PDA

View Full Version : Đi dây LAN song song với dây điện có ok kg các bác ( 6- 8met )

huelien
10-09-2006, 19:46
em đang làm nhà nên muốn đi dây các phòng : liệu em có thể đi dây LAN chung với dây điện kg khoảng cách từ switch tới các phòng từ 6 - 8 mét ! mong các bác chỉ dùm

babylearnit
10-09-2006, 20:45
Nên đi dây LAN ngoài, ko nên đi âm! Vì máy tính của pác có thể dời đi dời lại nhiều lần do vậy nên đi ngoài, với lại đi âm đôi khi gặp vấn đề về tự nhiên như nước độ ẩm dẫn tới nhiễu(cũng ko nhiều) thì phiền toái lắm!
Hixhix, hôm nào dây điện bị chạm coi chừng cái CPU của pác nó nổ như pháo bông thì toi!

Còn được thì xài Wi-Fi(mạng ko dây), hiện nay các thiết bị Wi-Fi cũng tương đối xuống giá rồi!

dly
10-09-2006, 21:27
em đang làm nhà nên muốn đi dây các phòng : liệu em có thể đi dây LAN chung với dây điện kg khoảng cách từ switch tới các phòng từ 6 - 8 mét ! mong các bác chỉ dùm

Cứ việc đi dây âm. Nên tách riêng ống không đi chung với dây điện bạn ạ. Có điều nên đầu tư cable xịn chút. cable AMP dỏm đang tràn lan tại thị trường khá nhiều.

babylearnit
10-09-2006, 21:40
Nên tách riêng ống không đi chung với dây điện bạn ạ.
Tách riêng ống cũng là một giải pháp hợp lý! Đi chung với line điện thoại áh!
Nhưng chẳng thà cho line điện thoại chung với dây điện(nghĩa là chỉ xài 1 ống) rồi để tiền đó mua cái Wi-Fi xài phẻ hơn!

huelien
11-09-2006, 11:34
em lỡ đi dây chung với dây điện rồi !với khoảng cách ngắn như vậy tín hiệu mạng của em có bị nhiễu kg ! em bấm đủ 8 sợi !

addme
11-09-2006, 12:01
em lỡ đi dây chung với dây điện rồi !với khoảng cách ngắn như vậy tín hiệu mạng của em có bị nhiễu kg ! em bấm đủ 8 sợi !

kog nhiễu lắm đâu, chắc cũng đạt 99/100mb :rolleyes:
Wifi tuy hay nhưng speed thực đạt được chỉ khoảng 5-10mb nếu cách phòng, delay cao nếu mã hóa, (0 tôt cho chơi game !)

huelien
11-09-2006, 12:49
thanks các bác nhiều