PDA

View Full Version : chỉ làm có được có 1/2 !

trungmakiko12345
04-09-2006, 19:45
em cài đặt mạng LAN cho một máy trong số khoản 16 máy mà chỉ nối được internet chứ mạng LAN thì không ok. Mianboar loại P5GPL-X , mà hình như em cài nhầm drive của card mạng thì phải( card onboar) loại GIgabye. anh chị nào biết phải cài loại gì thì nó mới nhận mạng LAN. Tiện có thể chỉ em cách cài Drive cài card mạng cụ thể hơn không ( em chỉ thấy người ta cài rồi bắt chước thôi, chứ không biết trình tự nó thế nào và thiếu bước gì nữa)

neverstop
04-09-2006, 20:02
nếu lan của bạn onboard thì chỉ cần lấy đĩa main ra, tìm phần driver, chọn lan rồi cài là xong.
còn nếu card lan của bạn ko onboard thì chắc chắn sẽ có đĩa đi kèm, lúc đó lấy đĩa ra từ từ mà cài là ok cả.

ttvnonline
05-09-2006, 14:50
neu may vao mang duoc thi da cai dung driver roi` . con nhan mang lan ko duoc la do ban khong dac IP cho tung may . ban mo quyen so cai modem ra ma xem no huong dan ban cac so IP

trungmakiko12345
05-09-2006, 15:29
em đã đánh số IP rồi 10.0.0.17 nó nhận và chỉ nhận riêng nó Workgruop đúng chắt chắn. các máy khác em làm chưa đầy 15' kể cả kéo dây! riêng cái mày này thì không.
Em xem đèn báo sau Rack cắm thì đèn báo không phải là màu xanh là màu cam cơ! (cái đèn nằm dưới phát sáng màu cam mà đáng lẻ ra nó phải màu xanh chứ, còn đèn trên chớp chớp màu vàng thì đúng rồi-> cái này thì thấy lạ!) xin chỉ giúp em cái!