PDA

View Full Version : Màn hình LCD ko hiển thị sau khi standby hoặc lúc mới khởi động

SIRKOR
01-09-2006, 18:31
Mình đang xài cái LCD 17" VIEWSONIC VX724 mua tại Hợp Nhất, xài cũng được 2 tháng rồi. Từ lúc mua về cho đến nay mình bị mắc phải như sau:
+ Mỗi lần standby, sau đó rê chuột để hủy bỏ chế độ standby, thì màn hình đen thui, đèn tín hiệu chớp chớp hoài(chỉ hiện hình khi đèn không chớp), mình phải khởi động lại máy thì nó mới hiện hình lên(5 lần standby thì có khoảng 1 lần rê chuột thì hiện hình mới lên ngay, không cần restart).

+ Lúc mình tắt máy hoàn toàn, sau đó bật máy lên, nếu bật màn hình lên trước, rồi bật máy hoặc là bật màn hình cũng lúc với bật máy thì thông thường hình mới hiể n thị lên. Còn nều như mình không bật màn hình mà bật máy, khoảng 5 phút sau mới bật màn hình thì màn hình chẳng hiển thị lên, đèn tín hiệu vẫn cứ chớp chớp, phải restart lại thì nó mới hiện lên.

Các cao thủ giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều lắm.:bawling:

hotkhoa
02-09-2006, 08:10
@SIRKOR cách kiểm tra là kiếm màn hình khác thay vào, sử dụng bình thường xem có bị như vậy không? Nếu không trục trặc gì là do màn hình. Nếu có là do lỗi của motherboard/driver của graphic card. Chúc thành công.

SIRKOR
02-09-2006, 11:09
Nhà mình còn cái màn hình CRT gắn vào thì hiển thị bình thường, không bị gì hết. Cám ơn bạn hotkhoa đã cho lời khuyên.

SIRKOR
23-10-2006, 20:28
sao ko ai biết cái vụ này hết vậy? mấy bạn nào xài màn hình VIEWSONIC VX724 17" nói cho mình biết đi, màn hình của mấy bạn có bị như vậy ko?

jollibee
23-10-2006, 22:10
Mình cũng xài LCD VIEWSONIC VX724 (cũng mua Hợp Nhất) được hơn 1 năm rồi. Nó Hoạt động tốt, chẳng bị tình trạng như bạn. Sao bạn không mang đến nơi bán để họ kiểm tra?

ExtremeEdition
23-10-2006, 22:36
tại màn của bạn thôi đem bảo hành đi tội gì cứ để đó chả lẽ bạn thương Hợp Nhất bỏ qua à

SIRKOR
09-01-2007, 12:19
ok, để mình đem ra đó, tại mình tưởng cái màn hình này cái kiểu hiển thị của nó là vậy. Cám ơn lời khuyên của các bạn.