PDA

View Full Version : bác nào có kinh nghiệm hỏi cái

Mitxixipi
29-08-2006, 00:08
Trên cái Report của em có cái dòng đỏ " Your payments are currently on hold. Action is required to release payment. Click here for details. "

bác nào có kinh nghiệm hỏi cái :D
cái này nghĩ là gì ?? :D
Có cần phải sửa gì ko ??

nguyenphuong6
29-08-2006, 07:03
Số tiền bạn kiếm được hiện đang được tạm giữ bởi GA
Chắc bạn chưa nhập mã PIN à?

Pagan
29-08-2006, 12:44
Trên cái Report của em có cái dòng đỏ " Your payments are currently on hold. Action is required to release payment. Click here for details. "

bác nào có kinh nghiệm hỏi cái :D
cái này nghĩ là gì ?? :D
Có cần phải sửa gì ko ??
Cái đấy còn tuỳ bác làm/chưa làm gì, bác phải nhấn vào nút "Click here" của nó thì mới biết rõ được.

disconnect
29-08-2006, 16:50
Thường là phải điền form TAX,hoặc chưa nhập PIN

Mitxixipi
30-08-2006, 10:29
Google chưa gửi thì làm sao có mã PIN được :D
Tức là cái đó ko quan trọng đúng ko >???

Mitxixipi
30-08-2006, 10:43

Pagan
30-08-2006, 20:55
Click here for details.

Mitxixipi
30-08-2006, 23:30
IMPORTANT: Your payments are currently on hold. Action is required to release payment.

Click the Required Action(s) below for information on resolving your hold. Changes made to these settings after the 15th of the month may apply to either the current or next payment cycle.

Required Action
Please submit your tax information
Payment hold selected - uncheck Hold Payment box to release

Pagan
31-08-2006, 17:46
Cái thứ nhất là bác chưa cung cấp thông tin về thuế, cái thứ hai là bác đặt chế độ "giữ tiền" (để GA giữ tiền của mình, lúc nào cần lấy thì bảo họ gửi 1 cục luôn).

1. Khi được yêu cầu điền thông tin về thuế, hãy chọn mục "Foreign publisher with no U.S. Activities", rồi điền tên của bạn vào để thay cho chữ ký.

2. Nên tạm khoá tài khoản của bạn (vào My Account > Account Settings > Payment Holding, đánh tích vào đấy), rồi chờ cho tới khi bạn được >100$ rồi mới bỏ tích, vì ngân hàng Việt Nam không thanh toán cho séc có giá trị dưới 100$.

Từ http://vneditor.blogspot.com/2006/07/google-adsense-c-hi-lm-giu-cho-ngi-gii.html

Mitxixipi
06-09-2006, 11:21
Nhân tiện cho hỏi luôn
Khi đăng kí site trên GA ý
mình đăng kí

htpp://www.vn-zoom.com/ad duoc ko ??
Hay phải sub domain ads.vn-zoom.com
Có sợ bị nó phat hien vn-zoom.com là trang tieng viet ko ??

thanhnienvn
07-09-2006, 23:57
Nếu website của bạn kiếm trên 50usd và hoat động hơn 1 tháng, thì giữa tháng sau, google sẽ send mã PIN đến địa chỉ của bạn.
Khi mã số PIN gửi đến nhà bạn, bạn hãy vào đó mà điền số PIN

Mitxixipi
08-09-2006, 00:17
Nếu website của bạn kiếm trên 50usd và hoat động hơn 1 tháng, thì giữa tháng sau, google sẽ send mã PIN đến địa chỉ của bạn.
Khi mã số PIN gửi đến nhà bạn, bạn hãy vào đó mà điền số PIN

Bác trả lời ai thé ???
Em đang hỏi cái kia cơ mà !!

thanhnienvn
08-09-2006, 00:25
Nếu đặt quảng cáo của google thì đâu nhất thiết phải đặt trên sub domain đâu. Đặt ở đâu cũng được.

Còn việc bạn chưa nhận được mã số PIN thì có lẽ địa chỉ của bạn có vấn đề, mã PIN rất quan trọng, khi nào bạn điền số PIN vào đúng thì khi đó số tiền bạn kiếm được google mới gửi cho bạn hàng tháng

Mitxixipi
08-09-2006, 10:25
Sao hôm nay em có 20 click rồi ??
sao ko đc tính $ nhỉ ???

VnOi
08-09-2006, 13:47
Sao hôm nay em có 20 click rồi ??
sao ko đc tính $ nhỉ ???

Click fraud, Click detroy , Spam Click , Click by owner on his site .

tinhyeuon
30-03-2007, 03:35
cho hỏi cái.
em thế em phải làm gì nữa khi mà em là người VN sống ở VN roài.
nhưng thuê hosting ở mỹ thì phải chon những cái gì.

em chọn thế này:

Are you a U.S. citizen, U.S. resident alien, U.S. corporation, or a U.S. partnership?
chọn: No

Do you own equipment in the U.S. related to your participation in AdSense?
This includes owning a hosting service or web server in the U.S. If you simply use or rent from a U.S. hosting company, you can choose "No" to this question.

chọn: Yes

nhưng đến phần sau em ko biết chọn gì?

Please choose the description that best fits your business status:
Corporation
Foreign individual (must have a U.S. Taxpayer Identification Number [?])
Tax-exempt entity
Intermediary, withholding foreign partnership, withholding foreign trust, or a flow-through entity (for example, foreign partnerships and foreign trusts)

ai có thể giúp em được ko thank!

noactive
30-03-2007, 08:33
Người mình toàn spam click. 20 click mà k có tiền => Không nên chơi GA nữa. Vì cuối tháng cũng di tong thôi

tiamo86
30-03-2007, 08:38
Người mình toàn spam click. 20 click mà k có tiền => Không nên chơi GA nữa. Vì cuối tháng cũng di tong thôi

Không chỉ có vậy, nếu biết acc của ông nào thì cứ thế ngồi phá ->xấu tính lắm

dreamstar
30-03-2007, 09:48
[quote]Do you own equipment in the U.S. related to your participation in AdSense?
This includes owning a hosting service or web server in the U.S. If you simply use or rent from a U.S. hosting company, you can choose "No" to this question.]

Chọn "No" luôn vì bạn chỉ thuê host ở US chứ có làm chủ hosting ở USA đâu.