PDA

View Full Version : 2 máy tính và 1 line ADSL

nino
04-09-2006, 20:42
Các bác cho em hỏi, nhà em có gắn 1 line adsl của vnn (gói nhỏ nhất) thường thì online chát chít webcam 1 máy thì bình thường, mở thêm 1 máy nữa chạy duyệt web cũng bình thường. Nhưng khi chát Yahoo Messeger thì nếu 1 máy mở webcam, máy kia duyệt web thì không sao nhưng nếu 2 máy cùng mở YM và cùng bật webcam thì y như rằng sẽ có 1 máy YM bị đứng hay đang voice chát thì bị mất tiếng... rất lấy làm lạ là ở tiệm nét người ta nối mạng cả chục máy chát YM mà không sao còn mình thì....ặc ặc...
Xin các bác hướng dẫn dùm, cảm ơn các bác nhiều

quoccuong51
04-09-2006, 22:52
Em chỉ có ý kiến thế này:có lẽ là gói nhỏ nhất nên đường truyền không được tốt khi bật mấy cái đó cho hai máy!Anh thử nâng lên gói cao hơn xem sao!Có thể sẽ rất tuyệt đấy!Nhưng cần quan tâm đến chi phí!Em xin hết!

18Googol2
04-09-2006, 23:47
Bạn dùng switch, hub hay internet connection sharing?

nino
05-09-2006, 17:54
Bạn dùng switch, hub hay internet connection sharing?

Mình dùng Switch ADSL Router hiệu LinkPro, faxmodem này kiêm luôn switch có cách nào không bạn??

nino
05-09-2006, 17:57
Em chỉ có ý kiến thế này:có lẽ là gói nhỏ nhất nên đường truyền không được tốt khi bật mấy cái đó cho hai máy!Anh thử nâng lên gói cao hơn xem sao!Có thể sẽ rất tuyệt đấy!Nhưng cần quan tâm đến chi phí!Em xin hết!

hehe, em thấy các dịch vụ họ cũng chơi gói nhỏ vậy, với lại tính ra tốc độ của gói nhỏ đâu có kém hơn gói lớn nhất bao nhiêu đâu, mà tiệm nét họ chơi gần 20 máy... còn mình 2 máy à (nếu duyệt web thì rất ngon chỉ mỗi tội bật WC trong YM thôi... bó tay...

nino
09-09-2006, 16:26
vậy là bó tay rồi sao mấy bác? không có cách nào sao??