PDA

View Full Version : Chưa đầy 1 tháng rank alexa từ chỗ 0 có gì nhảy vọt lên 311,668

rock0em
01-09-2006, 13:06
Thông báo tới anh em là ontoprank đã có số rank đầu tiên, từ chỗ 0 có gì mới mở dc chưa đầy 1 tháng mà rank alexa đã là: 311,668

http://www.alexa.com/data/details/traffic_details?&range=3m&size=medium&compare_sites=&y=r&url=ontoprank.com#top

ontoprank thực sự là nơi lý tưởng cho những ai muốn nắm được bí quyết tăng rank nhanh, một kho kiến thức khổng lồ về SEO đươc update liên tục, những bí mật tăng rank của các công ty thương mại điện tử trước đây nay đã được lôi ra ánh sáng bởi ontoprank . . .

"ontoprank chia sẻ để cùng tiến tới thành công"

nguyenphuong6
02-09-2006, 15:54
tôi chả cần làm gì, chỉ thuần túy traffic hợp lệ vào mà một tháng sau từ không có gì lên đến 524.000, thế nên có gì ghê gớm đâu. Làm seo bằng các phương pháp không hợp lệ chỉ tốn băng thông, mệt người.

1adult
02-09-2006, 17:26
alexa k đáng để quan tâm, với thằng này thì đây chiêu, chả tốn BW là bao.

klasdfe
02-09-2006, 23:23
To rock0em.org: 1 tháng 311,668 mà bác cũng gọi là "nhảy vọt" ? 1 tuần alexa 180,000 (3 month) và 12,000 (1 week) thì sao ?

Nếu bác ko hiểu alexa thì xin đừng lôi alexa ra để dọa.

skidrock
03-09-2006, 09:57
alexa chẳng có nghĩa lý gì cả ...

rock0em
03-09-2006, 12:16
To rock0em.org: 1 tháng 311,668 mà bác cũng gọi là "nhảy vọt" ? 1 tuần alexa 180,000 (3 month) và 12,000 (1 week) thì sao ?

Nếu bác ko hiểu alexa thì xin đừng lôi alexa ra để dọa.

Có lẽ tớ 0 hiểu về alexa bằng cậu. Nhưng tớ thấy rank alexa càng lên cao thì càng khó tăng, chứ 0 phải tăng theo cách tính của cậu . . . xin lỗi, tớ 0 có ý đem rank alexa để dọa . . . domain mới mua chưa chưa đầy 1 tháng rank đã đạt 311,668 theo tớ điều đó không hề đơn giản chút nào . . .

Có lẽ một số bạn không tin tưởng vào rank alexa . . . Nhưng rank alexa được cả thế giới công nhận chứ 0 riêng gì Việt Nam . . . Chính vì vậy muốn hay 0 thì ta vẫn phải chấp nhận nó thôi, bạn nào quan tâm thì đầu tư tăng rank, còn bạn nào không quan tâm thì đứng ngoài cuộc vậy . . .

Cảm ơn các bạn đã cùng tớ tranh luận về vấn đề rank alexa

Thank.

klasdfe
03-09-2006, 14:56
Có lẽ tớ 0 hiểu về alexa bằng cậu. Nhưng tớ thấy rank alexa càng lên cao thì càng khó tăng, chứ 0 phải tăng theo cách tính của cậu . . . xin lỗi, tớ 0 có ý đem rank alexa để dọa . . . domain mới mua chưa chưa đầy 1 tháng rank đã đạt 311,668 theo tớ điều đó không hề đơn giản chút nào . . .

Có lẽ một số bạn không tin tưởng vào rank alexa . . . Nhưng rank alexa được cả thế giới công nhận chứ 0 riêng gì Việt Nam . . . Chính vì vậy muốn hay 0 thì ta vẫn phải chấp nhận nó thôi, bạn nào quan tâm thì đầu tư tăng rank, còn bạn nào không quan tâm thì đứng ngoài cuộc vậy . . .

Hình như đúng là rock0em ko hiểu alexa thật ;) Ngay cả những gì tớ nói rock0em cũng chả hiểu là tớ nói cái gì (mấy con số tớ đưa ra ko phải là cánh tính đâu, bác đọc cho kỹ rồi vào alexa xem lại phần FAQ đi nhé!)

Đấy là traffic details 1 domain tớ đang giữ. Vì reg có gần được 1 tuần nên Traffic Rank: No Data. But traffic details là 2 con số kia. Bác ko nên đi đâu cũng lôi rock0em.org 90,000 ra, nói là dọa thì kể cũng hơi quá vì với con số như thế thì dọa được ai?

Còn mấy chữ "đầu tư tăng rank" thì xin lỗi nhé, tớ chẳng hiểu bác nói đầu tư đây là đầu tư cái gì? Là đóng tiền cho bác?

http://www.alexa.com/site/ds/top_sites?cc=VN&ts_mode=country&lang=none

Xếp đầu bảng với traffic nhiều nhất luôn thuộc về những site thuần túy chuyên về 1 nội dung nào đó, cụ thể trên đây như sau (cao xuống thấp):
- Tin tức
- Âm nhạc
- Đồi trụy
- Diễn đàn
- Trò chơi & giải trí tổng hợp (thể thao, phim ảnh, truyện...)
- Freebie (cung cấp các thứ miễn phí)

Nhìn qua 2 trang của bác rock0em với ontoprank, nếu nội dung vẫn như bây giờ sẽ khó có thể lọt được vào top 10,000. Ko tính đến chuyện năm 2007 sẽ lại có 1 đợt bùng nổ adsl (giống 2006 khiến rank của phần lớn các site tiếng Việt đều được cải thiện).

nguyenphuong6
03-09-2006, 14:59
Nếu giỏi thì làm cho google Pagerank > 5 mới là giỏi

rock0em
03-09-2006, 16:06
Hình như đúng là rock0em ko hiểu alexa thật ;) Ngay cả những gì tớ nói rock0em cũng chả hiểu là tớ nói cái gì (mấy con số tớ đưa ra ko phải là cánh tính đâu, bác đọc cho kỹ rồi vào alexa xem lại phần FAQ đi nhé!)

Đấy là traffic details 1 domain tớ đang giữ. Vì reg có gần được 1 tuần nên Traffic Rank: No Data. But traffic details là 2 con số kia. Bác ko nên đi đâu cũng lôi rock0em.org 90,000 ra, nói là dọa thì kể cũng hơi quá vì với con số như thế thì dọa được ai?

Còn mấy chữ "đầu tư tăng rank" thì xin lỗi nhé, tớ chẳng hiểu bác nói đầu tư đây là đầu tư cái gì? Là đóng tiền cho bác?

http://www.alexa.com/site/ds/top_sites?cc=VN&ts_mode=country&lang=none

Xếp đầu bảng với traffic nhiều nhất luôn thuộc về những site thuần túy chuyên về 1 nội dung nào đó, cụ thể trên đây như sau (cao xuống thấp):
- Tin tức
- Âm nhạc
- Đồi trụy
- Diễn đàn
- Trò chơi & giải trí tổng hợp (thể thao, phim ảnh, truyện...)
- Freebie (cung cấp các thứ miễn phí)

Nhìn qua 2 trang của bác rock0em với ontoprank, nếu nội dung vẫn như bây giờ sẽ khó có thể lọt được vào top 10,000. Ko tính đến chuyện năm 2007 sẽ lại có 1 đợt bùng nổ adsl (giống 2006 khiến rank của phần lớn các site tiếng Việt đều được cải thiện).

- Cứ cho là cậu hiểu về alexa hơn tớ đi, vậy rank alexa của cậu được nhiêu mà cậu có vẻ khinh rank của người khác dữ vậy?

- "đầu tư tăng rank" tức là đầu tư thời gian tìm hiểu chứ 0 phải theo cách suy luận đầy hàm ý của cậu

rock0em
03-09-2006, 16:13
google Pagerank MỚi "gẤu"

Cái này thì đúng thật, Google Pagerank mới thực sự là khó.

1adult
03-09-2006, 17:18

cậu là admin phải k, ontoprank của cậu bị dính chưởng, chuyển hướng qua web khác lâu thế mà cũng k biết, hi`hi`

klasdfe
03-09-2006, 18:46
- Cứ cho là cậu hiểu về alexa hơn tớ đi, vậy rank alexa của cậu được nhiêu mà cậu có vẻ khinh rank của người khác dữ vậy?
- "đầu tư tăng rank" tức là đầu tư thời gian tìm hiểu chứ 0 phải theo cách suy luận đầy hàm ý của cậu
mệt, bỏ công viết bài mà đến việc bỏ chút thời gian đọc cho hết người ta cũng chẳng thèm.
Mấy site của tớ thì traffic ít quá xấu hổ chả dám nói đến làm gì. Mà nếu có nói thì cậu bảo tớ khi dễ.

...k.nạn!!

1adult
03-09-2006, 20:08

công nhân admin ở bên đó kém thật, site đó bị member 123456 chơi từ chiều, tôi là thành viên mà cũng vào được site (mặc dù đã bị chuyển hướng). Cho đến bây giờ mà admin chưa khắc phục được, lại phải rename cái index.php của 4rum đi. hix hix.

Jacob
03-09-2006, 22:30
@1adult: Chuyện 1 website có khả năng bị hack là chuyện bình thường mà. Sao lại lôi ra để so sánh trình thấp trình cao ở đây. ngay đến cả HVA còn bị hack nữa là 1 site cỏn con như ontoprank.
Tớ nghĩ bạn nói hơi quá rồi đấy

volam_vn
03-09-2006, 23:23
công nhân admin ở bên đó kém thật, site đó bị member 123456 chơi từ chiều, tôi là thành viên mà cũng vào được site (mặc dù đã bị chuyển hướng). Cho đến bây giờ mà admin chưa khắc phục được, lại phải rename cái index.php của 4rum đi. hix hix.

Bó tay với thằng cha này, nó là admin của typhuviet.com thì phải . . . hết đổ cho người này gắn virus lại chê bai người kia kém, người nọ gà . . .

Chodientudotcom
04-09-2006, 00:57
ontoprank thực sự là nơi lý tưởng cho những ai muốn nắm được bí quyết tăng rank nhanh, một kho kiến thức khổng lồ về SEO đươc update liên tục, những bí mật tăng rank của các công ty thương mại điện tử trước đây nay đã được lôi ra ánh sáng bởi ontoprank . . .

"ontoprank chia sẻ để cùng tiến tới thành công"

Trời vào ontoprank có được đâu, không cả cho đăng ký nữa

1adult
04-09-2006, 01:49
@1adult: Chuyện 1 website có khả năng bị hack là chuyện bình thường mà. Sao lại lôi ra để so sánh trình thấp trình cao ở đây. ngay đến cả HVA còn bị hack nữa là 1 site cỏn con như ontoprank.
Tớ nghĩ bạn nói hơi quá rồi đấy

Cái đó k phải bị hack bạn ah, nói bị hack cũng hơi quá. Thật ra nó chỉ bị post 1 bài có mã html,

<meta http-equiv="Refresh" content="0; URL=http://www.ddth.com">

(tôi k post chính xác nhưng đại loại là vậy)

Cái này k phải lô~i của VBB 3.5.4 mà là do cái module các bài mới nhất dính thôi.

Nếu ai đã từng vào http://ontoprank.com/forum/index.php sẽ biết cái module đó mới bị gỡ bỏ.

Tôi chê admin của http://ontoprank.com/forum/index.php là do cái đó có thể khắc phục trong 2' nhưng sau vài tiếng tôi vào lại thấy vẫn còn bị hi`hi`.

Chả có ý gì khác.
Thanks.

Mitxixipi
04-09-2006, 09:38
Ồ hay nhỉ, U căn cứ vào đâu mà nói là admin của typhuviet.com, admin là tui, không phải ông kia, nhìn kỹ lại đi, có bị rảnh không? hay mày là thằng quantalon1989

Cái thằng quantalon1989 hồi trc' phá nhactre.biz bị tui dọa cho lên bờ xuống ruộng !! NÓ sợ vãi ... ra quần

pixelart
04-09-2006, 13:47
Rank vậy bình thường thôi, coi site www.giaitrivmm.com , hơn 1 tháng mà rank nè 14.353

www.giaitrivmm.com

hiepsi@
04-09-2006, 16:51
Rank vậy bình thường thôi, coi site www.giaitrivmm.com , hơn 1 tháng mà rank nè 14.353

www.giaitrivmm.com
Web *** thì nói làm gì. Thử làm 1 trang đoàng hoàng xem

VnOi
04-09-2006, 21:32

www.giaitrivmm.com

Một người đàn anh lại chơi Web*** . Tội lỗi , tội lỗi ...

nguyenphuong6
05-09-2006, 06:24
Chơi web*** phải khôn khéo, không là dính chấu. Tốt nhất chỉ làm tech admin thui, còn lại nội dung để bọn khác nó lo

BachDuongTM
05-09-2006, 10:30
tốt nhất là kô nên làm gì cả ,...

hồi trước còn có mấy người hè nhau phá web*** nhưng phá thì khó mà tạo mới thì dễ ,ném đá ao bèo nên sau này kô ai làm nữa.

VnOi
05-09-2006, 13:21
Đời nó khó lường lém các bác à, mấy cái đó sa vào mấy hồi :helpsmili

Em được mấy thằng bạn rủ làm Web***, mỗi tháng kiếm vài ngàn đô mà không thèm kia kìa. NÓi chung các webmaster cũng nên bảo vệ cho cái lương tâm của mình. Đừng vì tiền mà làm như thế.

911.com
05-09-2006, 14:04
Chí Hòa , Bố Lá đang đợi cái u đó ..cố gắng vào đó chơi với anh em ... Đừng làm web*** , chết với police đó

Jacob
08-09-2006, 15:06
Bác cứ thửu làm xem chắc ko chết ngay uđược đâu. Cùng lắm là vô khám ngồi bóc lịch chơi

pixelart
09-09-2006, 12:07
Em được mấy thằng bạn rủ làm Web***, mỗi tháng kiếm vài ngàn đô mà không thèm kia kìa. NÓi chung các webmaster cũng nên bảo vệ cho cái lương tâm của mình. Đừng vì tiền mà làm như thế.

Hix, site đó của bạn tôi, chứ ko phải của tôi, nếu tôi làm site *** thì chắc cũng giàu rồi, thời gian đó chắc lo đi chơi bời, ngồi đây làm gì mất công... hix hix, www.motthoi.com --> Nghệ thuật sống, ko phải nghệ thuật ***

VnOi
09-09-2006, 20:52
Hix, site đó của bạn tôi, chứ ko phải của tôi, nếu tôi làm site *** thì chắc cũng giàu rồi, thời gian đó chắc lo đi chơi bời, ngồi đây làm gì mất công... hix hix, www.motthoi.com --> Nghệ thuật sống, ko phải nghệ thuật ***

Không đánh mà khai . :D, thế pác Post link lên đây để quảng cáo à ...?

Mitxixipi
09-09-2006, 21:08
Nói chung rank thế cũng thành công rồi

Có mấy ku !! Apear trên alexa từ tháng 5 năm 2005 mà rank vẫn 6 triệu . Pó tay !! chả hiểu nữa :D