PDA

View Full Version : Không tài nào vào Win được! Xin giúp sức ?

EPROM
30-08-2006, 19:35
Mình mới bị 1 triệu chứng lạ :
Đầu đuôi câu chuyện là thế này : máy mình đang dùng ngon lành bỗng 1 ngày bật máy lên thì màn hình đen xì và nhấp nháy đèn , chuột và bàn phím ko có tín hiệu , mình đoán là hỏng main hoặc chip , vậy là mình mang case ra cửa hàng sửa chữa PC ,sau khi check họ chẩn đoán là lỗi main , 2 ngày sau mình lấy máy với lỗi thông báo là chết mấy con tụ , và lỗi trên đã được khắc phục , giờ màn hình đã lên ,khởi động ngon lành , qua được cái màn screen khởi động của Win Xp(cái phần có con chạy chạy của Xp) thì màn hình lại đen xì , 1 lúc sau nháy nháy đèn màn hình ,chuột vẫn nhận tín hiệu ... Mình đoán có thể là Xp lỗi nên có restore lại file image của Win mình đã backup trước đó có lưu trong máy nhưng vẫn lỗi trên , rồi mình đã cài lại Win thì vẫn lỗi trên , ko thể nào vào được phần log in các user...
Mình đã thay ổ cứng khác , làm các động tác như trên nhưng vẫn bị hiện tượng này .
Các bạn giúp mình giải quyết triệu chứng này với , đang rất cần PC mà bị thế này mấy ngày nay rồi .
Xin cảm ơn !!!!

EPROM
31-08-2006, 17:04
ko ai có cao kiến gì ah???

hotkhoa
31-08-2006, 22:29
@EPROM theo hiểu biết có thể máy gặp vấn đề ở CPU, kiểm tra lại CPU có bị lỏng hay gãy đế giữ CPU không. Chúc thành công.

EPROM
01-09-2006, 00:38
Cảm ơn bạn , để mình test xem sao .

kenshin36
01-09-2006, 03:11
bạn nên dí f8 để vao mục cài đạt.song bạn chọn mục nào có chữ vga y ok chúc bạn thành công.