PDA

View Full Version : Vạn sự khởi đầu nan!

hoacodai12374
17-09-2006, 14:10
IT là gì vậy? các bác có thể nói qua cho em được không. Em chỉ mới nghe phong phanh là hoc IT trước mới học lập trình sau phải không ? nếu vậy thì các bác gới thiệu cho em địa chỉ ebook để tải về cái. Em cảm ơn rất nhiều!

khoabeo108
17-09-2006, 19:49
IT là "Ít Tiền" đó bạn
------------------------------------
IT: Information Technology:Công nghệ thông tin
Lập trình là 1 phần của IT
Bạn lấy e-book về cái gì? Tiếng anh hay tiếng Việt?

hoacodai12374
18-09-2006, 20:46
Cả hai luôn anh ơi! kết hợp cả hai hoc tôt hơn. mà em chỉ tự hoc, vì em đâm mê mà không có tiền nên tụe học hay hơn. Em luôn ước mơ sau này mình sẻ làm cái gì đấy.....Cảm ơn anh nhiều!
hoacodai12374@yahoo.com

khoabeo108
18-09-2006, 20:51
Cả hai luôn anh ơi! kết hợp cả hai hoc tôt hơn. mà em chỉ tự hoc, vì em đâm mê mà không có tiền nên tụe học hay hơn. Em luôn ước mơ sau này mình sẻ làm cái gì đấy.....Cảm ơn anh nhiều!
hoacodai12374@yahoo.com

Bạn có ở HCM ko? Nếu có thì mình tặng cho 1 đĩa e-book tin cơ bản. CHứ gửi qua mail ko nổi

hoacodai12374
19-09-2006, 22:22
Em ở Hà Nội! không được thì anh hương dẩn giùm em mua sách có tiêu đề như thế nào với. Em cảm ơn anh nhiều nghe!

khoabeo108
20-09-2006, 22:20
Tiêu đề ko quá quan trọng, quan trọng là việc bạn cần tìm hiểu về vấn đề gì.
Nếu mua sách ngoài hiệu sách, thì cứ đọc qua nội dung của nó có hợp với khả năng tiếp thu của mình ko. Theo kinh nghiệm của mình thì nên tránh mua các loại sách dạng như " học.... trong x ngày". Bạn tự học thì ko nên mua sách tham khảo quá cao, vì nó thường chỉ giành cho những người đã có nền tảng kiến thức rồi. Những cuốn giáo trình cũng sẽ là những cuốn sách dễ dàng cho việc tự học.
Còn e-book, thì cứ thấy mặt nó bạn load hết về, dư thừa ko cần thiết thì xóa đi, có mất tiền đâu mà sợ.

hoacodai12374
22-09-2006, 17:53
em cảm ơn anh nhiều lắm! em muốn liên lạc với anh qua mail được không? Nếu anh đồng ý thì em rất vui! mail của em là hoacodai12374@yahoo.com còn nhiều điều em sẻ nói qua mail....Chào anh!

penD820nongqua
22-09-2006, 18:30
em cảm ơn anh nhiều lắm! em muốn liên lạc với anh qua mail được không? Nếu anh đồng ý thì em rất vui! mail của em là hoacodai12374@yahoo.com còn nhiều điều em sẻ nói qua mail....Chào anh!

nghe hấp dẫn quá "còn rất nhiều điều em sẽ nói qua mail"
cần phát huy trí tưởng bở ở đây :)

hoacodai12374
25-09-2006, 19:51
Now, lest go ! toán học, enghlish - c - c+ - c++ - c# ...full
cảm ơn ông anh nhiều sẻ co ngày gặp nhau. và có nhiều điều muốn hỏi đấy!!!!!!!!!

hoacodai12374
25-09-2006, 19:55
chất xám không thiếu, e không đủ money

penD820nongqua
27-09-2006, 19:59
chất xám không thiếu, e không đủ money

Người tự kiêu là người quá ảo tưởng vào những giá trị bản thân giả tưởng nào đó tự nghĩ ra để rồi số phận bị cuộc đời đưa đẩy vì không đủ năng lực và cái nhìn thực tế để tìm được chỗ đứng thích hợp cho mình.

Người tự tin nếu có thêm đức tính bền bỉ, dũng cảm đương đầu với khó khăn ắt sẽ có ngày thành công. chúc các bạn vế thứ hai. :)

hoacodai12374
28-09-2006, 14:57
[QUOTE=penD820nongqua;604120]Người tự kiêu là người quá ảo tưởng vào những giá trị bản thân giả tưởng nào đó tự nghĩ ra để rồi số phận bị cuộc đời đưa đẩy vì không đủ năng lực và cái nhìn thực tế để tìm được chỗ đứng thích hợp cho mình.

[QUOTE]

Trước tiên hảy tìm một "chổ đứng" trong tư tưởng rồi mới tính chuyện tìm cho mình một chổ đứng trong xã hội.Tư tưởng của tôi là tư tưởng của một người nghèo! Vì vậy tôi chỉ tìm "chổ đứng" trong tư tưởng. Còn khi nào xã hội công nhận tôi là nười có năng lực ắt tôi sẻ có chổ đứng trong xã hội. Tôi không nói cho riêng tôi mà tất cả nhưng ai như tôi!

cảm ơn bạn vế thứ hai!

penD820nongqua
28-09-2006, 19:31
[QUOTE=penD820nongqua;604120]Người tự kiêu là người quá ảo tưởng vào những giá trị bản thân giả tưởng nào đó tự nghĩ ra để rồi số phận bị cuộc đời đưa đẩy vì không đủ năng lực và cái nhìn thực tế để tìm được chỗ đứng thích hợp cho mình.

[QUOTE]

Trước tiên hảy tìm một "chổ đứng" trong tư tưởng rồi mới tính chuyện tìm cho mình một chổ đứng trong xã hội.Tư tưởng của tôi là tư tưởng của một người nghèo! Vì vậy tôi chỉ tìm "chổ đứng" trong tư tưởng. Còn khi nào xã hội công nhận tôi là nười có năng lực ắt tôi sẻ có chổ đứng trong xã hội. Tôi không nói cho riêng tôi mà tất cả nhưng ai như tôi!

cảm ơn bạn vế thứ hai!

hehe, câu trả lời rất thông minh. về tinh học thì tui mù tịt nên chỉ có thể nói : chúc bạn sớm thành công với dự tính của mình:yes:

duongthanh85
29-09-2006, 21:56
theo tôi đầu tiên bạn mua máy tính, ngồi nghịch đi.
sau đó có hứng thú thì ngồi chơi các phần mềm, chuyển sang đú lập trình.

sách đọc ban đầu?
tin học văn phòng, khám phá winxp, ....
ra cửa hàng phần mềm bất kỳ, hỏi CD: 1 nghìn cuốn sách hay, đọc các ebook tin học.
xong. bạn chán ngay ấy mà.

khoabeo108
29-09-2006, 22:03
theo tôi đầu tiên bạn mua máy tính, ngồi nghịch đi.
sau đó có hứng thú thì ngồi chơi các phần mềm, chuyển sang đú lập trình.

sách đọc ban đầu?
tin học văn phòng, khám phá winxp, ....
ra cửa hàng phần mềm bất kỳ, hỏi CD: 1 nghìn cuốn sách hay, đọc các ebook tin học.
xong. bạn chán ngay ấy mà.

Ai cũng chán như vậy thì làm gì có được xã hội CNTT như bây giờ. Ít nhất thì cũng đừng lấy "tấm gương" bản thân mình bắtngười khác soi vào chứ