PDA

View Full Version : Skins for Dialog...

Mickey2002
20-01-2003, 08:17
Có anh chị nào biết cách tạo skin cho một dialog không, có thể load được các skins của winamp ấy. Nếu có, anh chị chỉ giúp mình nhé. Cảm ơn.:rolleyes: . Code viết bằng VC++.

tinystar
20-01-2003, 10:09
Mình có trong trang của mình đó. www.geocities.com/masterthts
còn ở đây thì mình chưa kịp up lên (đang ở nhà ăn tết nên chưa có thời gian) : http://tinystar.port5.com

Mickey2002
20-01-2003, 11:09
Cảm ơn bạn Tinystar rất nhiều, nhưng mình vào trang ấy không được, nó đòi username và password. Bạn có cách nào khác chỉ cho mình không? Dù sao cũng xin cảm ơn bạn đã quan tâm.

Ali33n40Girls
20-01-2003, 15:32
Mickey đọc bài viết này nè! Hy vọng giúp được bạn nhé! Chúc vui.

Dialog Skin (http://www.codeproject.com/dialog/winampwnd.asp)

Mickey2002
20-01-2003, 15:48
Cảm ơn bạn gì đó nha, mình đã đọc nó rồi, đây là một demo thư viện thôi, và không có file Readme để đọc, nên một số hàm của nó mình chưa biết cách sử dụng...nhưng dù sao cũng xin cảm ơn bạn. Có lẽ mình phải làm thủ công vậy, Cut & Past...
A` quên nữa, bạn có cái nick hay đấy...

AlonX
31-03-2003, 23:55
Dzô mánh, tớ đang viết LVTN về đề tài skin cho MFC này.
Hiện tại chỉ mới làm xong cho Dialog thôi,...nếu bạn cần gì xin cứ nói.

Mickey2002
01-04-2003, 08:08
Chào bạn AlonX, rất vui vì bạn đã quan tâm và nhiệt tình chỉ giáo...:rolleyes: Mình cũng đã làm được Skin cho Dialog, nhưng nó không được linh động như WinAmp, tức là không thay đổi được... Nếu bạn có thời gian mong bạn chỉ giúp cho mình hoặc bạn cho mình source để xem nha...lol
Một lần nữa cãm ơn bạn AlonX rất nhiều.

AlonX
02-04-2003, 18:36
Theo như thầy bắt buộc, mình phải tíep cận giao diện theo 3 cách.
1 là hình dạng form, 2 là skin form,3 là kết hợp 2 lọai trên.

Dạng 1 là chủ yếu dựa vào hình dạng bitmap có sẵn + hàm SetWindowRgn.

Dạng 2, override cơ chế vẽ border, caption của window form, từ đó vẽ lại border, caption mới với bitmap của mình.

Dạng 3, mình vẫn còn bị vướng ở cơ chế vẽ border, caption vì lúc này form không còn ở dạng hình chữ nhật, mà có hình dáng bất kì....