PDA

View Full Version : Điều kiện cần và đủ cho bảng thành viên + bài viết khi chuyển vbb4

mrjun
07-12-2011, 00:10
Hi

Mình hiện có 2 forum trên 2 host + domain khác nhau:
Forum1: 1 cái thì nhiều bài viết vaf thành viên nhưng code do up từ 3.8.4 lên 4.1.5 nên lỗi tùm lum (cài mod hay lỗi data, ko mở đc sidebar và chèn bbcode cũng nhiều cái ko đc... mây cái này như báo lỗi chắc phải chỉnh lại chatset này nọ trong myphpadmin, mà mình mò ko đc nên ko thể khắc phục) +
Forum2: 1 cái forum vbb 4.1.5 nữa thì code rất ok nên đã cài đc đủ các loại mình cần nhưng lại ít member + bài viết. Chuyển host hay chuyển forum... hiện tại đều ko khả quan,
nên cách duy nhất có thể làm là cứ để nguyên 2 cái cùng chạy, nhưng lấy mem + bài viết từ Forum 1 qua Forum 2.
Vậy cho mình hỏi làm vậy thì làm cách nào cho phù hợp nhất.
Mình định sẽ Export 1 số bảng từ Forum 1 rồi qua Import vào Forum 2, và như vậy mình chỉ cần bảng member + bài viết, còn lại mọi cái bỏ qua (nhất là mod, vì bên cũ thì lỗi, bên mới thì đã có sẵn)
Nếu làm thế có ok ko? và cần tối thiểu phải xuất các bảng nào để chèn qua bên kia?
Mình ko nắm đc sự liên quan giữa các bảng, nên mò mẫm cứ loạn hết lên, ace ai rõ thì hướng dẫn mình cụ thể với, chỉ cần chuyển đc thành viên + bài viết, và qua bên mới ko làm lỗi các mod đang có, đồng thời cài mới cũng ko bị lỗi nữa. (2 bản forum đều là 4.1.5, kể cả xóa mod đi, rồi cài lại sau nếu ko lỗi nữa cũng đc) nếu chuyển từ 4.1.5 lên code 4.1.8 có đc ko nhỉ?

Thanks!