PDA

View Full Version : Lỗi IE, lỗi này là lỗi gì mong mọi người giúp

langthangIT
13-09-2006, 15:16
Mình dùng WindownXp ServicePack2, khi kết nối với IE một số trang khác có Flash vẫn bình thường nhưng khi nghe nhạc Online thì tất cả các cửa sổ Internet bị đóng và thông báo lỗi(Send,Don't Send). Mình nghĩ là do lỗi của Windown Media nhưng khi chạy Windown MEdia 10 vẫn bị. Mình đã cài Firefox nhưng vẫn không được, Mình cũng đã chạy Automatic Update từ WWW.Update.Microsoft.com va cac Active Control. Mot van de nua la minh download IE7 về cài thì phải đăng ký làm sao để đăng ký đây. Trang mà minh vào là www.sonhai.info hay mottj số web nhạc khác.
Thân.
Mong được giúp đỡ.

phamhongle84
13-09-2006, 17:11
thử cầi lại win đi,mình không thích svp2 lắm vì nó có rất nhiều cái không tương thích

langthangIT
15-09-2006, 08:48
Mình không thích việc cứ xảy ra lỗi là cài lại Win hay Ghost, phương án chỉ dành cho những người lười nhát hay không tìm ra phương án tối ưu nhất.
Dù sao cũng cám ơn bạn đã góp ý, mình đã tìm ra nguyên nhân của nó và cách để giải quyết cài luôn Wmp11 thế là Ok.
Mình muốn chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người luôn nếu ai gặp lỗi này thì có thể khắc phục.

nino
15-09-2006, 09:27
Mot van de nua la minh download IE7 về cài thì phải đăng ký làm sao để đăng ký đây.

hic hic, mua đĩa windows bản quyền là sẽ ok ngay, download mọi thứ cho down trên web của microsoft....

nam31084
15-09-2006, 16:28
có thể là lỗi của win đó, tốt nhất là mua đĩa win khac' mà cài lại. Còn chuyen update windown thì ko được rồi vì bản window của bạn đâu phải là bản xịn. tất nhiên là nó đòi bạn phải đăng kí mà.