PDA

View Full Version : Máy đột ngột khởi động lại ???

noname_x200
07-09-2006, 23:37
em vùa cài cái game GTA .. nhưng khi chạy thì nó đang loading tự nhiên khở động lại ..
cấu hình máy em:
CPU P 2.2G
Mainboar:Gigabyte 8IPE1000-g
HDD: 40 Gb
DDRam: 512Mb x 2
Card VGA 128 Mb
nói chung chạy mọi cái vô tư nhưng mỗi cai game này thì lại bị
em xem cấu hình game thì nó đâu có đỏi hỏi cao quá mức đâu ?
ai biết nguyên do thế nào thì hướng dẫn em cách khắc phục cái nhé
cảm ơn cả nhà !!!

trungmv
08-09-2006, 02:01
Cái này cũng có nhiều nguyên nhân:Có thể xung đột phần mềm chảng hạn,cũng có thể do game có lỗi chẳng han.
Bạn hãy cài thử vào máy người khác xem co bị ko,nếu bị restart máy thì do game bi lỗi
Nếu không bị restart máy thì bạn hãy đọc kĩ hướng dẫn trươc khi cài game để tránh bị xung đột phần mềm ở máy của bạn.THân.

fanglightning
08-09-2006, 06:43
Có lần máy tui cũng bị như vậy nhưng không phải do chơi games mà do bộ nguồn hỏng, có khi nào khi tải game, đĩa cứng huy động điện, bộ nguồn vốn không ổn nên bị khởi động lại ? Bạn không nói rõ nó khởi động lại như thế nào nên tui đoán vậy, chứ thường nếu bị lỗi thì treo máy là chủ yếu, cái restart đó mình phải tự làm...

penD820nongqua
08-09-2006, 08:36
em vùa cài cái game GTA .. nhưng khi chạy thì nó đang loading tự nhiên khở động lại ..
cấu hình máy em:
CPU P 2.2G
Mainboar:Gigabyte 8IPE1000-g
HDD: 40 Gb
DDRam: 512Mb x 2
Card VGA 128 Mb
nói chung chạy mọi cái vô tư nhưng mỗi cai game này thì lại bị
em xem cấu hình game thì nó đâu có đỏi hỏi cao quá mức đâu ?
ai biết nguyên do thế nào thì hướng dẫn em cách khắc phục cái nhé
cảm ơn cả nhà !!!

1/ Nguồn yếu (trường hợp của bạn ít xảy ra)
2/ Ram lỗi. Lúc trước tui có cây ram noname cứ chạy chương trình nặng như đua xe Need for Speed, bắn súng là tự dưng khởi động lại máy. Gõ văn bản chat nghe nhạc thì hiếm khi bị restart giữa chừng nói chung là ngon lành. Test ram phát hiện ra hơn một ngàn lỗi. Có những cây ram bị lỗi rất nhiều (hoặc ít) nhưng lỗi đó nếu chạy các chương trình nhẹ nhẹ thì vẫn vô tư ko sao, nhưng chương trình nặng cả cây ram ấy bị khai thác hết công suất lên chỗ lỗi phải làm việc và thế là máy trục trặc