PDA

View Full Version : Em và Vespa...

thagnv
09-09-2006, 17:25
Em yêu quí của lòng anh...
Em có còn nhớ lần đầu tiên chúng ta gặp nhau không nhỉ?
Những kỷ niệm ngày đó anh không giây phút nào quên được...
Anh cứ thầm ước ao...

Giá như ngày đó chúng ta đừng gặp nhau em nhỉ...
Giá như ngày đó anh lỡ nhìn em thì em cứ lơ anh...
Giá như ngày đó anh mỉm cười, nhìn vào mắt em thì em đừng nhắm mắt, ngửa mặt chờ đợi....
Giá như ngày đó anh nói yêu em và em thẳng thừng từ chối...
Giá như ngày đó...

Nhưng em ạ, những dại khờ tuổi mới lớn, mình cho qua hết em nhé... Chúng ta sẽ không nhớ về những kỷ niệm không vui vẻ đó nữa...

Hôm nay anh viết thư cho em, anh muốn kể cho em nghe, không... anh muốn giải bày...

Cảm giác lần đầu tiên gặp em... ở cái thời "Giá-như-ngày-đó..." thì ngày hôm nay anh lại cảm nhận được thêm một lần nữa...

Thằng bạn anh nó cho anh xem chiếc Vespa của nó, anh khoái quá, anh thích quá... như hồi lần đầu anh gặp em trong bộ đồ hai dây hở hang.... anh đã nhịn ăn, anh đã nhịn cà phê... anh bớt thuốc lá... để gom tiền sắm Vespa cho mình... giống như hồi anh nhịn đói, bỏ cà phê, cai thuốc lá để dành tiền yêu em...

Anh ngồi lên chiếc xe Vespa mà lòng hồi hộp, phấn khích tột độ, vừa cảm thấy là lạ, vừa cảm thấy run run... như lần đầu tiên, em vòng tay, siết chặt eo anh... em áp má mình vào lưng anh... thì thầm "Over night nghe kưng..."

Sau khi anh bặm môi, nghiến răng, kiên nhẫn đạp máy, chiếc Vespa trả công anh bằng những tiếng pô giòn tan... anh thở phào nhẹ nhõm, quệt mồ hôi trên trán mỉm cười sung sướng... anh cảm giác mình là người chiến thắng... cũng giống như hồi anh đến nhà em, mình hẹn nhau khi hoàng hôn bắt đầu chìm xuống phố, anh sẽ đến rước em, chúng ta sẽ cùng với nhau đi dạo... hỡi ôi... anh ngồi đùa giỡn với con kiki nhà em đến độ nó mệt lăn quay ra ngủ thì em mới xuất hiện... nụ cười em giòn tan như tiếng pô xe... anh cũng mỉm cười hạnh phúc... cũng quệt mồ hôi trên trán...

Sự trùng hợp
đến lạ kì không giải thích nỗi, mỗi lần anh ngồi lên chiếc Vespa dạo quanh thành phố hoặc đi làm thì em đều nghĩ đến em...

Mỗi lần tối về, anh tỉ mỉ dùng khăn lau để nước sơn trắng vỏ sò sáng loáng thì anh cũng nhớ đến những khi anh cần mẫn dùng muỗng vớt vài miếng hành lá mà người ta lỡ tay bỏ vào tô hủ tíu của em vào mỗi buổi chiều, mặt em khó chịu trông như chiếc xe Vespa vấy bẩn... sau khi anh đã hoàn thành nhiệm vụ của mình vừa lúc hai tô hủ tíu nguội ngắt thì nụ cười, vẻ đẹp trở lại trên khuôn mặt em như chiếc Vespa mỗi lần anh lau chùi xong...

Xe Vespa không có đồng hồ báo xăng em ạ... anh ngày nào cũng phải chịu khó mở nắp bình xăng ra xem xăng còn nhiều hay ít để đổ xăng kịp thời... nếu không thì dắt bộ cũng mệt như năn nỉ em mỗi lần em giận dỗi... em nói anh không thèm quan tâm đến em... em hết tiền xài cả tháng trời mà cũng không biết... thành ra cứ hai ngày một lần, anh phải tự tay kiểm tra ví tiền của em... thường thì bao giờ cũng nhẵn sạch... và anh phải tự giác bỏ tiền vào đó nếu không muốn chuốc lấy mệt nhọc như đẩy chiếc Vespa nặng nề...

Còn chuyện này trùng hợp kỳ lạ hơn nữa em à... em có nhớ lần nọ anh chở em đi shopping mua đồ để em mặc đi chơi lễ 2/9, em còn nhớ không...? Anh vừa chở em đến shop, vừa dừng xe, chưa kịp tắt máy, cô bán hàng nhìn em với ánh mắt là lạ... rồi cô bán hàng nói nhỏ với em... nhưng anh nghe được... cô ấy bảo... "Xin lỗi chị, cửa hàng em không có size nào cỡ chị cả..." Thế là anh lủi thủi chở em đi sau khi em giải thích, em chê đồ shop ấy xấu... khuyến mãi thêm một tràng mèo tru chó gào... thì hôm nọ, anh dẫn chiếc Vespa vào một tiệm sửa xe ven đường... họ nhìn em anh, họ bảo xe này không biết sửa, không có đồ sửa... anh cũng khuyến mãi cho họ một tràng chó quào mèo cắn... đồ tiệm sửa xe dỏm...

Em thấy không? Giữa em và chiếc Vespa của anh đâu có gì khác biệt đâu nhỉ? Cũng khó xài... cũng đỏng đảnh như em... cũng có người bảo anh khùng, tự nhiên xách tiền mua Vespa chạy... cũng giống như hồi bạn anh chửi anh ngu... tự nhiên đâm đầu vào yêu em... anh mặc tất cả... anh vẫn yêu em... anh vẫn yêu Vespa...

Nhưng có một điều mà anh biết... em không thích Vespa của anh... đơn giản là vì chân em quá ngắn... em không thể để chân ra đằng trước được... mà anh thì không cho phép em để chân lên hai cái cốp hai bên.... anh sợ trầy sơn...

Vespa gần gũi... nhưng không dễ dãi với mọi người... anh rất tiếc... anh cũng yêu em nhiều... nhưng anh nghĩ một cô gái chân dài sẽ hợp với anh... hợp với chiếc Vespa màu trắng vỏ sò này hơn em... chúng mình chia tay em nhé...

Yêu em nhiều và cầu mong em hạnh phúc...

Mitxixipi
09-09-2006, 23:38
À ,may quá !!
Bác ơi cho em hỏi
Bác chế cái đầu con xe này ở đâu thế ??
Em ở HN bác biết chỗ nào chế ko ??
Tìm mãi ko ra
Các sắt ở trc' bánh ý !!
mà nguyên thủy bằng nhựa ý !!
Gần cái giảm sóc trc' ý !!

thagnv
10-09-2006, 11:38
À ,may quá !!
Bác ơi cho em hỏi
Bác chế cái đầu con xe này ở đâu thế ??
Em ở HN bác biết chỗ nào chế ko ??
Tìm mãi ko ra
Các sắt ở trc' bánh ý !!
mà nguyên thủy bằng nhựa ý !!
Gần cái giảm sóc trc' ý !!
À, đen nhỉ... Em ở TpHCM cơ... :emlaugh:
Nhưng bác có thể vào vespavn (http://vespavn.com/default.aspx), chắc chắn sẽ có người giúp bác...

dly
10-09-2006, 12:29
.

Hic. Khôn quá cha ui :lick: :lick: :lick:

jollibee
10-09-2006, 14:32
nhưng anh nghĩ một cô gái chân dài sẽ hợp với anh... hợp với chiếc Vespa màu trắng vỏ sò này hơn em...
Trên diễn đàn có cô nào chân dài không nhỉ ? :confused:

thagnv
10-09-2006, 14:47
Bó chi với bác Lý... :D
Bác minh hoạ ác thật... em còn ko nghĩ ra đc như thế... toàn phải nhờ bác suy diễn giúp... :D

Trên diễn đàn có cô nào chân dài không nhỉ ? :confused:
Chắc phải nhờ những anh đã có vợ tìm giúp quá... :angel_not

venus
11-09-2006, 13:43
Đã đọc
:) :) :) :) :) :)

pinochu
11-09-2006, 16:15
bút pháp của Thả Gà tiên sinh hình như càng lên...

thagnv
11-09-2006, 16:18
bút pháp của Thả Gà tiên sinh hình như càng lên...
Đa tạ đa tạ... rất cám ơn lời khen của bác...

dinhbaochau
11-09-2006, 17:56
Đã đọc

Me too ........................................ ME TOO .........

thagnv
11-09-2006, 20:02
Đã đọc

Me too ........................................ ME TOO .........
Đã xem... :1eye: :1eye: :1eye:

meodien2010
19-04-2010, 13:40
Bác viết bài hay lém. Hi hi...
Bác viết nữa đi. Xong bác post lại cho anh em thưởng thức với nhé.
Hi hi...
Bác sắp thành nhà zăn rồi.

nguyen duc tho .
19-04-2010, 14:26
bác viết hay quá . Cô nàng này giống người yêu em quá . haha........

shena22
05-08-2010, 15:19
đã đọc....
nếu như cái tit không đề cập tới chắc muội nghĩ ngay tới một cô bé chân dài nào quá, hihi, trí tưởng tượng sáng tạo bay xa bay cao nhờ uống sữa nutifood, hihi