PDA

View Full Version : Sao không thấy ổ USB xuất hiện trong My Computer

hainam269
12-09-2006, 07:56
Máy của em tự nhiên bây giờ khi cắm Flash Drive vào ổ USB thì không thấy xuất hiện trong My computer nữa,mặc dù máy tính vẫn nhận ra có Flash Drive cắm vào ổ USB,dưới khay đồng hồ vẫn báo có thiết bị USB cắm vào.Các bác sỹ hãy bắt mạch và chữa bệnh cho con CPU của em với nhé.

hqtconan
12-09-2006, 10:05
Nhắp phải vào Mycomputer > Manage > Storage > Disk Management

Tìm USB của bạn trong đó nếu nó chưa được gán Letter nào thì gán cho nó.

hainam269
12-09-2006, 11:39
Nhắp phải vào Mycomputer > Manage > Storage > Disk Management

Tìm USB của bạn trong đó nếu nó chưa được gán Letter nào thì gán cho nó.

Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn không.Mình không biết gán Letter như thế nào.

hainam269
12-09-2006, 19:43
Tôi đã khắc phục được hiện tượng máy có nhận ra ổ USB nhưng khi vào My Computer thì không thấy xuất hiện.Tôi Port bài này lên để bạn nào bị lỗi này có thể khắc phục được.Đợi mọi người trong diễn đàn trợ giúp dài cổ lắm.Lỗi này thường rất nhiều người gặp phải.
1. Cắm USB vào, để cho máy nhận như. OK? Không có lỗi, vào My Computer không thấy nó đâu. Ok?
2.Để cho nó hiện ra trong My Computer, bạn vào Setting----> control Pannel--->Administrative Tools------->Computer Management-----> chọn Disk management . Bạn sẽ thấy Một số ổ cứng logic ứng với USb chưa được gán tên. Bạn chỉ nhấp chuột phải chọn Change Drive Letter and Path ----> chọn Add và add ký tự ổ cứng cho Ổ logic đó là xong

tonypha
22-04-2008, 11:47
Mình cũng bị như bạn ở trên và cũng change later drive nhưng cũng không đọc được dữ liệu trong khi đó mình gắn HDD Box thì nhận ok. Các bác giúp mình với cảm ơn nhiều....

sit_alone76816
03-12-2008, 07:37
của mình cũng bị trường hợp như vậy,nhưng vào dík manager thì không thấy có ổ USB,thế mới đau

TungShady
03-12-2008, 12:59
cái này tui cũng gặp o nhieu máy rùi

The Old Man
03-12-2008, 13:11
Nên chọn cái USB có chữ (letter) cuối vần như X,Y,Z để khỏi đụng độ về sau.
Nhớ restart máy và vào My computer coi máy có nhận USB drive không.

vitamincgirl
13-02-2009, 21:13
roi gan cai ÚB do vao 1 o C hoac D nao do,
nhu the se xem duoc noi dung trong USB
Tuy vay ,van chua hien duoc USB trong my computer.
thoi thi mo được USB la ok rồi

pascalga
08-04-2009, 07:09
khong co ai biet sua ah.chi ro hon di may ban,may minh cung bi nhu zay?
khi cam usb vao?PC cua minh nhan duoc usb.Ma trong mycomputer khong xuat hien?tai sao zay may ban?chan

mobi_man
29-04-2009, 13:23
Tôi cũng như mấy bạn trên, máy tôi thì nó không hiện ra ở My document, đem sang máy tính khác thì cái thì hiện được, cái thì không hiện được. Format rồi vẫn thế. Chán quá, chẳng biết sao nữa.

ducmanlucky
22-07-2009, 09:28
ua nut thanks dau vay ta sao ducmanlucky tim quoài mà khong thấy bùn thiệt

phamdangoc
22-07-2009, 16:52
do cpu bị mất driver của usb bạn chuột phải vào mycomputer>manage>device manage sẽ thấy dấu ? mầu vàng có tên usb của bạn to tướng. bạn nháy đúp vào nó và chọn reinstall là ok
chào thân ái

hndh
22-07-2009, 17:54
Mọi người giúp mình với! USB của mình cắm vô máy tính này thị vẫn nhận và sử dụng được bình thường, nhưng khi cắm vô máy khác thì không thấy máy tính nhận.

hqtb84
24-07-2009, 23:12
có thể bạn cắm vào cổng đằng trước nên nó ko nhận vì cổng trước 1 số máy ko nối dây -> hãy cắm sang cổng sau

hoang_khuong
25-07-2009, 01:05
Bật Task manager lên, chọn thẻ Processes > chọn cái explorer.exe và click phải chuột chọn End process. Sau đó mở lại process này bằng cách vào menu File > New Ták (Run) > gõ tên explorer > OK

thangnk75
09-11-2009, 11:45
Bật Task manager lên, chọn thẻ Processes > chọn cái explorer.exe và click phải chuột chọn End process. Sau đó mở lại process này bằng cách vào menu File > New Ták (Run) > gõ tên explorer > OK

cảm ơn bạn mình cũng bị hiện tượng máy tính vẫn nhận driver USB mà không thấy ổ USB trong My Computer làm theo cách này của bạn ok rồi

tueyennhi
06-01-2010, 12:14
Cách của bạn ok, nhưng chẳng lẽ mỗi lần cắm USB lại phải thế à ? Mình cắm lần sau nó lại bị như vậy. Có cách nào khắc phục triệt để chuyện này không mọi người ?

nguyennhan
11-07-2012, 10:19
Mình đã gặp trường hợp này rồi. Nếu các bạn vào Disk management mà vẫn không thấy ổ USB thì uninstall cái driver của USB này đi, rút ra và cắm lại, nó tự động cài lại driver >>> xong.
Chúc các bạn thành công!!!

kiemdinh
14-09-2012, 13:19
Xin chân thành cảm ơn, bài viết tuy đơn giản nhưng rất hữu ích!