PDA

View Full Version : 1 cách thức ddos "dã man"

erosinlove
04-09-2006, 22:08
Đúng là cành bị chặn thì con ký sinh trùng DDOS càng trở nên quái thai và nguy hiểm . Hình thức DDOS bằng xflash vẫn diễn ra nhưng nó chuyển biến theo 1 hướng khác , lần này hung thủ sẽ đặt 1 file flash ở 1 website nhiều người truy cập trong 1 thời gian nhất định và sẽ phi tang "hung khí" ngay sau đó .Người dùng khi vào website đó vô tình đã load file flash về temp của Internet Explorer .File này tự autorun mỗi khi máy tính người dùng kết nối và người dùng đã tiếp tay truyền nhiễm bệnh cho người khác .Như thế có nghĩa là website bị tấn công dù có kiên trì ngăn chặn đến mức độ nào thì vẫn bị phiền phức bởi không bao giờ dọn sách mớ ký sinh đó ....

Nếu bạn là người bị ddos trong trường hợp trên bạn sẽ làm gì ??

Đáp án của cách ddos : http://ddth.vn/showpost.php?p=595111&postcount=26

rapidcarbon
05-09-2006, 03:36
có cái file xflash đó không? cho nghía tí

addme
05-09-2006, 11:54
File này tự autorun mỗi khi máy tính người dùng kết nối và người dùng đã tiếp tay truyền nhiễm bệnh cho người khác .Như thế có nghĩa là website bị tấn công dù có kiên trì ngăn chặn đến mức độ nào thì vẫn bị phiền phức bởi không bao giờ dọn sách mớ ký sinh đó

File xflash đó autorun được thì đã bị xếp vào hàng virus rồi !

Tôi nghĩ đây là ý tưởng của bạn chứ chưa có flash nào như vậy cả.

erosinlove
05-09-2006, 13:22
khi nào bạn muốn nghiên cứu flash kiểu đó cứ pm mình ! Web mình đang bị tấn công theo dạng đó

shinichikudo0686
05-09-2006, 16:39
Cái này hơi khó tin và khó chấp nhận, làm sao mà flash có thể chạy khi không có một chương trình nào gọi tới nó. Bình thường bạn dùng browser mở một web chứa xflash thì xflash đó được chương trình tích hợp của browser mở lên. Còn bây giờ bạn không mở trang web đó nữa thì làm sao xflash đó được gọi. Trừ khi trang web đó ngoài xflash còn chứa thêm spyware hay virus gì đó thì mới có khả năng đó xảy ra. Mà nếu có khả năng đó thì bị mấy chương trình diệt virus và spyware chặn hết rồi.
Theo mình thì cách ddos này chỉ được cái hay là phi tang chứng cứ còn mấy tác dụng thông thường thì giống các loại ddos khác. Bạn cứ dùng một số chiêu hạn chế ddos mà diễn đàn đã đề cập là được rồi.

cemalon
06-09-2006, 06:37
Download flash player plugin phiên bản mới nhất mà dùng :).

real_time
06-09-2006, 23:04
Đúng là cành bị chặn thì con ký sinh trùng DDOS càng trở nên quái thai và nguy hiểm . Hình thức DDOS bằng xflash vẫn diễn ra nhưng nó chuyển biến theo 1 hướng khác , lần này hung thủ sẽ đặt 1 file flash ở 1 website nhiều người truy cập trong 1 thời gian nhất định và sẽ phi tang "hung khí" ngay sau đó .Người dùng khi vào website đó vô tình đã load file flash về temp của Internet Explorer .File này tự autorun mỗi khi máy tính người dùng kết nối và người dùng đã tiếp tay truyền nhiễm bệnh cho người khác .Như thế có nghĩa là website bị tấn công dù có kiên trì ngăn chặn đến mức độ nào thì vẫn bị phiền phức bởi không bao giờ dọn sách mớ ký sinh đó ....

Ok phân tích một chút nào!
Mình chưa hiểu nguyên lý Flash tự chạy là thế nào nhưng sẽ phải có ngòi nổ cho nó. Bây giờ giả sử nó được download xuống và liên tục DDOS đối tượng cần DDOS nhưng khi tắt máy và khi ngắt kết nối (mình dùng cách tắt máy) tức là dừng hết mọi process lại để cho nó ko còn khả năng chạy nữa. Vậy khi ta khởi động lại máy và connect đến internet thì điều gì sẽ xảy ra? Trước hết file flash đó sẽ phải được thực thi vậy ai có khả năng gọi nó? chỉ có thể là 1. statup, 2 regedit (run,runonce,....), và một số thứ khác mình chưa biết. Nếu ta gỡ ngòi nổ này chắc chắn con flash này sẽ ko thể chạy thì nó sẽ không thể thực hiện vòng lặp vô tận tấn công site của ta nữa. Nhưng mà người sử dụng bình thường thường không có khả năng này mà nếu ta chỉ bảo vệ site của ta chắc chắn sẽ không thể làm gì được nó vì nó mất gốc và được gửi từ các máy tính con. Vậy thì chỉ có thể viết một chương trình chống lại nó bằng cách remove mấy cái ngòi nổ mà mình đã nói ở trên. Rồi phân phát và đề nghị mọi người hưởng ứng mà thôi.

rapidcarbon
07-09-2006, 00:16
nói chung chuyện này không có thiệt 100%, xem mới tin.

addme
07-09-2006, 14:57
Ok phân tích một chút nào!
Mình chưa hiểu nguyên lý Flash tự chạy là thế nào nhưng sẽ phải có ngòi nổ cho nó. Bây giờ giả sử nó được download xuống và liên tục DDOS đối tượng cần DDOS nhưng khi tắt máy và khi ngắt kết nối (mình dùng cách tắt máy) tức là dừng hết mọi process lại để cho nó ko còn khả năng chạy nữa. Vậy khi ta khởi động lại máy và connect đến internet thì điều gì sẽ xảy ra? Trước hết file flash đó sẽ phải được thực thi vậy ai có khả năng gọi nó? chỉ có thể là 1. statup, 2 regedit (run,runonce,....), và một số thứ khác mình chưa biết. Nếu ta gỡ ngòi nổ này chắc chắn con flash này sẽ ko thể chạy thì nó sẽ không thể thực hiện vòng lặp vô tận tấn công site của ta nữa. Nhưng mà người sử dụng bình thường thường không có khả năng này mà nếu ta chỉ bảo vệ site của ta chắc chắn sẽ không thể làm gì được nó vì nó mất gốc và được gửi từ các máy tính con. Vậy thì chỉ có thể viết một chương trình chống lại nó bằng cách remove mấy cái ngòi nổ mà mình đã nói ở trên. Rồi phân phát và đề nghị mọi người hưởng ứng mà thôi.

Nói nghe hay quá, bạn thử làm một trang có chức năng 1. statup, 2 regedit xem ?

"Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ :crying: "

Maxx
07-09-2006, 16:52

người ta nói là khi bị dính cái flash đó và down nó về máy thì khi restart nó sẽ phải tự mình chạy được, mà nếu tự mình chạy được thì phải tự add nó vào startup hoặc registry hoặc win service etc

cái này mới gọi là

"Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ " nà :batman:

1baiviet
07-09-2006, 16:52
không thể có 1 falsh như thế, người nói site cậu ta bị ddos bằng flash như thế chắc đang hoang tưởng đấy mà

addme
07-09-2006, 19:19
Bạn thử cách này thử xem sao:
- Thực hiện cách lây nhiễm tương tự như các con adware chat yahoo ấy. Trong file exe ấy thì bạn biết có chức năng gì rồi chứ :D => chạy mỗi khi khởi động máy, chạy xong nó bật trình duyệt vào trang có file flash ở chế độ ẩn, hoặc download file flash ở đâu đó về
- Tha hồ làm gì thì làm :D

bạn làm thử một trang đi, tui vào coi có bị dính kog ? :confused: :emlaugh:

Một file .exe nêu kog nhấn cho nó run thì nó nằm trên web vẫn như chết flash thì khác, kog nhấn vào nó vẫn chạy sau khi đã load và tất nhiên flash kog có chức năng tạo khóa regedit !
Nếu bạn làm một con adware chat yahoo thì nó là virus rồi (.exe... tóm lại kog phải flash), lúc đó máy của người bị dính trở thành zoombie rồi, kog còn là công cụ để dos 0 thôi (thứ này thì trên mạng có nhiều rồi, kog phải là ý tưởng mới ok ?)

"Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ "
Kog bít mọi ngừoi trích dẫn câu này để nói mình hay người mở thread này ?

thanhnienvn
07-09-2006, 23:23
Đây là hình thức Ddos mới à

addme
08-09-2006, 03:11
Cái câu "học..." có lẽ nên giành cho bác, tôi cũng không muốn gây chuyện làm gì. Bác cứ qua bên mấy forum hacker để mở mạng.

Mấy tuần vừa rồi khôgn biết bao nhiều người bị làm phiền với cái con ads yahoo, nói vậy cũng đủ rồi :) exe thì nhiễm bỏ nó vào thư mục Startup để chạy bác à, bác không run thì nó cũng chạy khi khởi động máy, chắc bác cao thủ nên chắc không bị dính, nhưng mà nhiều người không biết lắm, tụi nào mà làm cái ddos đó thì site die 1 cách nhanh chóng :helpsmili

Bạn nên đọc topic cho kỹ chứ
Người viết topic này đề cập đến Flash thì tôi phân tích flash
sao lại nhần qua exe nhỉ :down:
Thực sự thì flash kog tao được regedit
bạn nên hiểu như vậy chứ

nocrack
08-09-2006, 10:51
bạn nên hiểu như vậy chứ
Flash ko can thiệp được vào registry đó là điều may mắn, nếu không chúng ta tạch hết rồi :D

THực ra bất cứ con xflash nào mà chả được load vào temp khi bạn vào website chứa file đó, nhưng đã làm gì có con nào autorun được đâu bạn :D.
Mình ko biết có hiểu đúng ý bạn không nhưng bạn mở ra cho mình một ý tưởng mình nghĩ là đúng với ý bạn muốn nói.
Flash file có thể chạy dưới dạng exe nếu đính kèm nó với một file cho phép ghi vào registry cho nó autorun mỗi khi khởi động, kèm theo một đoạn script lợi dụng lỗi của IE để load và run nó lần đầu trên zoombie thì sao nhỉ.
Lúc đó nó thực sự là flash + autorun.
Mô hình hoạt động như thế này
Web dùng để phát tán và run nó lần đầu
file exe là sự kết hợp của exe ghi vào reg và xflash dạng exe

bạn làm thử một trang đi, tui vào coi có bị dính kog ? :confused: :emlaugh:
Một file .exe nêu kog nhấn cho nó run thì nó nằm trên web vẫn như chết flash thì khác, kog nhấn vào nó vẫn chạy sau khi đã load và tất nhiên flash kog có chức năng tạo khóa regedit !
Nếu bạn làm một con adware chat yahoo thì nó là virus rồi (.exe... tóm lại kog phải flash), lúc đó máy của người bị dính trở thành zoombie rồi, kog còn là công cụ để dos 0 thôi (thứ này thì trên mạng có nhiều rồi, kog phải là ý tưởng mới ok ?)
"Học kog đến nơi, hiểu 0 đúng chỗ "
Kog bít mọi ngừoi trích dẫn câu này để nói mình hay người mở thread này ?
Một file exe chưa chắc là phải run nó thì nó mới chạy đâu nhé :D, nếu trình duyệt của bạn mắc lỗi cho phép thực thi ngầm một file bạn có biết được ko??? Gần đây IE có một lỗi đã bị lợi dụng rất nhiều để phát tán mấy con worm qua YIM đó, bạn chỉ cần mở website đó lên và ... tạch nó sẽ tự load một file tự run mà bạn chẳng hề hay biết.

addme
08-09-2006, 11:33
Một file exe chưa chắc là phải run nó thì nó mới chạy đâu nhé , nếu trình duyệt của bạn mắc lỗi cho phép thực thi ngầm một file bạn có biết được ko??? Gần đây IE có một lỗi đã bị lợi dụng rất nhiều để phát tán mấy con worm qua YIM đó, bạn chỉ cần mở website đó lên và ... tạch nó sẽ tự load một file tự run mà bạn chẳng hề hay biết.
Reply With Quote

Cái này thì chịu, ai muh bít được
Máy mỗi người mỗi cảnh !

darkera13
08-09-2006, 11:38
bạn nên hiểu như vậy chứ

Nhầm rùi, flash thừa sức can thiệp vào registry. Tôi nhớ là trên echip có giới thiệu 1 phần mềm tinh chỉnh registry được viết bằng actionscript 100%. Tôi cũng đã dùng thử rùi.

nocrack
08-09-2006, 11:45
Nhầm rùi, flash thừa sức can thiệp vào registry. Tôi nhớ là trên echip có giới thiệu 1 phần mềm tinh chỉnh registry được viết bằng actionscript 100%. Tôi cũng đã dùng thử rùi.

Any demo??? I can't find it. Thanks a lot

attacker
08-09-2006, 14:04
Có ai dám khẳng định không thể có xflash auto run không? :D
Trả lời em!!! :D

addme
08-09-2006, 14:09
Tui cũng pó tay với bác, rõ ràng vậy mà cũng chưa thông.

Bác cứ làm 1 cái file exe chức năng của nó là mở trình duyệt ẩn với 1 file flash dùng để Ddos là xong. Còn chuyện lây nhiễm hoạt động thì đã quá rõ rồi

nói nhiêu quá
demo đi

dừng múa mép nữa :mad:

pixelart
08-09-2006, 14:11
Cái Flash nó có thể để dạng trong suốt,như trang Pavietnam.net đó, có lẽ người dùng không nhìn thấy thôi

erosinlove
08-09-2006, 14:15
Vâng, đáp án đã có.

- Trên website thì vẫn tấn công bằng xflash.
- Log chứa từ nhiều địa chỉ IP khác nhau. Ban đầu đặt tình huống là random IP trong header hoặc file xflash đo' tự chạy trên máy bị dính. Nhưng đây mới là câu trả lời chính xác nhất:
Đó là con virus HpBotYM đang phát tán trên mạng gần đây thông qua YiM lợi dụng các nạn nhân để tấn công DDOS website. ( dĩ nhiên trong đó có website của tôi >_< )

Đó là câu trả lời cho các thắc mắc trên.
Nguồn tuoitre.com.vn
Link: http://tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=160337&ChannelID=16

shinichikudo0686
09-09-2006, 11:43
Xem ra nhiều người kiến thức về tin học cũng còn kém thật, thiếu khả năng tự phòng vệ trước những nguy hiểm trên internet.

addme
09-09-2006, 12:14
Có ai dám khẳng định không thể có xflash auto run không? :D
Trả lời em!!! :D

Không thể, except trình duyệt bị hư

Cơ bản thì flash kog thể tự autorun . hết :buck:

(vì vậy đừng thấy site cài flash sợ mà kog vô nhé !)

real_time
09-09-2006, 13:12

Hình như bạn ko đọc hết bài của mình mà đã chỉ trích mình rồi. OK nếu mình sai chỗ nào bạn cứ nói mình sẽ tiếp thu.
Vấn đề mình nói đến chính là mình đã giải quyết mấy cái con virus mà mọi người vẫn đang dính ở bên trên kia kìa. http://tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=160337&ChannelID=16 Họ làm được rồi đó bạn ko thấy sao? Có thể bạn không dính, Nhưng những người khác họ có biết đâu mà nên chuyện dính là ko thể ko xảy ra. Mình vẫn còn nhiều thứ cần học để đến nơi và hiểu đúng chỗ lắm rất mong bạn chỉ giáo.

addme
10-09-2006, 01:41
Flash thì không auto run được, nhưng không thằng nào ngu đi làm flash auto run cả, mà là làm 1 con exe có nhiệm vụ auto run ẩn cái flash, tác hại cũng như nhau cả thôi. Cùng lắm thì bỏ cái flash trong thư mục StartUp, máy người nào để mặc định flash chạy bằng cái gì đó thì cũng bị dính

Thảo luận chống Ddos đi, đừng nói mấy cái ai cũng biết nữa :lick:

Đấy, chúng ta đang đi tìm 1 con flash thuần chủng có khả năng auto run đê ddos :D

Ai có thì share đê :w00t:

raincity
10-09-2006, 05:31
Muốn chống lại được dos à? Chỉ cần có dollar xanh thôi. Đăng ký với các dịch vụ như là Akamai đấy. Đó cũng là phương pháp hữu hiệu các công ty lớn như Microsoft áp dụng. Ý mình nói là bó tay vì công ty nhỏ thì thua. Còn những phương pháp khác chỉ có thể làm dịu được nhưng cuộc tấn công kiểu cò con thôi các bác ạ. Thí dụ như nếu kẻ tấn công dùng khoảng 50000 zombie, gửi 1gig data/second tới site của bạn thì sao nhỉ?

Thêm 1 biện pháp nữa là có luật pháp và chế tài, không kỹ thuật nhưng rất hiệu quả.

raincity
10-09-2006, 06:24
Gửi các bạn 1 câu chuyện có thật về DOS, rất lý thú nếu bạn chưa đọc.
http://www.csoonline.com/read/050105/extortion.html

Accuser
10-09-2006, 07:25

Bác sai là chỗ này,bác đã ko đọc kĩ và ko hiểu những gì real_time nói rồi lại văng miểng bậy bạ nên bị "bật" là đúng rồi . Bác ko hiểu thì để mình diễn giải đại í vậy .Người ta đâu có nói là "có một trang web có chức năng startup,regedit.." , flash ko tự làm chuyện đó đựoc mà là nó có một cái khác làm ngòi nổ (startup là cái này) , vậy thì nó là virus rồi và ddos chỉ là chuyện phụ ,tóm lại cái kiểu này ko còn thuần là flood bằng xflash nữa vậy nên chẳng có gì mới .

addme
11-09-2006, 00:51
Uh có lẽ mình kog đọc kỹ bài của real_time, nhưng mở đầu topic thì erosinlove chỉ nói là đặt flash tại 1 website, và nó có khả năng autorun !!!
Mình đang tìm con flash này đây :D

erosinlove
11-09-2006, 02:35
Cám ơn mọi thảo luận của các bạn ;) thật ra mình bị ddos là do thằng chủ đích ddos nó phân tán con funni rồi từ đó zombie ra thành vô số IP từ đó mình nảy sinh ra ý nghĩ đó thực chất ko thể nào active xflash để ddos khi ko kích họach nó . Nhưng nếu dùng file exe để làm điều đó thì đây cũng là 1 ý nghĩ có thể thực hiện được ...

ambvn
18-10-2006, 21:13
:( em chỉ mới đọc dc mấy bài đầu của topic nhưng qua cái domain đth.vn làm em có vài suy nghĩ về tác giả của topic??1. mọi người có thể nhận ra được tên domain giống domain nào rồi ha :D 2. link bác cho em vào không được. 3. cái flash gì gì đó bác giới thiệu mơ hồ quá ... tóm lại mục đích của bác là gì khi tạo 1 topic như vậy :( ( chắc nó cũng mơ hồ y như bài viết của em vậy, nhưng với em thì em biết rõ mụch đích cua em như bác biết rõ mụch đích của bác, hehe )nhảm hết sức.

runtohell
19-10-2006, 10:52
Nhìn nhận chung cái (Tại lỡ đọc phí hết 10 phút vô duyên)

1. => Trong này có những người không biết mình đang nói gì, có những người biết mình hỏi cái gì nhưng không biết một cái gì và có những người cái gì cũng biết nhưng không biết cụ thể một cái gì.
2. => Túm tụm tất cả các loại đó tranh luận với nhau và cho ra cái chủ để này.
3. => Buồn cười nhất là những người biết vẫn cố tranh luận với người không biết => Mà chẳng biết để làm gì (Không phải mục đích tẩy nảo vì tẩy không được). Hehe. Vác sách vở đi học đi cái đã rồi nói chuyện quốc tế + Khi nào nói cái gì mà không chắc chắn thì bảo là "Tôi nghĩ là...".
4. => Lâu nay vẫn khâm phục real-time nhưng qua cái vụ cãi lộn với bọn này tự dưng thấy mất cảm tình. Chưa lớn được.

nocrack
02-11-2006, 15:44
Thôi cho tớ cố bài cuối của tớ trong cái topic này.
Nếu nói nó là con HPbot thì tớ có ý kiến là ddos của nó ko sử dụng xflash sẽ hay hơn chỉ cần dùng một hàm trên autoit để get cái url random nào đó trên server là đủ rồi chả cần đến flash :)
Còn về Flash tự auto run thì ko thể hoặc do trình độ của mình còn thấp nên chưa được biết đến flash autorun. Khả năng autorun là do registry nhưng khả năng này có lẽ mình cũng chưa tin tưởng lắm mình nghĩ nó cần một flash player để run chứ ko tự run riêng nếu ko có flash player được.

Mr.Isaac Nguyen
25-12-2006, 10:01

Đáp án của cách ddos : http://ddth.vn/showpost.php?p=595111&postcount=26

Pác nói có Xflash nào như dzậy thì có thể cho mọi người xem Demo của Xflash đó ra sao thì mới tin được chứ .Còn nói khơi khơi thế này thì hơi đâu mà chửi nhau dzữ dz ậy ?

superthinb
25-12-2006, 14:19
Àh, cho mình hỏi cái dạng DDOS gì ấy có ảnh hưởng nhiều đến site chỉ chứa toàn file .html hoặc file .txt không nhỉ? Mình đang có một site chứa hầu hết file .html và file .txt để cho bạn bè muốn đọc thì vào đó đọc, nội dung thì chỉ là những mẩu chuyện ngắn nhỏ, truyện vui đùa để giải trí thôi.

Àh, mà tại sao không thằng Hacker nào DDOS Yahoo! hoặc Google nhỉ? Giải pháp chống DDOS hay nhất : trang bị 230.000 máy server, mỗi máy 4 con CPU, và đường truyền dùng cable quang. Như thằng Google ấy, tha hồ cho thiên hạ DDOS, chán thì thôi vậy :)

conf
28-12-2006, 13:36
Àh, mà tại sao không thằng Hacker nào DDOS Yahoo! hoặc Google nhỉ? Giải pháp chống DDOS hay nhất : trang bị 230.000 máy server, mỗi máy 4 con CPU, và đường truyền dùng cable quang. Như thằng Google ấy, tha hồ cho thiên hạ DDOS, chán thì thôi vậy :)

Yahoo, Ebay hồi năm 2001 đã từng bị DDos đấy. Hacker thiết lập hệ thống Zombie cả trăm ngàn máy tính cùng request 1 lúc. Tất nhiên là không đến nỗi sụp đổ cả hệ thống nhưng cũng làm các Yahoo, Ebay điêu đứng vì hoạt động rất chậm.

vn.disable
28-12-2006, 17:44
Kỹ thuật doss ko đơn thuần là request đâu bạn ! dos kết hợp lụt CPU & Ram -> máy nhiều cũng thế àh ! đường truyền càng mạnh càng chết với kỹ thuật này !:D

TramBin
01-01-2007, 20:32
Câu trả lời hay nhất trong ngày.

nguyenhungitvn
03-01-2007, 10:47
Yahoo dùng rất nhiều máy chủ,ko phải chỉ là Load balancing mà còn cả multilink nữa,nếu một hoặc hàng loạt server này chết thì một hay hàng loạt server khác tự động lấp vào ngay, vì thế ko phải Yahoo! ko bi ddos mà chúng ta ko nhận ra đc trạng thái bị ddos của họ.