PDA

View Full Version : Đánh lừa Google bot cho vui

lkn
17-09-2006, 01:13
Tại sao ít người làm kiểu này thế nhỉ? Việc gì mình phải để trang chủ có cái nội dung, keyword.

- Có thể dùng htaccess để chuyển qua
- Nhưng dùng cách này hay hơn, tùy biến hơn:
+ Viết trang index.php có nội dung như sau:

$searchbots = 'Bot|Crawl|Spider';

if (preg_match("/($searchbots)/i", $_SERVER['HTTP_USER_AGENT'])) {
header("Location: ./big_keyword.html");
} else {
//header("Location: index.php?a=main");
include('noidungchinh.php');
}

Những ai chưa biết rõ thì nên tìm hiểu thêm để sử dụng được :)

- Cách test thử trang:
+ Yêu cầu trình duyệt Firefox
+ Đánh vào Address: about:config
+ Tìm đến: general.useragent.override, nhấn đúp vào, sau đó paste vào nội dung: Googlebot/2.1 (+http://www.googlebot.com/bot.html)
+ Giờ thử truy cập vào trang index.php, nếu nó ra nội dung trong file big_keyword.html thì đã thành công.
+ Còn muốn thử cảm giác mình là Googlebot thế nào thì duyệt mấy trang khác, ví dụ như trang forum... http://wow-vn.net/forum có chức năng chỉnh bot thành member để tìm nội dung nhiều hơn.

P.S: Có thể kết hợp chung với htaccess để ko đụng đến file index.php

Đề nghị nhìn cho kỹ, đây là con Googlebot chứ không phải còn Mediabot của Google Adsense

Chán cái Telex quá, gõ chữ Google cũng mệt

tm2yh
17-09-2006, 02:45
Cái này gọi là Search Engine Cloaker, và Google đã cấm hình thức này. Site nào bị phát hiện sẽ bị tụt rank, một tấm gương điển hình là NYtimes.com

lkn
17-09-2006, 03:06
Google làm sao biết được khi:
- Không ai ngoài người làm site đó biết
- PHP nó tạo ra mã HTML, Google bot chỉ thấy được phần HTML đó chứ đâu thấy được PHP
- Chắc google ko có chuyện hack vào host để xem file php thế nào :)

Để an toàn hơn, nay thay thành: include('big_keyword.php');

$searchbots = 'Bot|Crawl|Spider';

if (preg_match("/($searchbots)/i", $_SERVER['HTTP_USER_AGENT'])) {
include('big_keyword.php');
} else {
//header("Location: index.php?a=main");
include('noidungchinh.php');
}

runtohell
17-09-2006, 05:14
Em thì không theo google nhưng cảm nhận riêng thì mấy bác nghĩ mấy cái này là thừa và phí công.
Suy nghĩ của em là google có công nghệ tìm kiếm theo nội dung và đủ thông minh để liệt một trang toàn từ khóa mà không có nội dung cụ thể nào (%từ khóa xuất hiện trong bài, % những từ không phải là khóa, %những từ liên quan cần có với một từ khóa so sánh với những site khác nếu có nội dung thật sự...)
Và khi đã được vinh hạnh liệt kê vào black list rồi thì thiếu gì cách check : CHecker tự làm như bác bảo theo cách trên, Bot thay chữ ký nhận dạng và check lại trang đó và so sánh nội dung...
Hichic, nói chung là thiếu quái gì cách để ăn mấy bác, lương của mấy ông kỹ sư google cao hơn của mấy bác nhìu hehe...

1adult
17-09-2006, 06:59
Làm những việc nhảm tè, ........................

lkn
17-09-2006, 13:10
@runtohell: Cho hỏi bạn có bị rảnh không? Tôi có bắt bạn phải để cái trang kia toàn là từ khóa không? Chỉ là bạn làm 1 cái trang có những keyword mà bạn muốn. Nó giúp không ảnh hưởng đến phần chính của website, người xem cảm thấy thoải mái mà google bot nó cũng vui, bạn cũng đạt được yêu cầu khi add vào SE

@1adult: Ấy chết, cẩn thận bác, bác tè hết ra quần rồi kìa...................... :D

runtohell
18-09-2006, 10:18
@lkn : Bạn mới là bị rãnh khi ngồi nghĩ ra toàn là những cái ... siêu phàm. Tôi có cần phải nói lại cho bạn biết ý ở bài trên là GA có cách để chống lừa BOT không? Tôi có cần nói lại là không ai cấm GA Bot craw trang web của bạn hai lần với hai chữ ký không? Hay bạn không hiểu?... pótay.

nguyenphuong6
18-09-2006, 10:39
@all : Bro nào rảnh và muốn thí nghiệm thì hãy thử theo lkn, nhớ đăng ký một cái tài khoản đểu nào đó mà làm, đồng thời nhớ là khi bị ban hãy coi đó là chuyện đương nhiên

yeuaiaiyeu13
18-09-2006, 10:39
Tốt nhất là ko nên làm. Ban thì mệt lắm

lkn
18-09-2006, 10:56
@lkn : Bạn mới là bị rãnh khi ngồi nghĩ ra toàn là những cái ... siêu phàm. Tôi có cần phải nói lại cho bạn biết ý ở bài trên là GA có cách để chống lừa BOT không? Tôi có cần nói lại là không ai cấm GA Bot craw trang web của bạn hai lần với hai chữ ký không? Hay bạn không hiểu?... pótay.

Ặc ặc, thằng cha này bị nhầm, ở đây là Google bot chứ có phải còn media của Google Adsense đâu trời, đọc kỹ lại đi, tự nhiên GA nào ở đây :w00t:

Mitxixipi
19-09-2006, 09:17
Làm sao để cho cái google bot ko vào site mình nữa !!
nhìn IP nó oải liền
66.***.***.***

lkn
19-09-2006, 11:51
Làm sao để cho cái google bot ko vào site mình nữa !!
nhìn IP nó oải liền
66.***.***.***

Ủa, sao mà sợ nó thế? Chắc bác sợ nó thấy cái câu bấm giùm quảng cáo :D Mấy cái IP đó là server, còn tụi đi kiểm tra nó dùng IP khác

@nguyenphuong: Sao bác xóa bài nhiều thế, để anh em đọc chút chứ, kiểu này chắc phải có thêm cái quy định về xóa bài :emlaugh:

Mitxixipi
19-09-2006, 12:24
Ủa, sao mà sợ nó thế? Chắc bác sợ nó thấy cái câu bấm giùm quảng cáo :D Mấy cái IP đó là server, còn tụi đi kiểm tra nó dùng IP khác

:D Xóa câu đó rồi :D Bây giờ làm ăn đàng hoàng rồi Q:D
Nhưng ko thích mấy cái bọn đó :D
Có bọn nó --> thông báo số ng` đang trực tuyến ko chính xác :D

Có cách nào ko bác ??

VnOi
19-09-2006, 16:41
Pác Lê Khắc Như, đúng là làm việc thừa thãi . Đang cần con Google Bot sục sạo vào Site để hi vọng có người tìm thấy mà lại đi tìm cách "Lừa nó" ha ha ha

nguyenphuong6
19-09-2006, 16:47

@nguyenphuong: Sao bác xóa bài nhiều thế, để anh em đọc chút chứ, kiểu này chắc phải có thêm cái quy định về xóa bài :emlaugh:

quên mất là ông lkn là super mod, lẽ ra trước khi xóa tôi phải thay đổi nội dung trước. Tôi không thích xa đà vào những chuyện không đâu, gây hiểu lầm cho anh em

lkn
19-09-2006, 21:23
Pác Lê Khắc Như, đúng là làm việc thừa thãi . Đang cần con Google Bot sục sạo vào Site để hi vọng có người tìm thấy mà lại đi tìm cách "Lừa nó" ha ha ha

Lại một tên khích bác anh em nữa rồi, đã nói rõ rồi mà không thấy sao bác. Cách này giúp cho Googlebot trỏ vào và tìm cái nội dung mà webmaster muốn hơn là trang index, ví dụ như site làm bằng Flash thì Google nó chả index gì cả, vậy tại sao không chuyển nó qua 1 file html có những nội dung của trang nhưng mà là bằng text. OK chứ bác :emlaugh:

BoTayConGaQuay
19-09-2006, 23:26
Cái này có thể được gọi là doorway page, trước có 1 tool chuyên tạo hàng trăm đến hàng ngàn trang có rất nhiều keyword như vậy để "lừa" thằng googlebot, tên của nó đâu như là DoorwayWizard, lên google search 1 phát ra ngay, dùng nó để tạo vài ngàn trang toàn từ khóa, tha hồ mà "lừa" thằng googlebot.

Nhưng nói trước dễ ăn ban lắm nhé, hì, đã cảnh báo trước roài đó.

PS: Đừng bao giờ nói là google nó không biết nhé! Thiện tai thiện tai! Khi bạn lên hàng top thì bạn sẽ cạnh tranh với rất nhiều địch thủ, những địch thủ đó sẽ là "tai mắt của nhân dân" cho google đó! Và nếu những cái "tai mắt nhân dân" đó phát hiện ra bạn đang lừa googlebot thì coi như bạn tiêu!

fproxy
20-09-2006, 08:28
Tui lừa nó này
http://tophostingreview.net/softs.htm

nguyenphuong6
20-09-2006, 10:29
http://tophostingreview.net/softs.htm <<<< sặc, có gì mà gọi là lừa. Bạn dùng một đoạn là tiếng Anh, một đoạn là tiếng Việt, nó vẫn cho phép mà

klasdfe
20-09-2006, 10:43
ở khg quacao cho dzui chứ có zì đâu hè

fproxy
20-09-2006, 10:56
http://tophostingreview.net/softs.htm <<<< sặc, có gì mà gọi là lừa. Bạn dùng một đoạn là tiếng Anh, một đoạn là tiếng Việt, nó vẫn cho phép mà

Nhưng quảng cáo vẫn hiện tiếng Anh mà.

lkn
20-09-2006, 11:17
Cái này có thể được gọi là doorway page, trước có 1 tool chuyên tạo hàng trăm đến hàng ngàn trang có rất nhiều keyword như vậy để "lừa" thằng googlebot, tên của nó đâu như là DoorwayWizard, lên google search 1 phát ra ngay, dùng nó để tạo vài ngàn trang toàn từ khóa, tha hồ mà "lừa" thằng googlebot.

Nhưng nói trước dễ ăn ban lắm nhé, hì, đã cảnh báo trước roài đó.

PS: Đừng bao giờ nói là google nó không biết nhé! Thiện tai thiện tai! Khi bạn lên hàng top thì bạn sẽ cạnh tranh với rất nhiều địch thủ, những địch thủ đó sẽ là "tai mắt của nhân dân" cho google đó! Và nếu những cái "tai mắt nhân dân" đó phát hiện ra bạn đang lừa googlebot thì coi như bạn tiêu!

Có ai khiến làm 1 đống keyword để nó ban không? Làm theo đúng nội dung của trang là được rồi, nhưng làm định dạng chuẩn cho Google dễ index hơn thôi, pó phép

lkn
03-11-2006, 14:45
Nhưng quảng cáo vẫn hiện tiếng Anh mà.

Hình như bị die rồi bác ơi :D

Nghĩ cũng pó phép, mấy ông kẹ kia chả hiểu cái môtê gì hết vào nói lảm nhảm. Lừa nhưng không gọi là lừa :D , đây gọi là "chuyển đúng đích". Những trang flash hay làm frame nhiều thì nên áp dụng cách này. Chỉ cần làm nội dung phù hợp, ai bảo bỏ 1 đống keyword vào cho nó ban.

Nói lại cho rõ, đây là Googlebot chứ không phải Google Adsense nhá

a21
03-11-2006, 16:25
Mấy bác này bị GA ban account nhiều lần nên "Đầu óc hơi có vấn đề :D"

fproxy
03-11-2006, 17:48
Hình như bị die rồi bác ơi :D

Nói lại cho rõ, đây là Googlebot chứ không phải Google Adsense nhá
Hihi, chuyển thôi, những cái đó ko bền, đang học làm seo cho chắc chứ kiểu mì ăn liền như vậy ko hay

imchicken
14-09-2010, 10:07
Vô tình search google thấy cái này hay hay. Đào lên hỏi lại sorry moi người.

Trò này còn an toàn nữa không và ai dùng chưa :) nhỉ. không hiểu sao bài post của mình google rất lâu mới index chẳng hiểu sao.

Boom22
14-09-2010, 11:25
Google nó đã cấm rồi thì đừng lừa làm gì. Kiểm tra xem bạn có lừa nó thì dễ thôi.
Nó cho 1 con bot có useragent của firefox thay vì useragent của bot google
""Mozilla/5.0 (Windows; U; Windows NT 6.1; en-US; rv:1.9.2.8) Gecko/20100722 Firefox/3.6.8"
Rồi so sánh nội dung 2 trang xem có khác biệt nhau không.

Đã có bác nào post bài của Matt Cutts nói về vấn đề này rồi thì phải.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bài viết từ 2006 cơ à :D

chicken_dev
14-09-2010, 11:54
Bác nào có thủ thuật nào hay hay không.

SunOfTheBeach
14-09-2010, 13:43
// đào mồ à, xin kiếu >.<

imchicken
14-09-2010, 14:59
// đào mồ à, xin kiếu >.<

Bác zị ứng với từ đào mồ hả /:). Vấn đề hay thì sẽ đi theo ......... thôi lol

mcjambibi
14-09-2010, 15:13
Mấy trang và đặc biệt là Zing.vn đang có chiến dịch bày các pác ạ ! trển site của nó có đoạn java dùng để "CẤM" người dùng xem cache ! và cái mà google nhìn thấy là... một đống nội dung + từ khóa !
ZING không phải là vô đối !....