PDA

View Full Version : Seo vẫn đều......từ khóa xuống hạng ...what?

hieuvv
10-12-2011, 23:29
vâng như tiêu đề thưa các bác , em seo từ khóa thiet ke website bên công ty vnit việt nam . được một thời gian từ khóa đó lên 35 em vui lắm cố gắng lên 2x cho nó sướng (new seo các bác ạ) . em vẫn seo bình thường như lúc trước đã lên từ khóa , ấy vậy mà hôm nay kiếm tra lại từ khóa , thì rớt một phái xuống 4x từng ngày từng ngày , cho em hỏi tại sao lại như vậy , trong khi đó em vẫn seo như lúc trước (lười hơn một ít) mà từ khóa tụt hạng thảm hại như vậy . bác nào xem giúp và hướng khắc phục hiện tượng này được không , gấp quá đầu em nó chả biết làm gì nữa :(

gửi các bác link để các bác xem xét :http://www.google.com.vn/url?sa=t&rct=j&q=thiet%20ke%20website&source=web&cd=39&ved=0CKMBEBYwCDge&url=http%3A%2F%2Fvnit.vn%2F&ei=v4jjTrDDO8iaiAeL4cy2BQ&usg=AFQjCNE3-ItRBL95cKIMeGmNL3shk8vuiA&cad=rja

Mong chờ tin tức tốt lành của các bác . Hepl!

vinhcomtech
10-12-2011, 23:34
Mình dạo web và thấy được VNIT spam rất nhiều link thì phải , điều đó đánh giá được từ khóa của bạn chưa đạt chất lượng !
Spam chèn link quá nhiều - off page là con dao 2 lưỡi đấy bác?
Riêng cái chữ kỹ của bác là đã ko chuẩn rồi.. :)

hieuvv
10-12-2011, 23:44
Mình dạo web và thấy được VNIT spam rất nhiều link thì phải , điều đó đánh giá được từ khóa của bạn chưa đạt chất lượng !
Spam chèn link quá nhiều - off page là con dao 2 lưỡi đấy bác?
Riêng cái chữ kỹ của bác là đã ko chuẩn rồi.. :)
vâng bên thegioiseo thì người mới bên em làm lên như vậy . hiện tại bác có cách nào khắc phục tình trạng của em không ạ . nếu có bác chia sẻ giúp em để qua thời kỳ khủng hoảng này với , thank bác nhiều

lanictu
10-12-2011, 23:44
biết đâu chỉ là keywords dance!

huyan0702
10-12-2011, 23:54
vâng bên thegioiseo thì người mới bên em làm lên như vậy . hiện tại bác có cách nào khắc phục tình trạng của em không ạ . nếu có bác chia sẻ giúp em để qua thời kỳ khủng hoảng này với , thank bác nhiều

Đi tìm xem bác đã spam ở đâu thì xóa đi..
Hình như bác dùng autospam cả vào site của e nữa, e đến khổ với mất bác auto.... Mấy bác dùng auto cứ cho tụt hết xuống cho chừa, khỏi spam nữa cho e đỡ khổ.. hề hề!

E nói chơi vậy thôi, chứ e thấy mấy từ khóa của bác toàn từ khó, cạnh tranh cao thì lên được 4x là e phục bác rồi.

hieuvv
10-12-2011, 23:58
Đi tìm xem bác đã spam ở đâu thì xóa đi..
Hình như bác dùng autospam cả vào site của e nữa, e đến khổ với mất bác auto.... Mấy bác dùng auto cứ cho tụt hết xuống cho chừa, khỏi spam nữa cho e đỡ khổ.. hề hề!

E nói chơi vậy thôi, chứ e thấy mấy từ khóa của bác toàn từ khó, cạnh tranh cao thì lên được 4x là e phục bác rồi.
bác cho site bác nhé , ấy mình k dùng auto , đính chính 100% nhé chưa biết dùng phần mềm nào nữa chứ , bác nào có cho xin cái :D

huyan0702
11-12-2011, 00:03
bác cho site bác nhé , ấy mình k dùng auto , đính chính 100% nhé chưa biết dùng phần mềm nào nữa chứ , bác nào có cho xin cái :D

PM thì nhiều lắm, nhưng theo e thì cái PM VotunetPosterv của bác nào đấy là pro nhất, lại free nữa.
Nhưng mà e thấy ghét mấy tay chơi auto lắm, nên gặp là e chặn từ khóa ngay.

Rao.Vặt.Của Tui
11-12-2011, 00:11
gặp mem nào mà dùng auto là chặn url đó ngay ... hết seo

huyan0702
11-12-2011, 00:18
gặp mem nào mà dùng auto là chặn url đó ngay ... hết seo

Giờ nó khôn lắm bác ạ, nó dùng url khác rồi redriect về site của nó. Tầm cỡ cứ phải 10 người thay nhau ngồi xóa bài và bannick thì mới kịp mấy pro nhà ta..

Rao.Vặt.Của Tui
11-12-2011, 00:23
nếu ai rãnh đến mức đi post bài nơi khác rồi lấy link chèn lại thì mình dám ngồi chặn các từ khóa khác như yahoo, sdt, tên công ty, ... hoặc banned ... để nó tiếp tục đăng ký - nếu ai rãnh đến mức tạo cả chục cái email để đắng ký lại thì mình tiếp tiếp banned
Nói chung là mấy đứa dùng auto chả có ích lợi gì

huyan0702
11-12-2011, 00:25
nếu nó rãnh đến mức đi post bài nơi khác rồi lấy link chèn lại thì mình dám ngồi chặn các từ khóa khác như yahoo, sdt, tên công ty, ... hoặc banned nó

Chúng nó đông và hung hãn hơn bác nghĩ nhiều... lol lol lol

ntc2511
11-12-2011, 00:25
Giờ nó khôn lắm bác ạ, nó dùng url khác rồi redriect về site của nó. Tầm cỡ cứ phải 10 người thay nhau ngồi xóa bài và bannick thì mới kịp mấy pro nhà ta..
Chuẩn đấy bác . +1 cho bác .

Rao.Vặt.Của Tui
11-12-2011, 00:28
hung hãn đến mức nào ... :D ... mà chỉ thấy mấy cái phần mềm auto ko có đất sống ở diễn đàn mình rồi

huyan0702
11-12-2011, 00:29
hung hãn đến mức nào ... :D ... mà chỉ thấy mấy cái phần mềm auto ko có đất sống ở diễn đàn mình rồi

Vậy thì công nhận bác hung hãn hơn e nghĩ... =)) lol lol

hieuvv
11-12-2011, 00:50
các bác nói nghe bùi tai quá , may mà k biết dùng auto , không thì ,,,,tỏm với các bác :)

các bác có giải pháp nào hiện tại cho em không ạ :(

tuyetchinh90
11-12-2011, 08:44
Bác mà auto thì sớm muộn cũng sẽ mất tích luôn.

langtuvinhlinh19
11-12-2011, 09:41
lên xuống là chuyện bình thường. có xuống thì mới có lên chứ bác. Bác cứ kiên nhẫn tý đi. mà mấy key bác làm khủng quá nên em củng không dám nhận xét nhiều

okiter
11-12-2011, 09:51
Chia buồn với bác, em cũng bị nhu vậy từ khóa tụt tù top 20 về top 40 hơn 1 tháng rồi mà không biết tại sao

nanalove
11-12-2011, 10:00
Link cho từ khóa này phải có chiến thuật ;)), bác spam link chỉ ở Việt Nam thì xuống top 100 nữa chứ đừng nói 4x:glare:

Onpage bác tệ quá: Mật độ từ khóa thiết kế web trong trang bác seo chỉ có 0,3%, Cấu trúc link trong site không được tối ưu. Cách đặt tên cho từng chuyên mục chưa được tốt lắm. thẻ title nhồi nhét từ khóa một cách vô tội vạ-> phản tác dụng.

Nếu có nhã hứng, pm ibox cho em xin cái yahoo để cuìng học tập:), em cũng mới học seo 1 tháng

hieuvv
11-12-2011, 12:44
Link cho từ khóa này phải có chiến thuật ;)), bác spam link chỉ ở Việt Nam thì xuống top 100 nữa chứ đừng nói 4x:glare:

Onpage bác tệ quá: Mật độ từ khóa thiết kế web trong trang bác seo chỉ có 0,3%, Cấu trúc link trong site không được tối ưu. Cách đặt tên cho từng chuyên mục chưa được tốt lắm. thẻ title nhồi nhét từ khóa một cách vô tội vạ-> phản tác dụng.

Nếu có nhã hứng, pm ibox cho em xin cái yahoo để cuìng học tập:), em cũng mới học seo 1 tháng
cám ơn bác góp ý
yahoo : hieuvv_vnit nếu được bác pm cùng học tập nhé , em mới là newbie seo thôi :)
bác cho xin yahoo luôn nếu để em pm lại cũng được
bác nào có giải pháp thì pm qua yahoo hay post bài lên giúp đỡ em 1 chút với , bây giờ đầu óc nó cứ quay quay k tìm được hướng nào giải quyết cả :(

vietbuild_suppor
11-12-2011, 15:22
Cũng có nhiều từ khóa lên được bằng cách auto post mà. Về lâu về dài thì không nên thật vì Google ngày càng khôn ra

viet_u7891
12-12-2011, 08:31

Tôi đồng ý với bác. Cũng là công ty thiết kế web mà sao cái web thấy tệ quá.

Gà sap chet
12-12-2011, 10:45
Site onpage như của bạn còn nhiều khuyết điểm quá!
Thứ nhất: Tilte nhồi nhét quả nhiều từ khóa -> seo từ nào thì để từ đó thôi.
Thứ 2: chưa biết tận dụng thẻ H
Thứ 3: Chưa biết tận dụng alt for images
Thứ 4: Theo mình 1 site chỉ seo 1 từ khóa
Thứ 5: Chưa rewrite Urls -> url vẫn động
....
Phải onpage thật tốt thì mới nên đi đặt backlinnks, chứ onpage như bạn thì đặt hàng triệu backlink cũng không ăn thua đâu. Nếu bạn nghĩ SEO chỉ là đọ nhau về backlinks thì bạn đã nhầm! Đôi lời góp ý.

Best regards.

hieuvv
19-12-2011, 08:49
....
Phải onpage thật tốt thì mới nên đi đặt backlinnks, chứ onpage như bạn thì đặt hàng triệu backlink cũng không ăn thua đâu. Nếu bạn nghĩ SEO chỉ là đọ nhau về backlinks thì bạn đã nhầm! Đôi lời góp ý.

Best regards.
thank bác nhiều . cũng đang chỉnh sửa lại những lỗi đó đây bác bạ , kham khổ khi chân ướt chân ráo vào nghề lên mới thế , các bác góp ý cho site em và từ khóa thiết kế website (http://vnit.vn) của em để em biết nối khắc phục và làm lại nhé thank các bác nhiều lắm

p/s lâu không được vào ddth giờ quay lại được nhiều người góp ý vui ghê :D

Sieutoc
20-12-2011, 10:41
SEO chỉ là 1 phần thôi .yếu tố website và SEM cũng quyết định nhiều đến thứ hạng của bạn nữa

JMP
20-12-2011, 10:50
Vậy là cái web em còn cùi hơn web bác này nữa, bác nào cho ý kiến về web em tí :D

hieuvv
22-12-2011, 11:50
Vậy là cái web em còn cùi hơn web bác này nữa, bác nào cho ý kiến về web em tí :D

hề hề bác cứ khiêm tốn ai mà biết được bác giấu " hàng" gì trong tay , đùng phát là lên top ấy chứ . mà sao giờ google index chậm vậy nhỷ thấy 2 3 ngày mới index bực mình thật đó

seonew
22-12-2011, 11:57
Tình trang của chủ topic mình cũng đang dính nhưng không tụt mực thậm tệ như vậy chỉ mất top 10 thôi, giờ đang cày lại nè.

seodangkhoa
22-12-2011, 11:59
Newbie mà chơi từ này à, các đại gia làm cách đây vài năm rồi, khó đỡ, nhưng làm liều mới giầu được nhỉ, chịu khó quan hệ với đại gia nào đó mà học hỏi + nhờ vả :D

banhbeolamseo
22-12-2011, 12:00
Gg index nhanh hay chậm là do độ trust và phổ biến này nọ của trang hoặc domain mà, với lại còn do nguồn đặt link của bạn nữa.
Còn tụt vài hạng rùi lên vài hạng là chuyện thường khi đang SEO ^^

bacala-normal
22-12-2011, 12:01
Vị trí thì cố định rồi người khác làm dữ --> lên --> mình xuống thôi.

hieuvv
22-12-2011, 17:24
tích cực đọc các cm và bài hướng dẫn cũng như các ebook để ngấm "thuốc" cho quen không rại như lúc trước nữa , không biết có bác nào cũng ý tưởng không xin cái yahoo hay cm để tham khảo , còn phương thức nếu bác nào biết thì chỉ giáo để tiếp thu nhé , Thank all

hotboy8
22-12-2011, 17:33
Bác SEO như thế nào mà từ khóa lên như vậy,phải nói rõ ra đi để khi bị tụt hạng thì còn biết nguyên nhân chứ,chứ bây giờ toàn là đoán mò hết mà

mrkita
22-12-2011, 17:33
Tại vì cạnh tranh dữ quá chứ sao Bác. Bác trâu bò k bằng người ta @@

TheKingOfSeo
22-12-2011, 21:21
Hic . Giờ chỉ để Backlink thì không lên top được đâu .

TheKingOfSeo
22-12-2011, 21:22
SEO chỉ là 1 phần thôi .yếu tố website và SEM cũng quyết định nhiều đến thứ hạng của bạn nữa

SEM : bao gồm SEO và PPC

nanalove
23-12-2011, 07:13
bác có hiểu SEM là gì ko?
SEM=SEO+PPC
mà PPC thì không liên quan đến thứ hạng

viet_u7891
23-12-2011, 08:38
SEM=SEO+PPC

Em thì chẳng biết gì về mấy cái SEM SEO PPC gì gì đó. Nhưng nếu bác biết bác inbox cho người ta cũng được làm gì mà bác phải dội gáo nước lạnh vậy.

Nếu em nói có gì sai thì bác nhớ chém nhẹ nhẹ thôi nhé. ^^

xulynuoc
23-12-2011, 08:46
bác nên rewirte URL lại, submit sitemap.xml, thêm 1 trang sitemap nữa, đừng spam link nhìu quá, 1 page chỉ 1 link cho landing page thui, chúc bác thành công ^^

vumonteam
23-12-2011, 09:10
1 người lên thì ắt có 1 người xuống, đó là lẽ thường tình nên ko phải lăn tăn nhiều

hieuvv
23-12-2011, 10:53
Bác SEO như thế nào mà từ khóa lên như vậy,phải nói rõ ra đi để khi bị tụt hạng thì còn biết nguyên nhân chứ,chứ bây giờ toàn là đoán mò hết mà
thì cũng như các bác thôi mới đầu thì " giăng lưới nhện" cho các forum nhưng bước cơ bản của seo đó backlink bài viết gì đó làm hết rùi đó .bác có cách thì nêu nhớ.

"trâu bò không bằng người ta" có lẽ bác nói đùng , mình là "ngọ" không bằng "trâu bò" được :D

Hic . Giờ chỉ để Backlink thì không lên top được đâu .
oạch thế cách nào thì mới lên top được bác , nếu bác có cách thì share cho ae biết với , hay bác lại "tủ" :D

SEM : bao gồm SEO và PPC
bác hiểu sai vấn đề rùi đó :D "quay đầu là bờ ....Chết" :D

SEM=SEO+PPC

em cũng góp đúng ý anh rồi đó :D

Em thì chẳng biết gì về mấy cái SEM SEO PPC gì gì đó. Nhưng nếu bác biết bác inbox cho người ta cũng được làm gì mà bác phải dội gáo nước lạnh vậy.

Nếu em nói có gì sai thì bác nhớ chém nhẹ nhẹ thôi nhé. ^^

bi quan gì bác , cứ bình tĩnh tui còn bị dội nhiều hơn , nhưng phải "dính" thì mới hiểu được"lạnh" như thế nào . hơi thâm thúy bác hiểu giúp nhé :D

bác nên rewirte URL lại, submit sitemap.xml, thêm 1 trang sitemap nữa, đừng spam link nhìu quá, 1 page chỉ 1 link cho landing page thui, chúc bác thành công ^^
"canh xiu" bác một góp y hay , đã thực hiện rewitelink roài site map thì chắc nhờ mấy bác tọa free cho ,còn trang sitemap có lẽ tính sau thui :D

1 người lên thì ắt có 1 người xuống, đó là lẽ thường tình nên ko phải lăn tăn nhiều

điều bác nói xưa như quả đất rùi khỏi cần phải biện luận biện chứng , nếu bác có cách hay thủ thuật thì share để ace biết nhe

cám ơn các bác góp ý . mình sẽ liên tục xem bài để tổng họp các cách của các bác để áp dụng và thực hiện nếu thành công chắc chắn sẽ ra 1 seri, hướng dẫn các mem newbie mới biết các cách đó . đỡ phải mất công tìm tòi và chưa xác định đường đi đúng , Cám ơn các bác , giờ xin các ý kiến và thủ thuật tiếp của các bác để góp phần giúp mình hoàn chỉnh cách làm và ra seri :D

hieuvv
10-02-2012, 16:23
Vị trí thì cố định rồi người khác làm dữ --> lên --> mình xuống thôi.
công nhận với bác điều này , càng những bác đứng top lại càng "trâu bò" hơn , mình "ùn ùn" lên cũng không thể nào "đẩy" các bác xuống được , chắc phải "đánh bom cảm tử" thì may ra ăn thua được với mấy bác ấy . Nhỉ ! :D

seonew
10-02-2012, 16:40
Nên sửa lại chữ ký đi nhìn đã thấy đặt sai rùi kìa.

Khucxake
10-02-2012, 17:25
Bác này đang SEO ác đấy chứ nhỉ! cố lên mà giành lấy vị trí top của TTV, thietkeweb, v.v.

hieuvv
10-02-2012, 23:13
Bác này đang SEO ác đấy chứ nhỉ! cố lên mà giành lấy vị trí top của TTV, thietkeweb, v.v.

Hu hu bao giờ mới được bác ơi , chắc đến mùa "quýt" quá bác ạ :((

motngaymoi2002
11-02-2012, 15:44
mấy bác seo ghê quá , cho em ít kiến thức đi , đọc mà chẳng hiểu gì

phong_bachhan
11-02-2012, 15:57
....

Best regards.

bác này nói chuẩn e đồng ý cả hai tay
e nghĩ bác chủ thới dừng spam link một thời gian khoảng 2 tuần -1 tháng biết đâu từ khóa lại lên đó:D , vì link post một ngày phải tỷ lệ với chỉ số "Pages crawled per day" mà điều chỉnh hợp lý!

nanalove
11-02-2012, 16:45
haha, 1op 14 rồi, ghê nhá

thinhduc.com
11-02-2012, 16:51
Có thể bạn đã được chào mời đến thế giới của Hộp Cát rồi :-s

hieuvv
12-02-2012, 21:07
haha, 1op 14 rồi, ghê nhá
ái chà ,kiểm tra hộ anh luôn à , thank nhé , mấy hôm rồi anh không check hi hi .. còn xa vời lên top 10 lắm :(

Có thể bạn đã được chào mời đến thế giới của Hộp Cát rồi :-s

em có làm gì mà vào "hộp cát" đâu bác , bác giải thích rõ hơn được không ?:(

Google team
12-02-2012, 21:25
Onpage dở thế kia muốn lên top thì còn phải gian nan nhiều, cố gắng làm lại cái nhà đi nhé ^^

hieuvv
13-02-2012, 08:08
Onpage dở thế kia muốn lên top thì còn phải gian nan nhiều, cố gắng làm lại cái nhà đi nhé ^^
cám ơn bác nhiều về lời nhắc nhở , em còn gà onpage bác có thể cho em cái yahoo để thảo luận được không :D , đang cần chỉ điểm ,thank bác nhiều

dophuquy8x
13-02-2012, 08:19
Diễn đàn mình nó vào post auto quá trời trời luôn.May mà diễn đàn có chức năng xóa nick và tất cả bài viết.Mình xóa luôn acc auto cho nhanh! ^^

hieuvv
14-02-2012, 10:20
Diễn đàn mình nó vào post auto quá trời trời luôn.May mà diễn đàn có chức năng xóa nick và tất cả bài viết.Mình xóa luôn acc auto cho nhanh! ^^
bác muốn nó không spam liên tục thì đặt request time là nó tịt ngay mà , khoảng 45s mới được quyền post lại hoặc reply
nói đâu xa trước đây có em thực tập viên cũng ghê ghê về khoản này , nó ngồi nửa ngày dùng phần mềm spam với từ khóa thiet ke website (http://vnit.vn) làm tui sợ mất hồn , chỉ sợ bị sandbox hoặc penaty ớn lạnh . thế là đuổi luôn k cho làm nữa khà khà

nanalove
14-02-2012, 20:28
hehe, hiện tại mình đang chạy 11 cái diễn đàn rao vặt đề kiếm baclink. thường thì diễn đàn rác nên người ta post 1 bài rồi để đó, ko quay lại, để càng lâu càng tốt, ko xóa đi vì sau này có việc cần dùng tới:D

Rao.Vặt.Của Tui
14-02-2012, 23:00
hehe, hiện tại mình đang chạy 11 cái diễn đàn rao vặt đề kiếm baclink. thường thì diễn đàn rác nên người ta post 1 bài rồi để đó, ko quay lại, để càng lâu càng tốt, ko xóa đi vì sau này có việc cần dùng tới:D

domain đâu mà chạy 11 cái diễn đàn

nanalove
14-02-2012, 23:13
domain đâu mà chạy 11 cái diễn đàn

3 cái việt nam, còn lại nước ngoài:D, vừa kiếm textlink, vừa kiếm traffic, vừa kiếm từ infolink:)

AkuVn
15-02-2012, 09:12
Mình thấy Google ngày càng thay đổi theo hướng tốt, nếu Website làm tốt thì cơ chế tự SEO sẽ lên còn gắng gượng SEO chỉ phí công!

dabiban2nick
15-02-2012, 09:16
mình thấy cứ onpage mạnh kiểu gì SEO cũng dễ dàng ... nhiều cái ko set được.
nó cứ củ chuối cả nải à

hieuvv
17-02-2012, 09:47
mình thấy cứ onpage mạnh kiểu gì SEO cũng dễ dàng ... nhiều cái ko set được.
nó cứ củ chuối cả nải à
bác am hiểu onpage có thể hỗ trợ cho em chút được không , vì hiện tại thiet ke website (http://vnit.vn) cứ đứng im không lên được nữa , mong bác chỉ giáo cao chiêu để em tiếp thu và học hỏi chút đỉnh ạ

Google team
17-02-2012, 09:57
bác am hiểu onpage có thể hỗ trợ cho em chút được không , vì hiện tại thiet ke website (http://vnit.vn) cứ đứng im không lên được nữa , mong bác chỉ giáo cao chiêu để em tiếp thu và học hỏi chút đỉnh ạ
topic này kéo dài thêm 10 page nữa là bạn lên top thôi,đừng quá lo lắng nhé :D

dangmien86
17-02-2012, 09:59
Cái gì cũng có ngưỡng của nó,khi đạt ngưỡng cao rồi,phải có bước thay đổi đột phá mới hy vọng vượt qua ngưỡng đó.Chuyện SEO đều mà bị tụt hạng là chuyện bình thường.

hungvu89
17-02-2012, 10:38
site của bác thiếu thẻ h1, thẻ này khá quan trọng
vào sitemap thì thấy mỗi dòng này

<url>
<loc>http://vnit.vn/</loc>
<changefreq>always</changefreq>
</url>

Theo em bác nên chỉnh lại 1 tí :)

vietlockerz.com
17-02-2012, 10:47
auto con dao 2 lưỡi trước mình dùng auto tự chế chạy rất good,seo có thể nói trong tầm tay,từ khi google panda xuất hiện,dùng auto mua luôn của nhất việt vẫn die

hieuvv
17-02-2012, 11:11
site của bác thiếu thẻ h1, thẻ này khá quan trọng
vào sitemap thì thấy mỗi dòng này

<url>
<loc>http://vnit.vn/</loc>
<changefreq>always</changefreq>
</url>

Theo em bác nên chỉnh lại 1 tí :)

cám ơn bác đã góp ý , bác có thể giải thích về đoạn code bác nói trên và gợi ý cách chỉnh cho phù hợp được không , nếu được bác có thể cho em xem qua site "xịn" để em biết ạ . cám ơn bác nhiều

gialamcongtu
17-02-2012, 11:17
Sitemap là để Gg hiểu rõ cấu trúc site của bạn mà index hay crawl lấy thông tin dễ và nhanh hơn, do đó cũng rất tốt cho SEO, nếu site có cấu trúc ít thêm mới page và dưới 500 page thì có thể dùng các web tạo sitemap miễn phí rồi đẩy file đó lên cho Gg, thẻ H1 được coi là rất quan trọng, nên đặt từ khoá của trang vào đấy, không nên bỏ qua.

thuha8899
17-02-2012, 13:24
nay mình với hiểu phải seo thế nao là đúng

hieuvv
17-02-2012, 13:37
Site map chỉ là công cụ thôi mà. Mấy site lớn đâu cần sitemap mà bot vẫn bò vào đó thôi

có site map vẫn hơn chứ , còn các site lớn thì có thể họ tiếng tăm rồi lên k cần nữa chứ các bác mới như thiet ke website (http://vnit.vn) tôi nè , k có thì mệt lắm , tận dụng từng hạt cát để tích góp lên thôi chứ biết làm sao được

lamlai
17-02-2012, 13:43
Từ khóa của em cũng thế, tụt mà chẳng biết lý do.

hieuvv
17-02-2012, 13:52
Từ khóa của em cũng thế, tụt mà chẳng biết lý do.
có thể mức độ cạnh giữa của bác cao hoặc làm ít hơn người ta lên bị đì xuống , cố gắng lên bác ạ :D

thuongpho.com
17-02-2012, 14:44
Trang của bạn mất lợi thế ở domain. Không có từ khóa thiết kế website hay website, hay thiết kế.

Nguyên tắc là url seo có chứa từ khóa cần seo là lợi thế rất lớn.

Trao đổi textlink với mình đi từ khóa của bạn sẽ mau lên. http://thuongpho.com PM Yahoo: nicktan28@yahoo.com

traodoitext
17-02-2012, 14:56
seo phải dài dài, lên xuống thất thường trong time đầu sau mới ổn định

traodoitext
17-02-2012, 14:58
mình seo hoài một từ khóa mà 3 tháng này ko nên lổi trang nhất

hieuvv
17-02-2012, 16:36
Trang của bạn mất lợi thế ở domain. Không có từ khóa thiết kế website hay website, hay thiết kế.

Nguyên tắc là url seo có chứa từ khóa cần seo là lợi thế rất lớn.

Trao đổi textlink với mình đi từ khóa của bạn sẽ mau lên. http://thuongpho.com PM Yahoo: nicktan28@yahoo.com

Được thế thì còn gì bằng , em cũng đang cần trao đổi textlink

songvaconghien
17-02-2012, 17:03
cày mãi vnit chúng tớ cũng lên được top 14 rồi. không biết khi nào thì được xuất hiện ở trang 1 nữa. các bác chung vui cùng em nhé