PDA

View Full Version : Cái Com_Pu_Tờ của em bị sao đấy ! helpppp

namtuyet
14-09-2006, 12:45
Cái computer mình đang chạy bình thường , quét virus bằng Kaspersky , diệt được 1 mớ virus sau dó em restart lại máy , chạy vẫn bình thường . Nhưng khi em shutdown máy thì nó lại restart , cứ Turn Off thì nó vẫn hiểu là restart và báo lỗi WinXP ( 1 cái màn hình xanh lè và 1 đống chữ .......... em ngu anh văn quá nên chẳng nhớ nó viết gì ),cho em hỏi nó bị bệnh gì , và cho em xin thuốc trị . Cám ơn nhiều

namtuyet
14-09-2006, 14:45
Bác nào biết làm ơn giúp giùm , chẳng lẻ em cứ tắt ngang máy vậy sao

forIt
14-09-2006, 14:51
Có thể bạn quét virus làm hỏng 1 file nào đó của hệ thống bỏ đĩa windows vào và chọn phần kiểm tra và repair nó.

Hoặc update lại cái windows

pinochu
14-09-2006, 15:36
Kaspersky nó lỡ sửa file hệ thống của windows lại rồi, giờ file đó coi như hư, nên máy nó chạy cà chớn vậy.

FanIT.Duc
14-09-2006, 15:46
Thôi rồi, nếu như không còn cách nào khác hãy dùng cách cổ điển của tui đi. System Restore nếu như bạn chưa tắt nó. Phục hồi hệ thống vào thời điểm OK nhất. Sau đó đừng dùng cái thằng Kaspersky gì đó nữa. Mà dùng Norton Antivirus đi.
Hãy thử 1 lần xem bạn sẽ làm được thôi mà.

hoang_khuong
14-09-2006, 18:09
Cách tốt nhất là ghost lại Win hay cài mới đi bạn, chứ hư file hệ thống thì phục hồi lại cũng sẽ chạy không ổn định đâu, cách này chỉ dành cho dân Pro thôi

namtuyet
14-09-2006, 18:29
Cám ơn các bạn , để đêm nay làm thử , nếu hông được mai cầu cứu nữa . Thanks All

lee_huynh306
14-09-2006, 19:43
Thôi rồi, nếu như không còn cách nào khác hãy dùng cách cổ điển của tui đi. System Restore nếu như bạn chưa tắt nó. Phục hồi hệ thống vào thời điểm OK nhất. Sau đó đừng dùng cái thằng Kaspersky gì đó nữa. Mà dùng Norton Antivirus đi.
Hãy thử 1 lần xem bạn sẽ làm được thôi mà.
Cài ní là xúi dại nè. Tớ thề là thà tớ tự diệt bằng tay còn hơn dùng NAV đấy. Sợ là Core 2 Duo mới ra cũng bị nó kéo đến die:emlaugh: chứ nói gì mấy cái máy thường thường.

khoabeo108
14-09-2006, 20:17
Cài ní là xúi dại nè. Tớ thề là thà tớ tự diệt bằng tay còn hơn dùng NAV đấy. Sợ là Core 2 Duo mới ra cũng bị nó kéo đến die:emlaugh: chứ nói gì mấy cái máy thường thường.

Ko nhiễm Virus mà dùng norton thì máy cũng chậm, thôi thì thà để cho máy nhiễm virus còn hơn là dùng norton :))