PDA

View Full Version : sử dụng pationmagic ổ cứng 20G chỉ nhận được 7G xem giúp mình

th_dug
03-09-2006, 10:01
chào các bạn giúp mình cái này với mình sử dụng pation magic để phân vùng lại ổ đĩa nhưng nó chỉ nhận ra ổ có 7G trong khi ổ cứng của mình là 20G xem mình cái này với nha cái thứ hai cho mình hỏi luôn khi đặt tên cho pation thì mình đặt định dạng cho nó là FAT32 nếu chia làm hai ổ thì đặt là FAT32 thì nó cho apply nhưng nếu đặt một pation là fat32 một ái là ntfs thì nó ko cho luu lại mình ko biết thế nào mà mình đang cài win 2k nên chỉ sử dụng định dạng NTFS thì mới cài win được các bạn chỉ cho mình nha thank nhiều

nino
03-09-2006, 22:33
chào các bạn giúp mình cái này với mình sử dụng pation magic để phân vùng lại ổ đĩa nhưng nó chỉ nhận ra ổ có 7G trong khi ổ cứng của mình là 20G xem mình cái này với nha cái thứ hai cho mình hỏi luôn khi đặt tên cho pation thì mình đặt định dạng cho nó là FAT32 nếu chia làm hai ổ thì đặt là FAT32 thì nó cho apply nhưng nếu đặt một pation là fat32 một ái là ntfs thì nó ko cho luu lại mình ko biết thế nào mà mình đang cài win 2k nên chỉ sử dụng định dạng NTFS thì mới cài win được các bạn chỉ cho mình nha thank nhiều

Thứ nhất không phải đặt tên ổ cứng mà là định đạng phân vùng ổ cứng theo Fat, fat32 hay ntfs, khi cài win thì trước khi cài nó thường hỏi là có định dạng ổ cứng theo fat nào thì chọn ntfs... dể thôi mà.
Thứ hai khi dùng PM phân vùng ổ cứng 20GB mà có 7 GB thì bạn kiểm tra lại trong PM xem phần ổ cứng còn lại có được định dạng chưa? , với lại một số main cũ không nhận đủ ổ cứng 20GB kiểm tra kỹ lại xem!!

philips
23-09-2006, 23:44
thu rut jumper ra roi cam lai xem

The Old Man
24-09-2006, 02:18
Tại sao partition HD lại phải dùng Partition magic. Windows làm được hầu hết mọi chuyện (chỉ trừ việc nới rộng phân vùng). Cây nhá lá vườn của Windows sao lại không dùng cho dể dàng.

nino
24-09-2006, 12:30
Tại sao partition HD lại phải dùng Partition magic. Windows làm được hầu hết mọi chuyện (chỉ trừ việc nới rộng phân vùng). Cây nhá lá vườn của Windows sao lại không dùng cho dể dàng.

đúng là cây nhà lá vườn nhưng có nhiều người không bít đó bác ơi , hic hic

PMT
24-09-2006, 13:48
Cây này vườn 9x/Me đâu có đâu nên không phải ai cũng biết :D

Tệ Hại
24-09-2006, 17:02

Anh Old man co thể chỉ cho em và ~ ai kô biết dùm đi anh. Cảm ơn anh.

xpvuol
24-09-2006, 18:19
~~~>
1: Fdsik của Windows không có trực quan bằng PQ, nhìn giao diện rất "chán đời", làm nhớ tới thời Win 3.11 !!!
2: Muốn sử dụng phải /?, tìm hiểu rất mất thời gian.
3: Không thể Undo, PQ thì chỉ được thực hiện khi bấm Apply
4: PQ nhiều người xài hơn, vì thế có thể tham khảo ý kiến mọi người 1 cách dễ dàng
5. Không có nhiều chức năng bằng PQ, VD: Không Reszie CLuster được...
6: Chưa chắc Fdisk đã dễ xài hơn..., vì những lý do trên ^_____^

nino
25-09-2006, 07:20
~~~>
1: Fdsik của Windows không có trực quan bằng PQ, nhìn giao diện rất "chán đời", làm nhớ tới thời Win 3.11 !!!
2: Muốn sử dụng phải /?, tìm hiểu rất mất thời gian.
3: Không thể Undo, PQ thì chỉ được thực hiện khi bấm Apply
4: PQ nhiều người xài hơn, vì thế có thể tham khảo ý kiến mọi người 1 cách dễ dàng
5. Không có nhiều chức năng bằng PQ, VD: Không Reszie CLuster được...
6: Chưa chắc Fdisk đã dễ xài hơn..., vì những lý do trên ^_____^

Trong windows cũng có thể fdisk giống win 3.11 à, cũng gõ fdisk giống ở dos sao?? Bác TOM nói đó là tiện ích disk management mà!!
@ Tệ Hại: Chọn My computer, click phím phải chuột chọn manage/Disk management rồi chọn ổ đĩa rồi...muốn làm gì thì làm

Pocoman
25-09-2006, 12:13
Em cũng bị giống bạn nè.Ổ cứng 20G trước dây chạy tốt, sau đó cất xó vài tháng giờ lấy xài sao nó nhân còn 9.5G, khi khởi động thì nhận đúng 20 G nhưng trong hdh,format thì chỉ 9.5GAi chỉ em làm sao đây

th_dug
26-11-2006, 19:28
chà ko ngờ chủ đề của mình có nhiều người tham gia quá hì hì căm ơn các bạn đã quan tâm chà mình làm được rồi trong đĩa hiren boot có mấy công cụ trong tool partition có thể kiểm tra được hiện tượng trên mình ko biết nguyên nhân do đâu nhưng patition magic nhận ko hết dung lượng thực của ổ cứng thì mình chạy thử các chương trình khách <phía dưới chương trình patition ma gic đó >mình ko nhớ tên hì hì nó nhìn được mình conver nó sau đó xài lại patition thì nó nhận lại đủ 20Gb hi vọng các bạn cũng may mắn như mình hì hì chúc các bạn vui

nguyenvanthu
26-11-2006, 20:26
trong hirenboot mình nghe nói có chương trình khôi phục dữ liệu hay lắm nhưng có ai biết sử dụng mách dùm với .Mình cần khôi phục một ít dữ liệu word,exle

th_dug
27-11-2006, 19:17
bạn có thể xài luôn chương trình ghost luôn cũng được hay trong hirent boot 8.2 có cái Acronic True Image đó xài thằng này cũng hay lắm bạn có thể tham khảo tại đây http://www.911.com.vn/news_details.asp?newsID=NEW_051130022640
chúc bạn vui