuyên gia chỉ cho em biết khắc phục lỗi với. thank các bác nhiều

There seems to have been a problem with the database.
Please try again by clicking the Refresh button in your web browser.

An E-Mail has been dispatched to our Technical Staff, whom you can also contact if the problem persists.

We apologise for any inconvenience.

LDP
20-09-2006, 09:29
Có thể SQL server busy nên gặp phải error như trên.

hoan3c
20-09-2006, 09:54
Có thể SQL server busy nên gặp phải error như trên.

nếu như vậy thì phải nâng cấp csdl sql lên có phải không

LDP
20-09-2006, 11:47
Cũng không cần thiết. Có lẽ trong 1 thời điểm nào đó, nhiều sites khác trên cùng server load nhiều quá nên bạn bị ảnh hưởng lây.

1adult
20-09-2006, 12:09
nếu như vậy thì phải nâng cấp csdl sql lên có phải không

quá nhiều kết nối tới mysql, bạn nhớ điền email của mình vào trong config.php dể xem nó báo gì.

silverdragon
20-09-2006, 12:45
bạn xài host free hay host trả tiền vậy, host free thì chuyện lỗi về server thì không thể tránh khỏi rồi.

hoan3c
22-09-2006, 10:05
em xài host trả tiền mà nhưng nó bị hoài ah em nghĩ có lẻ phải nâng cấp cái host lên thôi bởi vì host em it mê quá và vbulletin nó quá củ rồi thì phải

forever78
27-09-2006, 07:37
Bạn hãy post lỗi đó ra đây xem nó là lỗi gì? (Hãy vào địa chỉ email Technical Staff mà bạn add trong file config.php ý, rồi copy nó ra đây).

nocrack
26-12-2006, 09:56
Lỗi đó do mysql là chắc chắn còn cụ thể thì chưa rõ lắm vì PHPBB báo lỗi lởm quá, chịu khó để ý có lẽ do mysql quá tải ( bị ddos chẳng hạn, hoặc một site nào đó chugn server với bạn bị ddos )