PDA

View Full Version : Làm ơn giúp mình cài cái WEDCAM

namtuyet
08-09-2006, 16:35
Mình cài driver của webcam colorvis CVC 2005 vào rồi , khi chọn amcap thì báo lỗi : sorry , you have no video capture hardware

Trong My computer ko thấy xuất hiện USB webcam

Xin hỏi phải làm thế nào để có thể cài được webcam

Cám ơn rất nhiều

amateurx2x
08-09-2006, 17:07
1.là có thể jắc cắm bị lỏng,nên rút ra rồi cắm lại
2.là có thể chưa cài được soft
khi cài bạn nên cắm web vao trước khi ma nó báo "new device" thì bạn hãy cài soft.sau khi cài thi nên khởi động lại máy

namtuyet
09-09-2006, 00:47
Cám ơn bạn Amateu . Mình đã làm thử rất nhiều lần rồi , webcam báo đèn hồng ngoại ( là đã vô nguồn điện ). Nhưng chưa báo new device . Mong mọi người chỉ giúp . Cám ơn

amateurx2x
09-09-2006, 10:27
bây giờ thế này nhé !

bạn làm lại từ đầu đi.Vào control panel ---> add & remover xem là có chương trình của Web chưa,nếu có thì bạn cứ remove nó đi.

sau khi đã hoàn thành,bạn cắm WEB vào thì nó sẽ báo "new device" giống như khi cắm usb ý.
Khi máy tính đã nhận rồi thì chỉ việc cài thôi !

nếu vân ko dc thì bạn làm theo cách này
click chuột phải vào computer-->manager --->decive manager

bạn xem có hiện "dấu hỏi màu vàng" bên cạnh thiết bị nào không ?
nếu có thì click chuột phải vào---chọn update driver là ok

Bạn cứ cài hết tất cả các phần có liên quan trong đĩa

Chúc bạn thành công !

namtuyet
09-09-2006, 13:38
Cám ơn bạn rất nhiều , hiện tại mình đang ở DV net nên chưa thử dùng cách hướng dẫn của bạn dành cho mình được , để về nhà mình làm thử . Hy vọng những lời khuyên của bạn trị được cái khó tính của WEBCAM . Thanks bạn

hainam269
09-09-2006, 15:41
Mình dùng webcam Vimicro,cũng bị thông báo giông hệt như bạn.Lúc trước vẫn sử dụng bình thường,tự nhiên bây giờ dở chứng.

tranducquang
09-09-2006, 16:07
Như bạn nói thì máy đã nhận đựoc phần cứng rồi. Bạn vào Manage (Chuột phải Mycomputer chon Manage) chọn Device Manager. Ở đây máy báo tất cả các phần cứng mà máy nhận được. bạn delete cái WC đi rồi Scan lại.
Mình đã làm như vậy và thành công.
Chúc bạn thành công.