PDA

View Full Version : Cần phần mềm bảo mật win XP cho tiệm internet. Gấp gấp gấp

*UFO*
01-09-2006, 15:36
Tui mở tiệm internet nhưng cứ bị phá deep freeze không hà. Tui muốn tìm 1 phần mềm không cho phép khách cài phần mềm, không cho tải các tập tin từ trên mạng xuống, không cho dùng USB, không cho duyệt web (kể cả các trang web bình thường)nếu chỉ cho vào 1 số trang web nhất định do mình quy định thì càng tốt. Quan trọng nhất là không cho khách tải, cài hay chạy các phần mềm ngoài các phần mềm có sẵn trên máy. Các bác cố gắng giúp đỡ tui, chỉ cần cho tui biết tên phần mềm nếu có link down thì càng tốt. Nếu không có phần mềm mà có nào làm được 1 trong các việc trên thì càng hay trừ cách phân quyền Admin và user ra nha các bác. Cám ơn các bác trước

khoabeo108
01-09-2006, 20:59
không cho tải các tập tin từ trên mạng xuống, không cho dùng USB, không cho duyệt web (kể cả các trang web bình thường)
Nếu đặt mình vào vị trí của khách hàng, thì có lẽ lần đầu tiên đến với cửa hàng net của bạn, cũng sẽ là lần cuối cùng

*UFO*
01-09-2006, 21:08
Bạn thân mếm nếu bạn vào vị trí mình bạn sẽ hiểu được tại sao mình phải làm vậy khi khách hàng hết ầm lên khi biết đồ mình bị hack, trong khi có rất nhiều khách khác đang chơi. Tất nhiên mình sẽ chỉ cài trên những máy chuyên chơi game thôi.

manhhaivn84
02-09-2006, 22:46
đây là tiệm net dành cho game thủ

Bao Sa Mac
03-09-2006, 13:04
Thế thì chắc là Bótay.com rồi.
Chỉ có phầm mềm hạn chế không cho cài đặt, ghi dữ liệu lên ổ cứng máy thôi. Mọi dữ liệu ghi khi khởi động máy sẽ mất hết.
Phần mềm đó khá nhiều nét đang sử dụng, có lẽ bạn cũng dùng đó là EASY CAFE... nhưng giới hạn chỉ thế thôi

unlucky555
03-09-2006, 14:22
Thực chất nếu bạn đã dùng deep freeze roài mà vẫn bị phá. Thì theo tôi bạn có thể dùng nổtn go back hoặc IT retore. Theo tôi thì ko nên cấm bất cứ cái gì để cho khách hàng tự do sử dụng. SAu khi khởi động máy lại thì mọi cái trở về trạng thái cũ đó là cách làm của tôi và tôi cũng làm dịch vụ internet đây

enterus01
03-09-2006, 16:54
-Nếu là tui thì nhất định không có lần thứ 2 vào tiệm bạn . Gì mà khắc nghiệt với khách quá vậy .
-Chương trình tốt nhất mà bạn có thể sử dụng là Norton GoBack , với chương trình này thì khách có thể tự do làm bất cứ gì nhưng vẫn chẳng ảnh hưởng đến máy của bạn , vì sau khi reset thì nó sẽ trở lại trạng thái ban đầu . Còn vấn đề lock 1 số trang web thì mình biết , còn lock tất cả , chỉ cho vô 1 số trang như bạn nói thì hông bít . Thông cảm .

darkangel2006
03-09-2006, 17:05
Tui mà vô tiệm net như vậy là ko bao vờ quay lại luôn. Tui đã từng vào tiện net ko cho download và ko cho cài phần mềm --->ko bao vờ quay lại đó nữa.
Hình như phá deepfreeze chỉ cần chạy file chương trình .exe thôi, ko cần cài đặt gì cả. Nếu bạn cấm chạy cả file .exe thì làm sao chạy game.

*UFO*
03-09-2006, 17:09
Tui đề ra những điều kiện khắc nghiệt như vậy là để bảo vệ khách hàng, tui đã hỏi ý kiến khách hàng và đều được mọi người ủng hộ vì đa số khách là gamer nên an toàn là trên hết. còn nếu dùng cái phần mềm như deep freeze hay Goback thì rất nguy hiểm vì tất cả các phần mềm trên đều đã có phần mềm phá rồi. Dù sao cũng cảm ơn mọi người đã góp ý

tahiti
03-09-2006, 17:19
Bạn thử phần mềm SpyTechSpyAgent đi. Trong đó có chức năng khóa web như bạn cần đó. Chỉ cần gõ từ khóa vào là không vào được các trang web khác. (sử dụng mục đích chính đáng tùy theo bạn thôi) :D
Tôi thấy bạn chỉ cần không cho vào web tự do là cũng giảm đi khả năng bị cài ct phá hoại rồi. Cẩn thận thì cứ restart máy lại khi có khách ra.
Và các chương trình phá DeepFreeze hay gì đó có 1 khuyết điểm là phải restart lại máy mới hoạt động. Bạn có sử dụng CT quản lý internet thì cũng dễ dàng biết máy nào restart lại mà. Khi đó xuống đó kiểm tra Deep có bị mở chưa. Vậy thì sao người ta cài CT mà bạn không biết được.

*UFO*
03-09-2006, 18:05
Ồ, cám ơn bác quá, ngay cái tui đang cần nhất nhưng bác có thể hướng dẫn sơ qua về cách sử dụng được không

tahiti
05-09-2006, 16:40
Bạn cứ ra tiệm dĩa nói muốn mua bộ Cyber Children Control AllInOne.
Cài CT vào máy (không cần đăng ký gì hết).
Gõ password để không cho người khác phá.
Trong đó có mục Filter (lọc web và cấm chạy các chương trình không muốn người khác sử dụng).
CT đó hiện nay mình thấy có chút lỗi khi cài một số máy. Có một số máy bị virus thì cài vô chức năng khóa web coi như không có bật, người khác vẫn vô các trang mà mình cấm :(. Chắc phải cại lại Win nó mới hoạt động tốt.

unlucky555
05-09-2006, 16:55
Ặc ặc các bác sao cư phải dùng nhiều thứ cho phức tạp lên thế nhỉ. Với một số người đâu phải ai cũng là dân chuyên. Theo tôi với yêu cầu của một dịch vụ internet á. Máy con sử dụng goback. Ngoài ra thì cài thêm một chương netcafe. Ví dụ nhé. Hiêi5n tai tôi sử dụng easycafe và các máy khách tôi cài goback. Trong cái eadycafe nó vốn có fiter bác có thể nhập các địa chỉ web cấm vào. Điền từ lọc...
Khi khách hàng sử dụng nếu muốn phá goback thì nó chỉ có tác ụng sau khi khởi động lại máy. Mà khởi động lại máy thì ở ngoài cái easycafe sever người quản lý biết liền á. Như thế bác khỏi phải cấm cái gì khách hàng có thể sự dụng tất cả mọi dịch vụ mà cũng ko lo gì. Cẩn thận hơn sau khi khác hành sử dụng bác cứ khởi động máy lại goback sẽ l2m mọi công việc còn lại...
Đó là ý kiến của tôi với một dịch vụ internet thông thường

tuvotongdn
07-10-2006, 10:33
làm sao gở bỏ deep freeze hả anh em?

phamduyvt
07-10-2006, 10:49
nếu cài df v5.6 trở xuống thì có unfree còn v5.7 trở lên thì chưa

phamducbinh
18-02-2007, 20:28
Tại đay chúng ta sẽ tự tìm hiểu nhé http://www.hoanghonkhongtat.good.to/ hy vọng chúng ta sẽ làm được thật nhiều điều có ích bi bi.

tuanvu_lk
18-02-2007, 21:55
bạn cài phần mềm gấu trúc từ V 6. trỡ lên là tụi nó pó tay.mình cũng tiệm net nè.đố thằng nào wa mặt được mình