PDA

View Full Version : Có ai biết dùng www.wikipedia.org ko giúp mình với...

nhatthientru
15-09-2006, 18:39
Mình nghe nói trang này hay lắm có thể giúp đỡ rất nhiều trong hoc tập cũng như trong nghiên cứu( cô giáo nói). Nhưng mà mình không biết dùng nó hiệu quả, ai biết chỉ dùm cái. thank n'

ongke0711
15-09-2006, 20:33
Nó giốnh như 1 cuốn bách khoa toàn thư vậy bạn. Có nhiều thứ tiếng.
Bạn chỉ việc gõ chữ nào bạn ko hiểu vào ô search thì nó sẽ cho ra tất cả các định nghĩa, giải thích mở rộng liên quan v.v..
Nó không có giới hạn lĩnh vực. Tập hợp nhiều kiến thức khắp nói trên thế giới.
Nhưng cũng có những ý kiến cho rằng cũng có sự kô chính các trong các định nghĩa của nó.

vit2148
15-09-2006, 20:36
Bạn cũng có thể viết bài viết để góp phần làm cho cuốn bách khoa toàn thư mở này ngày càng phong phú...

nhatthientru
16-09-2006, 00:07
Cảm ơn nhiều nha, nhưng mà cái mình cần nó chẳng đưa mà toàn cho mình cái đâu đâu a, chán nghê. Nó có tài liệu để download ko vây?

trangtan1986
31-10-2006, 20:47
Cảm ơn nhiều nha, nhưng mà cái mình cần nó chẳng đưa mà toàn cho mình cái đâu đâu a, chán nghê. Nó có tài liệu để download ko vây?

sao bạn ko nói ra là bạn cần tìm tài liệu gì để mọi người có thể tìm giúp bạn ?

yeu_vn
25-02-2007, 20:10
Bạn cần gì sao ko nói ngay ra?

nguoisaigon
26-02-2007, 04:10
Google, Yahoo, MSN, xài cả đống search thể nào cũng ra cái bạn muốn tìm?

sheeks
26-02-2007, 10:09
Wikipedia là nơi mà bạn có thể tìm thấy mọi kiến thức mà mình cần.Nếu biết từ khóa cần tìm thì bạn có thể dùng chức năng tìm kiếm.Nó sẽ liệt kê cho bạn chính xác cái bạn cần tìm hoặc nếu không có thì sẽ có phần thống kê các bài viết có liên quan với từ khóa mà bạn tìm với các độ chính xác khác nhau.Trong các bài viết thường có các link liên kết đến các bài viết gốc hoặc trang web liên quan.Đó mới là cái hay nhất.
Chúc bạn thành công với Wiki!