PDA

View Full Version : quyết tìm cách diệt tận gốc!

trungmakiko12345
29-08-2006, 21:31
Lại phải hỏi các bác nữa rồi! chỉ em cách vào diệt tận gốc khi virut nằm trong máy mà chưa cần phải dùng chương trình diệt nào hết. Em nhớ là có các cách như vào Run mà chạy rồi làm gì nữa đó mà quên mất rồi hay vào system32 ....Nói chung các bác giúp hộ em cái.
Thanks!

ninjapro
29-08-2006, 21:56
Oh, đâu có đơn giản như bạn nói vậy. Đúng là có một số virus có thể tận tay diệt (không cần dùng chương trình diệt virus) nhưng không có nhiều. Đa phần số virus rất phức tạp. Đâu phải virus nào cũng hoạt động giống nhau mà bạn biết mà diệt (lỡ làm bậy là tiêu luôn cái máy). Tốt nhất là nên dùng chương trình diệt virus để diệt là tốt nhất vì vừa hiệu quả, an toàn, chắc chắn, tỉ lệ thành công cao, tuy có thể còn để lại dấu vết của virus.

Xpro
30-08-2006, 18:02
thế thì bạn dùng thử cái chương trình Norton AntiVirus 2005 thử coi nó scan kĩ lém đấy

khoabeo108
30-08-2006, 20:14
thế thì bạn dùng thử cái chương trình Norton AntiVirus 2005 thử coi nó scan kĩ lém đấy

Hix, cái này thì mình xin vái, nặng máy quá. Dùng norton thì dùng MC còn đỡ hơn

hoacodai12374
30-08-2006, 20:21
thì cứ chỉ cho tui cách diết trực tiếp =cách sóa đi....tui đang học hỏi thêm mà!!!!!!!!
Thanks!

ninjapro
30-08-2006, 21:57
thì cứ chỉ cho tui cách diết trực tiếp =cách sóa đi....tui đang học hỏi thêm mà!!!!!!!!
Thanks!
Oh, biết đường đâu mà chỉ cho bạn. Hiện nay cỏ hàng đống virus, spyware, worm,... khắp nơi, chỉ cho bạn diệt bằng tay con này thì con kia bạn không diệt được. VD: con Ronto.. gì gì đó, không nhớ nữa (cái con đang quậy phá dạo này đó) thì có thể diệt được bằng tay (cách diệt không nhớ) nhưng con khác thì không và cách diệt cũng khác đi. Nhưng không phải là không diệt được bằng tay nhưng bạn đâu có biết ổ của nó ở đâu mà diệt tận gốc (biết đâu nó có hàng tá ổ), diệt được ổ này còn ổ kia. Tốt nhất là bạn nên dùng các phần mềm diệt virus mà diệt. Thật ra các phần mềm diệt virus cũng phải "vét cạn" để tìm ra hết mấy con virus ẩn nấp chứ bộ, đâu phải tự nhiên quét một chỗ thấy con đó là mấy con khác ở chỗ khác tiêu luôn đâu.

Bao Sa Mac
31-08-2006, 15:25
Lại phải hỏi các bác nữa rồi! chỉ em cách vào diệt tận gốc khi virut nằm trong máy mà chưa cần phải dùng chương trình diệt nào hết. Em nhớ là có các cách như vào Run mà chạy rồi làm gì nữa đó mà quên mất rồi hay vào system32 ....Nói chung các bác giúp hộ em cái.
Thanks!

Có một cách đó là bạn chịu khó format lại ổ cứng rồi cài lại toàn bộ. OK ? Tất cả chúng ta đều die thì virus cũng die như thường :evil:

hoacodai12374
01-09-2006, 13:06
vânh , em cảm ơn nha!

Xpro
01-09-2006, 18:52
ờ nếu mà diêt ko nổi thì chịu kho format lại là xong cài lại lẹ àm

tahiti
03-09-2006, 17:22
ghost còn lẹ hơn :d
Cho hỏi nếu virus khóa không cho vào registry thì sao đây? Có cách nào mở lại quyền đó không vậy bạn?