PDA

View Full Version : Cùng nhau dẹp cái trò này!!!!!!!!!!!!!!!!!

viet_dt
17-09-2006, 12:25
trong vòng chưa đầy 2 phút tôi nhận được cả chục tin nhắn kiểu này đây

Download free MP3s : [link] <<

ha`i *** chiu dc =)) [link] =)) =))

Use this tool to remove the viruses from your PC : [link] <<

di'nh virus ru`i =)) du`ng cai nay ma diet na`y : [link]
Cac ban co the tranh bi nhiem cac loai virus online gan day bang cach update Windows . Vao day de biet cach Update Win ma ko can ban quyen Windows xin: [link]

di'nh virus ru`i du`ng cai nay ma diet na`y : [link]

và cuối cùng là
cai dit con me may day . Lua tao a` ? Xem di : [link]

hiện nay bọn khốn nạn vô học có trò vui mới bằng cách thả virus qua yahoo, nên đề nghị mọi ngươi ko click vào bất kì đường link nào được gửi qua YIM hết, đây là cách bảo vệ mình đấy, vì khi nó vào máy bạn rồi nó sẽ gửi những tin nhắn từ nhảm nhí cho đến mất dạy cho bạn bè trên list của bạn, nếu người yêu hay cha mẹ bạn nhận được thì sẽ ra sao. Tôi từng bị một người bạn chửi rất nặng, có lẽ nó đã nhận được mấy cái câu đại loại như "dm mày.." hay sao đó từ nick của tôi.

khoabeo108
17-09-2006, 19:51
Dùng máy nhà thì ko nói làm gì. Nhưng dùng máy ngoài tiệm thì khó mà tránh khỏi được.
Hãy cố giải thích với bạn của bạn thôi. Chứ nói với mấy thằng viết ra mấy cái đó làm gì cho mệt hơi. Chúng nó biết nghĩ, thì đã ko viết ra những thứ như thế

keisuke.nakata
17-09-2006, 20:11
mấy bạn có cách nào khắc phục không máy của mình nhiễm rồi :((
nó hiện thế này nè :"Anh khong phai gangter, luv uuu, Not http://stb.tsukuba-ac.jp/tranquocthang/ "
Các bạn chỉ mình cách phá nó đi

khoabeo108
17-09-2006, 20:15
www.bkav.com.vn Virus ở VN thì có thể tin tưởng nó

huy19861986
17-09-2006, 22:37
tôi chẳng hiểu tác giả con virus này nghĩ gì , có những người có năng khiếu bẩm sinh nhưng vì nghèo nên ko có điều kiện học ,còn có những kẻ có điều kiện thì chỉ biết phá hoại người khác, tôi bị rất nhiều người bạn hiểu lầm vì con virus này ( vì họ ko rành máy tính giải thích cũng ko hiểu) , tôi rất bức xúc và mọng rằng chính quyền sẽ xóm tóm gọn thằng này

pinochu
18-09-2006, 00:31
bkav tốt đó, virus nội phải xài hàng nội để diệt, virus ngoại xài hàng ngoại mới diệt được.

darkangel2006
18-09-2006, 13:37
tình hình là em vẫn chưa bị. Có lẽ còn may vì em xài fire fox + bitdefender 10 + win cập nhật đầy đủ.

lamthanha
18-09-2006, 14:18
hè hè, mấy con kiểu này em gặp đầy nhưng chưa bao giờ máy em bị dính virus cả, máy em không firewall, không shield, thỉnh thoảng có xài IE nhưng chẳng bị nhiễm bao giờ cả. Virus chẳng bao giờ tự lây được cả, chỉ là do người dùng cả thôi. Các bác mà cứ thấy mấy cái tin nhắn kiểu này hoặc là pop-up thì đóng ngay vào, đừng để cho nó kịp load 100%, thế là yên tâm. À, em còn dùng IDM nữa, em đặt chế độ ađvance browser intergration nên thỉnh thoảng có site nó định âm thầm down spy về máy em thì bị IDM tóm gọn.

U.F.O
18-09-2006, 17:34
Thui bàn luận càm gì
Các bác vô đây mà diệt nà
www.my.opera.com/kuangthien

penD820nongqua
18-09-2006, 18:32
sao có bọn giỏi về máy tính nhưng thiếu văn hóa và đểu thế nhỉ. biết được đánh chết mịa nó đi